เกี่ยวกับ Stem

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Unknow :)
Bike: ชีส ไบท์ O_o" / Origin 8 Del Pasado / VISP Trx750 / Volume Cutter V.4 / Specialized Langster
ตำแหน่ง: ม.ศิลปากร นครปฐม ครับ

เกี่ยวกับ Stem

โพสต์ โดย shetarsk »

คือผมได้เฟรมใหม่มา อยากทราบว่า สเตมตัวไหนบ้างที่ไม่ต้อง สอดแฮนด์ตั้งแต่ปลายไปถึงตรงกลาง
อยากได้แบบ ถอดฝาประกบ ได้เลยอ่ะครับ นึกออกแค่

รูปภาพ

รูปภาพ

มีตัวอื่นแนะนำมั้ยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
pakapong
สมาชิก
สมาชิก
Bike: radac-superbee

Re: เกี่ยวกับ Stem

โพสต์ โดย pakapong »

ตัวที่2คับ
Son of Liberty
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PMC Cycling
Bike: BMC teammachine , LDG

โพสต์ โดย Son of Liberty »

จริงๆก็มีเยอะมากนะครับ แบบที่ถอดฝาประกบได้เนี่ย ลองดูตามร้านจักรยานรึยังครับ
ล้านเหตุผลที่คนจะชอบปั่นจักรยาน จะน้อยมาก เวลานานหรือสั้น ก็หาใช่สำคัญไม่
shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ชีส ไบท์ O_o" / Origin 8 Del Pasado / VISP Trx750 / Volume Cutter V.4 / Specialized Langster
ตำแหน่ง: ม.ศิลปากร นครปฐม ครับ

แนะนำทีครับพี่ ผมไม่รู้จะไปหาที่ร้านไหนครับ
ส่วนใหฯ่เจอแต่แบบหนีบ เพิ่งมาเล่นแบบ จุ่มเลยไม่รู้จะไปทางไหนดี
Son of Liberty
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PMC Cycling
Bike: BMC teammachine , LDG

โพสต์ โดย Son of Liberty »

shetarsk เขียน:แนะนำทีครับพี่ ผมไม่รู้จะไปหาที่ร้านไหนครับ
ส่วนใหฯ่เจอแต่แบบหนีบ เพิ่งมาเล่นแบบ จุ่มเลยไม่รู้จะไปทางไหนดี
แบบจุ่มส่วนใหญ่แล้วจะเป็นสไตล์วินเทจน่ะครับ ผมเองทางสายวินเทจก็ไม่เชียวชาญเท่าไหร่
ซึ่งผมว่ามันก็สวยโดยตัวมันเองอยู่แล้วนะครับ สเต็มจุ่มที่สามารถถอดประกบได้นี่ไม่รู้เหมือนกันว่ามีหรือเปล่า
เรื่องร้าน แนะนำว่าลองเข้าไปที่bkkfixed.netดูน่าจะได้ข้อมูลมากมายนะครับ
ล้านเหตุผลที่คนจะชอบปั่นจักรยาน จะน้อยมาก เวลานานหรือสั้น ก็หาใช่สำคัญไม่
shetarsk
ขาประจำ
ขาประจำ

ครับผม ผมไปเจอใน อีเบย์ มาอันนึง แต่ราคามัน *0* เลยมาลองหาดู ครับ

ขอบคุณมากครับ
Dump_ProStreet
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0850329838
team: ปั่นม่วน Bike_Club Lumphun
Bike: lล่uโxด{ไม่หัก}lป็uใช้ได้

โพสต์ โดย Dump_ProStreet »

สายไหนละครับ ถ้าปั่นส่วนมากจะเป็น สแตมและแฮนหมอบครับ
ถ้าทริค ก็สแตม BMX และแฮน SADIO ครับ
สแตมรุ่นใหม่ มันจะเปิดข้างหน้าได้หมดแล้วครับ และเป็นแบบคอหนีบด้วย
รูปแรก จะเป็นแบบคอจุ่มรุ่นเก่าครับ และจะเปิดฝาไม่ได้555 :lol:
!!! ติดต่อ 085-032-9838 !!!
Line +++ dump-tuner +++
+++ ซื้อ-ขาย แลกเปลี่ยน อะหลั่ย จักรยาน MTB DH ~~~
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”