มุมสนทนาเสือกรุงเก่า มกราคม 2552

ผู้ดูแล: packai, มุก

กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: มุมสนทนาเสือกรุงเก่า มกราคม 2552

โพสต์ โดย กบducati »

ขอบคุณพี่โจ้ครับ ผมเป็นคนมีพรสวรรค์ในด้านกีฬาไม่มากจึงต้องใส่ใจในเรื่องรายละเอียดเพื่อที่จะสามารถอยู่ในกล่มที่แข็งแรงได้ เรื่องการออมกำลังเนี่ยมีทุกที่พวกที่ชอบเอาชนะหรือชอบแข่งขันเขาจะมีการวางแผนในการปั่นเองอัตโนมัติทำให้การฝึกซ้อมของเขาไม่ต้องมากมายเพียงแต่ต้องรู้จังหวะทำให้เขาสามารถคว้าความสำเร็จใจการแข่งขันได้ ส่วนพวกเราเป็นพวกรักการฝึกซ้อมแต่จิตรใจในการเอาชนะผู้อื่นน้อยจึงไม่ค่อยเหมาะสมกับการแข่งขันที่เอาจริงเอาจังเหมาะที่จะแข่งเพื่อความสนุกสนานจะทำได้ดี และต่อมแห่งความรับผิดชอบมักจะทำหน้าที่บ่อยหมายความว่า พวกรักการแข่งเวลาปั่นจะไม่สนใจว่าใครนำเวลานี้จะตามก็จะตามลูกเดียวพอถึงเวลาเหมาะสมถึงจะสวมวิญญาณนักล่าทำให้มีประสิทธิภาพมาก ส่วนพวกนักปั่นที่มีต่อมแห่งความรับผิดชอบทำงานบ่อยเวลาเห็นเขาเสียสละกำลังวังชาในการช่วยทีมมักลืมว่าเราต้องเซฟตัวเองเพื่อทำเกมส์อุตสาห์วางแผนเสียดิบดีพอเอาเข้าจริงต่อมนี้ทำงานขึ้นมาก็ลืมหมดทำให้ดูเหมือนว่าสู้เขาไม่ได้ แต่ความจริงพวกมีต่อมแห่งความรับผิดชอบพวกนี้จะแข็งแรงมากและหัวใจมักจะเสียสละในกลุ่มเสือหมอบมักจะเรียกพวกนี้ว่า ตัวพลีชีพซึ่งรวมผมอยู่ในกลุ่มนี้ด้วย ในเรื่องการเป็นตะคริวผมขอกระซิบน๊ะครับถ้าขึ้นรอ้ยกิโลจะเป็นเกือบทุกคนแหละครับพี่โจ้ถ้าไม่ได้ซ้อมต่อเนื่อง เพียงแต่ว่าใครจะกล้ายอมรับหรือทำเป็นเฉยอันนี้เรารู้อยู่ในใจ บางคนรักษาภาพได้แต่อาการเหมือนเราครับ พี่โจ้เป็นคนแข็งแรงมีพรสวรรค์ทางด้านความทนทาน จิตรใจก็ดีเป็นตัวอย่างที่ผมชื่นชมเลยยครับ ถ้ามีโอกาสอยากให้พี่ทดลองรถถนนสักครั้งนึงพี่อาจจะเจอตัวจริงของพี่ก็ได้ครับ
ไฟล์แนบ
IMG_8831 (Custom).jpg
IMG_8831 (Custom).jpg (21.87 KiB) เข้าดูแล้ว 882 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
oiltrips
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-92039125
team: อิสระ
Bike: ฮาโร่ ที-6 /ดาฮอน (มดแดง2) / LA 24 นิ้ว
ตำแหน่ง: ซ.จรัญสนิทวงศ์ 65 บางพลัด กทม.

Re: มุมสนทนาเสือกรุงเก่า มกราคม 2552

โพสต์ โดย oiltrips »

การ์ดเชิญจากหมู-วรรณผ่านเมล์ส่งให้ฉันเมื่อวานค่ะ

รูปภาพ

:o คุณมุก อยู่ม่ะ....วันนี้ฉันร่อนการ์ดใบเดียวส่งมาให้คุณมุกมีเวลาว่างไหม? ไปร่วมงานเปิดตัวหนังสือของหมู-วรรณด้วยสิ หมู-วรรณอยากให้ฉันไปเปิดตัวชื่อตัวเองในหนังสือเล่มนี้มีสองเล่มให้อ่านค่ะ

:arrow: เอ้อ ลืมไปบอกว่าให้เตรียมพกแบงค์พันบาทใบเดียว จับจ่ายหนังสือในราคาพิเศษ ๔ เล่มเป็นชุด ๙๙๙ บาทเจ้าค่ะ

...........................................................................................................

ไม่ติดขัดอะไร ไปแน่นอนครับ ผมก็เพิ่งได้รับเมล์จากคุณหมู-คุณวรรณ เช่นกัน ...ขอบคุณครับ.....มุก
รักการเดินทางเป็นรักชีวิตของตัวเองในสิ่งที่ชอบทำเป็นนักเดินทางผจญภัยที่เก่งกาจ กล้าหาญ และมีชื่อเสียงดี
Thon ไผ่หนอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817784486
team: Chokun Bike & Krungkao cycling club (Kcc)
Bike: GIANT&Merida tfs 500

โพสต์ โดย Thon ไผ่หนอง »

สวัสดีพี่เสือกบ แห่งลุ่มน้ำเมืองจันทบูน พี่เสือไก่ พี่เสือกรุงเก่าทุกๆท่านครับ
พี่เสือกบครับ สำหรับน้องขาวอวบนั้น ขออนุญาตแต่งเสริมเติมหล่อก่อนนะครับ สำหรับบรรยากาศนั้น
ภายใน ศุภาลัยป่าสักรีสอร์ท ซึ่งด้านหลังนั้นเป็นแม่น้ำป่าสักที่ไหลผ่าน ศุภาลัยป่าสักรีสอร์ท
อ้อ..ต้องขอขอบคุณอย่งแรง แรง สำหรับคุณพี่เสือไก่ ที่ได้เป็นผู้จุดประกายแนะนำเส้นทางที่สวยๆเส้นนี้
และหวังว่า พี่เสือไก่ จะได้หาเวลาว่างๆจัดทริปไปปั่นบ้างนะครับ ผมจะได้ติดสอยห้อยตามไปปั่น ปั่นแล้วก็ปั่นด้วยนะครับ...
"หมากรุกเดินยังคิด หมากชีวิตถ้าไม่คิดแล้วจะเดินอย่างไร"
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีคุณ Thon และเสือกรุงเก่าทุกท่านครับ วันนี้อากาศขมุกขมัวครับสงสัยช่วงประมาณ 6โมงจะมีหมอกลงครับ วันนี้ขอให้ดำเนินชีวิตอย่างมีความสุขน๊ะครับ เดี๋ยวถ้าว่างจะเข้ามาคุยด้วยใหม่ครับ
ไฟล์แนบ
IMG_0869.JPG (43.57 KiB) เข้าดูแล้ว 824 ครั้ง
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับพวกเรา วันนี้เมืองจันทบุรีไม่มีแดดท้องฟ้าขมุกขมัวครับ ลมก็ไม่มี บรรยากาศแบบนี้เชิญชวนให้ไม่สบายดีจัง เมื่อวานนี้ก็เพิ่งไปหาหมอมาเพราะมีอาการมึนหัวตอนนี้ก็กำลังมึนพอดีเลยครับพิมพ์อะไรตกหล่นก็อย่าถือสาน๊ะครับ รักษาสุขภาพให้ดีน๊ะครับ ความไม่มีโรคคือลาภอันประเสิรฐจริงๆครับผมขอยืนยัน
ไฟล์แนบ
DSCF2894.jpg (65.76 KiB) เข้าดูแล้ว 781 ครั้ง
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีวันพุธครับ ใกล้งานปั่นประจำปีของพี่ๆ ชมรมสวนธน เข้ามาอีก 1วันแล้วพวกเรามีใครไปร่วมหรือเปล่าครับ ยังไงเล่าสู่กันฟังบ้างครับ และร้านใหม่ของพี่มุกเสร็จหรือยังครับและพี่มุกว่างจากงานมาปั่นจักรยานถีบได้หรือยังครับ พี่มุกถ้าไม่ได้ปั่นนานๆเดี๋ยวเป็นโรค หน้าท้องโป่งพองน๊ะครับเป็นโรคที่น่ากลัวมากอาการจะเป็นดังนี้ครับ กล้ามท้องที่เคยเป็นลอนสวยหลายๆลูกจะรวมตัวกันเป็นลูกเดียวเวลาอยู่กับสาวๆคนอื่นอาจจะไม่แสดงอาการมากนักแต่ถ้าอยู่กับแม่บ้านจะแสดงอาการกำเริบอย่างเห็นได้ชัดครับ ยังไงพวกเราระมัดระวังโรคนี้ด้วยมักเกิดได้ง่ายกับคนในวัย 30ขึ้นไป พาหะนำโรคคือการขาดการปั่นอย่างต่อเนื่องหรือการรับประทานอาหารอย่างบ้าคลั่ง ขอให้มีความสุขกับวันกลางสัปดาห์น๊ะครับ คิดถึงทุกท่านเสมอครับ
ไฟล์แนบ
2009-01-22T111937Z_01_BTRE50L0VGY00_RTROPTP_2_SPORTS-US-CYCLING-ARMSTRONG.jpg
2009-01-22T111937Z_01_BTRE50L0VGY00_RTROPTP_2_SPORTS-US-CYCLING-ARMSTRONG.jpg (41.87 KiB) เข้าดูแล้ว 734 ครั้ง
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

พี่ประกอบผู้จัดการธนาคารทิสโก้สาขาจันทบุรีประกาศขายรถครับ ราคาสุดคุ้มตกแต่งเรียบร้อยหาไม่ได้อีกแล้วราคานี้และอุปกรณ์ที่ลงไปสาเหตุของการขายเพราะไม่มีเวลาปั่นครับ ใครสนใจเสือหมอบสุดคุ้ม Size 53ติดต่อคุณสันติร้านเพื่อนนักปั่นจันทบุรีด่วนครับใหม่มาก ทุกอย่างเปลี่ยนหมดยกเว้นเฟรมเท่านั้นที่เป็นของเดิม รับชมและรับฟังได้แล้วครับ
ไฟล์แนบ
3.jpg (49.04 KiB) เข้าดูแล้ว 729 ครั้ง
packai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860858777
team: Krungkao Cycling Club (KCC)
Bike: Trek 520 , Colnago

โพสต์ โดย packai »

สวัสดีครับพี่เสือกบ และเพื่อนๆ
รถสวยครับ แต่ไม่มีตังค์ เพื่อนๆที่อยากมาหมอบมั่ง ตัวนี้ก็ดีครับ เล่นแล้วจบ :D
packai
มุก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0871151690
team: ชมรมจักรยานกรุงเก่า
Bike: Trek 520 Giant XCT Garyfisher Wahoo

โพสต์ โดย มุก »

คุณกบคร้าบบบ....พูดดั่งตาเห็น ผมหาเหตุให้ตัวเองไม่ได้ปั่นอยูเรื่อยๆแหละครับ :mrgreen:

....บางทีก็นึกว่า ร้านตัวเองไปตั้งอยู่แถวๆ ฉนวนกาซา-อิสราเอล-ปาเลสไตน์ซะงั้น... :lol: :lol:
ไฟล์แนบ
พี่จ่าพายัพและเพื่อน หนึ่งใน สายตรวจจักรยานแวะมาทักทาย จำกันได้บ่
พี่จ่าพายัพและเพื่อน หนึ่งใน สายตรวจจักรยานแวะมาทักทาย จำกันได้บ่
1.jpg (78.93 KiB) เข้าดูแล้ว 686 ครั้ง
2.jpg (67.96 KiB) เข้าดูแล้ว 689 ครั้ง
มุก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0871151690
team: ชมรมจักรยานกรุงเก่า
Bike: Trek 520 Giant XCT Garyfisher Wahoo

โพสต์ โดย มุก »

