แปลงล้อเป็น fixed gear

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"fixed gear" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
abcphoto
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มี
Bike: Propel SL ISP

แปลงล้อเป็น fixed gear

โพสต์ โดย abcphoto »

ล้อหลังเสือหมอบเอามาแปลงเป็นล้อ fixed gear ได้รึเปล่าครับ
[RusputiN]
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o๘๖-๗๒๓๙๔๙๓
team: ไม่มีสังกัด ปั่นอยู่คนเดียว
Bike: MIYATA Alfrex, BRIDGESTONE Radac, PANASONIC Les Maillots, PANASONIC Order Full-ALU
ตำแหน่ง: Saitama, Japan

Re: แปลงล้อเป็น fixed gear

โพสต์ โดย [RusputiN] »

แปลงได้ครับ เปลี่ยนดุมเอา ขอบล้อใช้ของเดิม
กระทู้ดีๆ มีสาระ สำหรับใครที่อยากประกอบรถเอง
D.I.Y. Do It Yourself Click!! Here

"นักปั่น พลังมาม่า"

แบ่งปันกันไป คนไทยทั้งนั้น
abcphoto
สมาชิก
สมาชิก

[RusputiN] เขียน:แปลงได้ครับ เปลี่ยนดุมเอา ขอบล้อใช้ของเดิม
แล้วถ้าล้อหลังเสือหมอบเป็นประเภทล้อ disc ล่ะครับ แปลงได้รึเปล่าครับ
กาลครั้งหนึ่ง
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย กาลครั้งหนึ่ง »

abcphoto เขียน:
[RusputiN] เขียน:แปลงได้ครับ เปลี่ยนดุมเอา ขอบล้อใช้ของเดิม
แล้วถ้าล้อหลังเสือหมอบเป็นประเภทล้อ disc ล่ะครับ แปลงได้รึเปล่าครับ
น่าจะได้ ถอดโม่มาเชื่อมไปเลย หรือ ทำตัวล็อกโม่ไว้

แต่เสียของ ครับ
Remington 870 เก่าๆ :lol:
nir009
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon # Speed falco 2014

โพสต์ โดย nir009 »

เอ ผมสงสัย คล้ายว่าล้อหมอบไม่มีเบรคแบบดิสก์นะ
*** เป็นแค่ข้อสงสัยนะ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย
แอล เอ็ม เทน = ลีโอเนล เมสซี่
[RusputiN]
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o๘๖-๗๒๓๙๔๙๓
team: ไม่มีสังกัด ปั่นอยู่คนเดียว
Bike: MIYATA Alfrex, BRIDGESTONE Radac, PANASONIC Les Maillots, PANASONIC Order Full-ALU
ตำแหน่ง: Saitama, Japan

โพสต์ โดย [RusputiN] »

นั่นหน่ะสิ

นึกสภาพเสือหมอบ ดิสเบรค

หัวคงทิ่ม

แต่ร้านที่โคราชเอาดุมดิสหน้า มาทำดุมฟิกครับ

เพื่อนผมก็ใช้อยู่ ไม่ต้องกลัวเกลียวรูด

เจาะรู cog เอา ยึดน็อต 6 ตัว แข็งแรงครับ
กระทู้ดีๆ มีสาระ สำหรับใครที่อยากประกอบรถเอง
D.I.Y. Do It Yourself Click!! Here

"นักปั่น พลังมาม่า"

แบ่งปันกันไป คนไทยทั้งนั้น
abcphoto
สมาชิก
สมาชิก

ล้อหมอบไม่มีหรอกครับมีแต่พวก TT แต่หลังๆนี้ก็ไม่ค่อยเห็นแล้วเหมือนกัน

ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่ตอบครับผม ^^ สรุปว่าไม่แปลงดีกว่า เสียของ เก็บไว้เผื่อบิวท์ TT ใหม่ซักคันท่าทางจะดีกว่า ^^
JADE555
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: อยากรู้ให้โทรมาถาม (- -")
team: CARBON ASS!!!
Bike: เหล็กมาร

โพสต์ โดย JADE555 »

ล้อdisc(จาน) ที่ว่า คงหมายถึงเจ้าล้อทึบๆแอโร่ว์สิน่ะครับ ไม่ใช่ดิสก์เบรค

เชื่อมโม่ได้ แต่เสียของ ไปซื้อล้อฟิกซ์ถูกๆ แล้วติดต่อคุณ daddog เลยครับ
พี่แกรับทำผ้าใบสำหรับปิดให้เป็นล้อดิสก์อยู่ครับ งานเนียนๆ สวยๆ
ปั่นต่อไป จนกว่าตูดจะไหม้เป็นเถ้าถ่าน CARBON ASS TEAM

เฟรมบุบกลาง ยางก็แบน แฮนด์ก็หลุด
โซ่สะดุด ล้อสะบัด เฟืองก็แหลม
ยางนอกโล้น ขอบล้อแตก ยางในแพลม
สนิมแจม ลูกปืนร้าว รองเท้าพัง!!
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Fixed Gear”