ป้าตุ๊BJ เปิดทริปพาหลานไปเมืองโบราณ....อา.12 มิย.54

ผู้ดูแล: ป้าตุ๊BJ, ป้อม วีระชัย ว.

กฏการใช้บอร์ด
ชื่อชมรม BikeJoy 14/31ม.4 ซอยวัดมะพร้าวเตี้ย ถ.สายบางแวก แขวงคลองขวาง เขตภาษีเจริญ กทม. 10160
ผู้ดูแลบอร์ด
ป้อม วีรชัย ว. 08-1933-3074
wj 086-603-6604
รูปประจำตัวสมาชิก
ป้อม วีระชัย ว.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-933-3074
team: Bike Joy
Bike: Hilight - Titanium
ติดต่อ:

Re: ป้าตุ๊BJ เปิดทริปพาหลานไปเมืองโบราณ....อา.12 มิย.54

โพสต์ โดย ป้อม วีระชัย ว. »

น่าจะไปรอที่กสิกรไม่เกิน 7 ครึ่งครับป้า จะสายไปไหมเนี่ย
ik
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 980 88XX
team: B.J. / SATHU - RAMA III
ตำแหน่ง: สวนผัก / ตลิ่งชัน

Re: ป้าตุ๊BJ เปิดทริปพาหลานไปเมืองโบราณ....อา.12 มิย.54

โพสต์ โดย ik »

ป้อม วีระชัย ว. เขียน:น่าจะไปรอที่กสิกรไม่เกิน 7 ครึ่งครับป้า จะสายไปไหมเนี่ย

เลขสวยครับ โพสต์ 3456 :P
จักรยานถูกแพงไม่สำคัญ เป็นเพื่อนกันสำคัญกว่า
SafeAuto
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 091-4656425
team: ออกกำลังกายเพื่อสุขภาพกับรถเล็ก , DAHON CULB THAILAND
Bike: จักรยานพับได้

โพสต์ โดย SafeAuto »

สวัสดีครับ คุณป้าตุ๊ วันอาทิตย์นี้ มีปั่นไปเมืองโบราณกันหลายกลุ่มเลยนะครับ ทริปนี้ต้องเป็นทริปที่สนุกมากๆเลยครับ เก็บภาพมาให้ดูเยอะๆนะครับ ขอบคุณครับ :) :) :)
เราชอบ คนรักกัน
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

โพสต์ โดย WJ »

ป้าตุ๊BJ เขียน:สวัสดีค่ะพี่น้องและหลานๆที่น่ารักทุกฅน
....ป้ามาเปิดทริปใหม่แล้วค่ะ...ทริปนี้เราจะไปเมืองโบราณ....ที่ไปก็มิใช่อะไร เพราะเค้าเปิดให้เข้าชมฟรี :mrgreen: นานๆจะมีแบบนี้ซะที ;) ....รู้ข่าวว่าจะมีหลายกลุ่มไปที่นี....ฅนก็คงมากมายทั้งนักปั่นจักรยานและนักท่องเที่ยวทั่วไป....เราอาจจะปั่นไปที่เมืองโบราณ...ขากลับ มาแวะวัดบางพลีใหญ่....ที่นี่เค้ามีตลาดร้อยปี...ทั้งของกินของขายหลายชนิด...เสร็จแล้วก็ปั่นกลับบ้านค่ัะ :)
....เราจะเจอกันที่วัดมะพร้าวเตี้ย.....เวลา 6.30 น. ป้าให้เวลาโอ้เอ้รีรอ น่าจะอยู่ประมาณ 7 โมงเช้าออกเดินทาง ถ้าป้านัดเวลาช้ากว่านี้ เวลามันก็จะยิ่งยืดไปอีก....ยังไงก็มาไวไว้ก่อน จะได้มีเวลาหาอาหารรองท้องกันให้เรียบร้อย....และอีกอย่าง เราแวะเที่ยว 2 ที่ค่ะ :mrgreen:
....ป้าขอขอบคุณ ThaiMTB ที่ทำให้ป้าได้รู้จักกับพี่น้องและหลานๆที่น่ารักทุกฅน ทุกฅนทำให้ทริปของเราสนุกสนานและมีความสุข

ขอให้มิตรภาพคงอยู่ ขอให้ความสุข ความรัก ความเข้าใจอยู่กับเราตลอดไป

ป้าตุ๊BJ เขียน:ดักรอตรงเดอะมอลได้ใช่ไหมครับป้า

ผมอาจมีเพื่อนร่วมทริปไปด้วยอีก 1 น่ะครับผม ;)