...เมื่อวาน ยามค่ำ เดินชมงานตรุษจีนกรุงเก่า นั่งเหงาๆดูงิ้ว พร้อม อาซิ้ม อาม่า อาอึ้มของใครๆอีกหลายคน ซักยี่สิบชีวิตเห็นจะได้..ถ่ายรูปคลายอารมณ์ นิดหน่อย...กลับไปเปิดรูปดู โอว..เพิ่งอ่านเห็นข้อความสีแดงข้างล่าง.แม๊!!!..จะเอากันให้ตายเลยเหรอ :lol: :lol:
ไฟล์แนบ
DSC_0708.jpg (78.41 KiB) เข้าดูแล้ว 684 ครั้ง
somchaisa
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-8186093
team: Green Dragon
Bike: Folding bike
ตำแหน่ง: 19 หมู่ 7 ซอย 9 ต.ลำไทร อ.วังน้อย จ.พระนครศรีอยุธยา 13170

โพสต์ โดย somchaisa »

สวัสดีพี่ทุกคนครับ :D
อื่มพี่มุกครับเมื่อวันที่18ที่ผ่านมาเห็นซ่อมแซมร้าน เลยไม่กล้าเข้าไปทำความรู้จัก
แต่พรุ่งนี้วันที่29ผมจักเข้าไปขอน้ำดื่มซักแก้ว เพราะผมเข้าร่วมกิจกรรมตรุษจีนกรุงเก่า
ผมเป็นส่วนหนึ่งของขบวนแห่เจ้าพ่อเจ้าแม่ หากเดินขบวนแห่เรียบร้อยผมจะเข้าไปหาที่ร้านนะครับพี่
เห็นเสื้อแดงๆก็อย่าตกใจขับไล่กันล่ะครับพี่ นานๆ จะได้เข้าเมืองสักครั้ง

...................................................................................

สวัสดีครับ...ยินดีต้อนรับครับ เอ่อ แต่ส่วนใหญ่ผมจะอยู่ร้านเกือบทุกวันแหละ เวลาทำงานไม่แน่นอน แต่ที่แน่ๆนอนๆ ไม่เคยมาเช้าครับ........มุก :lol:
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ คุณ Somchisa คุณThon และนักปั่นกรุงเก่าทุกท่าน วันนี้เมืองจันท์อากศดีท้องฟ้าใส ลมอ่อน ช่วงบ่ายคงจะร้อนน่าดู เมื่อวานไปปั่นทางกระเด้งกระดอนมาครับ กลับบ้านด้วยอาการสะบักสะบอม มีเรื่องน่างงมีน้องในพื้นที่ปั่นให้ดูทางที่ลงแทบจะ 90องศาลงง่ายๆเลยแถมขึ้นให้ดูอีกหลายๆรอบเป็นการถ่ายเทน้ำหนักที่สมบูรณ์แบบมากๆ สำหรับเราคงจะทำไม่ได้แน่คงต้องเข็นถ้าไปลองอาจจะได้เล่นยิมนาสติกอีกแน่ๆครับ
ไฟล์แนบ
2.jpg (74.4 KiB) เข้าดูแล้ว 634 ครั้ง
2.jpg (73.87 KiB) เข้าดูแล้ว 633 ครั้ง
4.jpg (62.48 KiB) เข้าดูแล้ว 634 ครั้ง
packai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0860858777
team: Krungkao Cycling Club (KCC)
Bike: Trek 520 , Colnago

โพสต์ โดย packai »

55555ทดสอบ โดย เสือtod
ไฟล์แนบ
eat-chicken.jpg (5.92 KiB) เข้าดูแล้ว 606 ครั้ง
packai
กบducati
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีพี่เสือไก่เสือแป๊กและสมาชิกนักปั่นกรุงเก่าครับ วันนี้อากาศเมืองจันท์ดีครับ แดดไม่ร้อนมากลมอ่อนและมืดช้าในช่วงนี้ทำให้มีเวลาในการปั่นมากขึ้นไม่ต้องออกมาปั่นเร็วเหมือนแต่ก่อน และทริปเขื่อนป่าสักกำหนดการจะไปเมื่อไหร่ครับพี่ไก่ และน้องๆนักแข่งของเราช่วงนี้ซ้อมหรือไปแข่งขันที่ไหนกันบ้างหรือเปล่าถ้าน้องๆว่างๆเข้ามารายงานตัวกันบ้างครับน้ากบคิดถึงครับ ขอให้มีความสุขน๊ะครับสำหรับวันศุกร์นี้
ไฟล์แนบ
595-cofidis09%20%28650%20x%20427%29.jpg (72 KiB) เข้าดูแล้ว 579 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Ayutthaya Cafe”