สมาชิกใหม่ครับ อยุ่บางบอน

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
hund
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0922766932
team: ไร้สังกัด
Bike: Bs transit x-bike
ตำแหน่ง: บางบอน

สมาชิกใหม่ครับ อยุ่บางบอน

โพสต์ โดย hund »

ชื่อ ฮัน ครับ :mrgreen: อายุ26 กำลังกลมได้ที่ คิดว่าต้องลุกขึ้นมาทำอะไรซักอย่างละ 55 อีก 2โล ร้อย :shock: :shock:

กำลังหารถอยุ่ รุ่น fuji nevada 1.0 ปี 2010 ตัวเก่า โดนมากๆ แต่ยังหาไม่ได้
จัดมาเปลี่ยนเป็น ยาง road ต้องเปลี่ยนล้อด้วยหรือป่าว ใช้ั่ั่ปั่น แถวสายสี่ สาย 5 วางบิลเก็บเช็ค ผมคิดว่าถ้าล้อใหญ่ขึ้นกว่าเดิม
ปั่น ทางยาว น่าจะดีกว่า เพราะตัวนี้ 8เกียร 24speed ด้วยซิ ถ้าตัวปี2011 เป็น9 27 ครับ แพงกว่าตัวนี้นิดเดียวเอง ประมาน1000 ดูแล้วคุ้มกว่าแต่สวยไม่เท่า

จะใส่ล้อขนาดไหนได้ครับ กับถนนยางหน้าแค๊บ แนะนำทีนะ เอาแค่นี้ก่อน ขอบคุณ นะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”