ดักรอให้ดีๆล่ะ ให้มันเห็นกลุ่มง่ายๆ....เดี่๋ยวจะมองไม่เห็นกัน...แล้วก็เผื่อเวลาให้ดีๆ...อย่าิคิด ว่าที่ป้าบอกว่าจะออก 7 โมง....อันนี้เป็นเวลาที่เผื่อไว้ จริงๆแล้วอยากจะออก 6 โมงครึ่งด้วยซ้ำ...เพราะงั้น เผื่อเวลาให้ดี....มอลล์ท่าพระนะหลานชัง :P

7โมงผมจะไปรออยู่เดอะมอลท่าพระครับผม คิดว่าน่าจะทัน หรือถ้ามันไม่ทันป้าช่วยแนะนำเวลาดีๆให้ด้วยแล้วกันครับ ;)

มารอก่อน 7 โมงเหอะ....คิดซะว่า ป้าออกจากวัดเตี้ย 6 โมงครึ่ง

สับสนครับ วันหน้าก็นัดเวลาให้มันแน่นอนกว่านี้หน่อยนะครับท่านป้า

อย่าทำแบบบางกลุ่มที่พอพวกตัวเองมาครบแล้วก็ไปกันเลยทั้งที่ยังไม่ถึงเวลานัด เห็นใจคน(ในหรือคนนอก)ที่จะมารอระหว่างทางด้วย :idea:
WJ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6603-6604
team: ท้อเชื่อม-บ๊วยหวาน ปั่นไปทั่ว-มั่วไปเรื่อย

โพสต์ โดย WJ »

ik เขียน:
ป้อม วีระชัย ว. เขียน:น่าจะไปรอที่กสิกรไม่เกิน 7 ครึ่งครับป้า จะสายไปไหมเนี่ย

หายยังครับลุงik 8-)
ik
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 980 88XX
team: B.J. / SATHU - RAMA III
ตำแหน่ง: สวนผัก / ตลิ่งชัน

โพสต์ โดย ik »

WJ เขียน:
ik เขียน:

หายยังครับลุงik 8-)

หายตั้งแต่เป็นน้าแล้ว :lol: :lol: :lol:
จักรยานถูกแพงไม่สำคัญ เป็นเพื่อนกันสำคัญกว่า
nuengfd
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6736222
team: Bike Joy cycling&fishing club
Bike: เจ้ายักษ์วัดโพธิ์ XTC FR "น้องยม" อยากแรง "ลุงเจท เซ็ตให้"^_^
ตำแหน่ง: เอกชัย-บางบอน

โพสต์ โดย nuengfd »

:lol: คิดถึงจังครับพี่วิเชียร
ศิย์ป้ตุ๊
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ป้าตุ๊BJ »

WJ เขียน:
ป้าตุ๊BJ เขียน:สวัสดีค่ะพี่น้องและหลานๆที่น่ารักทุกฅน
....ป้ามาเปิดทริปใหม่แล้วค่ะ...ทริปนี้เราจะไปเมืองโบราณ....ที่ไปก็มิใช่อะไร เพราะเค้าเปิดให้เข้าชมฟรี :mrgreen: นานๆจะมีแบบนี้ซะที ;) ....รู้ข่าวว่าจะมีหลายกลุ่มไปที่นี....ฅนก็คงมากมายทั้งนักปั่นจักรยานและนักท่องเที่ยวทั่วไป....เราอาจจะปั่นไปที่เมืองโบราณ...ขากลับ มาแวะวัดบางพลีใหญ่....ที่นี่เค้ามีตลาดร้อยปี...ทั้งของกินของขายหลายชนิด...เสร็จแล้วก็ปั่นกลับบ้านค่ัะ :)
....เราจะเจอกันที่วัดมะพร้าวเตี้ย.....เวลา 6.30 น. ป้าให้เวลาโอ้เอ้รีรอ น่าจะอยู่ประมาณ 7 โมงเช้าออกเดินทาง ถ้าป้านัดเวลาช้ากว่านี้ เวลามันก็จะยิ่งยืดไปอีก....ยังไงก็มาไวไว้ก่อน จะได้มีเวลาหาอาหารรองท้องกันให้เรียบร้อย....และอีกอย่าง เราแวะเที่ยว 2 ที่ค่ะ :mrgreen:
....ป้าขอขอบคุณ ThaiMTB ที่ทำให้ป้าได้รู้จักกับพี่น้องและหลานๆที่น่ารักทุกฅน ทุกฅนทำให้ทริปของเราสนุกสนานและมีความสุข

