เสือเฒ่าโคราชทวีผล คุยโม้โอ้อวดประจำเดือนมิถุนายน 2553

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ชาญ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813077855
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: bianchi

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล คุยโม้โอ้อวดประจำเดือนมิถุนายน 2553

โพสต์ โดย ชาญ »

...ทริป 27 นี้ไม่ได้ไปอีกแล้วเฮียแก้ว ต้องอยู่ร้านคนเดียวแปดวัน (พี่ชายน้องชายไปดูบอลที่ขอบสนามเลย) ต้องรอทริปเดือนหน้านะคับ ตอนนี้หัดปั่นห้าสิบฟันหารอบขาให้ได้ก่อน อิ อิ อิ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผล คุยโม้โอ้อวดประจำเดือนมิถุนายน 2553

โพสต์ โดย ArtKorat »

รอบนี้เจ็กแก้วเปลี่ยนแผนเพราะว่าผมเพิ่งไปวิ่งฮาร์ฟมาวันเสาร์ เลยปั่นกันไปแค่ลำพระเพลิงจากนั้นนั่งรถกลับกันครับ กำลังดีสำหรับผมแต่ของเจ็กแก้วนี่แค่ยืดเส้น :D

เส้นทางดีมากครับเนิน นิดๆ แต่ซึมยาวสามสิบโลได้มั๊งครับ ขอบคุณเสือช้างและเจ็กแก้วที่ช่วยลากผมไม่งั้นคงปั่นไม่ถึง :D
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือ SALSA
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818791196
Bike: SPECAILIZED S-WORK CARBON

โพสต์ โดย เสือ SALSA »

อย่าว่าแต่เนินซึมเลยครับ...คนปั่นยังซึมเลย :lol: :lol:
แต่บรรยากาศที่เขื่อนสวบมากครับถ้าไม่มีใครเชื่อเดี๋ยวเฮียแก้วจัดให้ :evil: :evil:
คนที่ชอบคอยจ้องจับผิดคนอื่น....คนคนนั้นมักคิดว่าตัวเองถูกเสมอ
คนดีชอบแก้ไข..คนจัญไรชอบแก้ตัว
ผมมันไม่ใช่พวกชอบสร้างภาพ
ชาญ
ขาประจำ
ขาประจำ

...ได้ข่าวอยู่ไปกันสามเสือ เริ่มสิบเหลือสาม ชื่อเฮียแก้วนี่ใครