รถหายครับใครเจอแจ้งด้วยครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
NuT SMF
สมาชิก
สมาชิก
team: SMALLFIXED
Bike: LEADER 727 tr
ตำแหน่ง: NONTHABURI

รถหายครับใครเจอแจ้งด้วยครับ

โพสต์ โดย NuT SMF »

http://www.thaiscooter.com/forums/showt ... ost7194899

ตามลิ้งค์ข้างบนเลยนะครับ ขอบคุณทุกคนล่วงหน้านะครับ
คนที่ยิ้มแทนที่จะโกรธ คือคนที่เข้มแข็งกว่าเสมอ #

FACE BOOK

SMALL FIXED :)
laniya
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: TREK

Re: รถหายครับใครเจอแจ้งด้วยครับ

โพสต์ โดย laniya »

หายยังไงครับ เอาใจช่วยครับ ใครเจอผมแจกเบรคให้ช่วยเจ้าของ เดี๋ยวช่วยลงรูปให้ทีหลัง เบรคหน้าอย่างเดียวนะตเนนี้เล่นมือถือ
NuT SMF
สมาชิก
สมาชิก

Re: รถหายครับใครเจอแจ้งด้วยครับ

laniya เขียน:หายยังไงครับ
น้องเขาเอาจักรยานใส่ไว้บนหลังรถกระบะครับแล้วเอาผ้าคลุมไว้ เข้าไปเดินในห้างแปปเดียว ประมาน 15-20 นาที ออกมาจักรยานก็ไม่อยู่แล้วครับ :( :( :(
คนที่ยิ้มแทนที่จะโกรธ คือคนที่เข้มแข็งกว่าเสมอ #

FACE BOOK

i3anksToi2y
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0806261869
Bike: MTB
ตำแหน่ง: จรัญสนิทวงศ์ 10700-หาดใหญ่90110
ติดต่อ:

โพสต์ โดย i3anksToi2y »

NuT SMF เขียน:
laniya เขียน:หายยังไงครับ
น้องเขาเอาจักรยานใส่ไว้บนหลังรถกระบะครับแล้วเอาผ้าคลุมไว้ เข้าไปเดินในห้างแปปเดียว ประมาน 15-20 นาที ออกมาจักรยานก็ไม่อยู่แล้วครับ :( :( :(
เวรกำ พูดอะไรไม่ได้แล้วมันหายแล้วนี่นะ แม๊ก Arospoke ขาวสวยเลย ต้องเช็คหน้าเวปบ่อยๆนะครับ มันคงวนเวียนในวงการจักรยานนี้แหละ
สุดท้าย ขอให้ได้คืนและจับตัวคนร้ายมาลงโทษห้ามให้อภัย
รถไม่ไหล คนก็ม้ายไหร
NuT SMF
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนมากนะครับ :(

FACE BOOK

shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Unknow :)
Bike: ชีส ไบท์ O_o" / Origin 8 Del Pasado / VISP Trx750 / Volume Cutter V.4 / Specialized Langster
ตำแหน่ง: ม.ศิลปากร นครปฐม ครับ

โพสต์ โดย shetarsk »

เอาไปลง BKKFIXED แล้วก็ติดต่อ ร้านต้นสังกัดที่ซื้อมาอ่ะครับ
การติดต่อระหว่างร้าน กว้าง อาจจะเจอ
ขอให้โชคดีครับ
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

รูปภาพ
ช่วยเอารูปมาลง..เผื่อคนมาเปิดผ่านตา กระทู้นี้ได้เห็นรูปรถบ้าง.. :geek: :geek:
...ท่าทางจะเล็งมาจากที่อื่นแล้ว นะถึงตามมาเอาได้..หรือไม่ก็พวก ที่ชอบไปดูตามท้ายกะบะรถ หาของมีค่าแล้วบังเอิญไปเจอ จักรยานก็เลยโดนฉกไป....
..เห็นทราบ รูปประพรรณสันฐาน..ของคนขโมย ..เห็นตอนขโมย หรือว่า มองจากกล้องวงจรปิดครับ?..ถ้าเห็นจากกล้องวงจรปิด..พอจะถ่ายรูปคนร้าย มาลงด้วยได้ไหมครับ.. :geek:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
cirus
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: LA Redline