ขอให้มิตรภาพคงอยู่ ขอให้ความสุข ความรัก ความเข้าใจอยู่กับเราตลอดไป

ป้าตุ๊BJ เขียน:ดักรอตรงเดอะมอลได้ใช่ไหมครับป้า

ผมอาจมีเพื่อนร่วมทริปไปด้วยอีก 1 น่ะครับผม ;)

ดักรอให้ดีๆล่ะ ให้มันเห็นกลุ่มง่ายๆ....เดี่๋ยวจะมองไม่เห็นกัน...แล้วก็เผื่อเวลาให้ดีๆ...อย่าิคิด ว่าที่ป้าบอกว่าจะออก 7 โมง....อันนี้เป็นเวลาที่เผื่อไว้ จริงๆแล้วอยากจะออก 6 โมงครึ่งด้วยซ้ำ...เพราะงั้น เผื่อเวลาให้ดี....มอลล์ท่าพระนะหลานชัง :P

7โมงผมจะไปรออยู่เดอะมอลท่าพระครับผม คิดว่าน่าจะทัน หรือถ้ามันไม่ทันป้าช่วยแนะนำเวลาดีๆให้ด้วยแล้วกันครับ ;)

มารอก่อน 7 โมงเหอะ....คิดซะว่า ป้าออกจากวัดเตี้ย 6 โมงครึ่ง

สับสนครับ วันหน้าก็นัดเวลาให้มันแน่นอนกว่านี้หน่อยนะครับท่านป้า

อย่าทำแบบบางกลุ่มที่พอพวกตัวเองมาครบแล้วก็ไปกันเลยทั้งที่ยังไม่ถึงเวลานัด เห็นใจคน(ในหรือคนนอก)ที่จะมารอระหว่างทางด้วย :idea:

รับทราบ ;)
แก้ไขล่าสุดโดย ป้าตุ๊BJ เมื่อ 11 มิ.ย. 2011, 17:49, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

SafeAuto เขียน:สวัสดีครับ คุณป้าตุ๊ วันอาทิตย์นี้ มีปั่นไปเมืองโบราณกันหลายกลุ่มเลยนะครับ ทริปนี้ต้องเป็นทริปที่สนุกมากๆเลยครับ เก็บภาพมาให้ดูเยอะๆนะครับ ขอบคุณครับ :) :) :)
ได้ค่ะ :)
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

jame bangna เขียน:ดีครับไปกันมากๆๆเห็นพี่น้องรว่มขี่จักรยานไปกันมากยิ่งดี จักรยานจะครองเมืองแล้วครับ :D :D :D :lol: :lol:
สวัสดีค่ะ :)
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

พรุ่งนี้มีหลายฅนจะไปรอที่เดอะมอลล์ ท่าพระ....เป็นอันว่าโดนบ่นโดนว่าเรื่องเวลานัดไปเรียบร้อยแล้ว...ออกจากบ้านมารอป้าเช้าหน่อยแล้วกันค่ะ อย่าคิดว่าไม่ได้มาที่วัดเตี้ย ก็เลยออกจากบ้านช้าไปด้วย
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

พรุ่งนี้ป้าออกจากวัดเตี้ย 06.30 น.นะคะ :mrgreen:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

ไปแล้วค่ะ ไปแน่นอน พรุ่งนี้เช้าเจอกัน :mrgreen:
koog
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851620654
team: ป่วน
Bike: เมอริดา แมท ห้า แปลงเพส

โพสต์ โดย koog »

ป๋ม อดไป เช่นเคย ไปวิ่งงาน ทำงานก่อนนะป้า ว่าง ก้ จะขยันซ้อม จะได้ไม่ต้องให้ ป้า ระอาใจ กะ หลาน หลาน เด๋ว ป้า จะ ระเหี่ยใจ ซ้อม ก็ไม่ยอมซ้อม แล้ว จะปั่นไปไหนได้ :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ป้าตุ๊BJ
ขาประจำ
ขาประจำ

koog เขียน:ป๋ม อดไป เช่นเคย ไปวิ่งงาน ทำงานก่อนนะป้า ว่าง ก้ จะขยันซ้อม จะได้ไม่ต้องให้ ป้า ระอาใจ กะ หลาน หลาน เด๋ว ป้า จะ ระเหี่ยใจ ซ้อม ก็ไม่ยอมซ้อม แล้ว จะปั่นไปไหนได้ :lol: :lol: :lol: :lol: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
เข้าใจอะไรง่ายดีนี่หว่า :lol:
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “BikeJoy”