โพสต์ โดย cirus »

รูปภาพ
ช่วยเอารูปคนร้ายมาแปะให้ ผมผ่านทางนั้นทุกวันเด๋วจะลองเล็งๆดูให้ หาไม่น่ายาก รถดำแม๊กขาว ถ้าไม่ไปแยกชิ้นขาย
ตามหาเฟรมหมอบ Size 58+ ครับ
รับงาน Web application Programming ทุกประเภท
TRIP TIME : 1 Hr. TRIP DISTANCE Normal : 30 Km. Week-end : 55-70 Km.
MAXIMUM SPEED : 52.22 Km./Hr. AVERAGE SPEED : 27.16 Km./Hr.
NuT SMF
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณพี่ พี่ มากนะครับ มีน้ำใจกันทุกคนเลย :(

FACE BOOK

โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

cirus เขียน:รูปภาพ
ช่วยเอารูปคนร้ายมาแปะให้ ผมผ่านทางนั้นทุกวันเด๋วจะลองเล็งๆดูให้ หาไม่น่ายาก รถดำแม๊กขาว ถ้าไม่ไปแยกชิ้นขาย
:roll: :roll: รูปจากกล้องวงจรปิด..ดูไม่ค่อยชัดมากนัก..แต่ ดูแล้ว น่าจะเป็นเด็กวัยรุ่นอยู่เลย..และท่าทางจะเป็นคนที่ขี่ฟิ๊กซ์เป็นด้วยมั๊ง... ถ้ามีกล้องวงจรปิดต่อจากนั้น ว่าปั่นไปไหน หลังจากออกจากที่นั่นก็ดี..
...ขอความร่วมมือจาก กล้อง ชาวบ้านบริเวณนั้นอาจจะเห็นเดี๋ยวนี้หลายๆบ้าน หลายๆบริษัทนิยม ติดกลอ้งวงจรปิดเยอะขึ้นแล้ว.. :geek: :geek:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
Captain_A
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GT

โพสต์ โดย Captain_A »

ขอให้จับคนร้ายได้ และได้รถคืนเร็วๆคับ
สันติภาพ เเว่นเเก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นกินกาเเฟ
Bike: CAAD

โพสต์ โดย สันติภาพ เเว่นเเก้ว »

ลองไปขอดูกล้องเเถว 7/11,ร้านทอง ร้านที่มีกล้องหน้าร้านเเละตาม 4 เเยกไฟเเดง เเถวนั้นที่คิดว่ารถน่าจะผ่านดูครับเเต่รีบหน่อยนะครับ บางร้านเขาใช้ระบบอัดทับอัตโนมัติ
lengman
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: หมอบสับถัง, STRiDA

โพสต์ โดย lengman »

ขอให้เจอรถไวๆนะครับ หากจับโจรได้ขอตัดนิ้วโป้งมัน (โหดไปไหมไม่รู้) จะได้ไม่ไปขโมยของของใครเค้าอีก ไม่ไหวจริงๆคนพวกนี้
" FEED YOUR NEED NOT YOUR GREED "
จากประสบการณ์ที่ผ่านมาสอนว่าโลกนี้ไม่มีคำว่า"ที่สุด"จริงๆหรอก อย่าพยายามเลย

"ปรับความคิด เลิกกินเนื้อสัตว์เถิดหนา"

ba ba
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: fixed gear

โพสต์ โดย ba ba »

คนที่ขโมยไม่นึกถึงของตัวเองบ้างรึไงถ้ามีคนมาขโมยของเราเเล้วรู้สึกยังไง I......... :twisted:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”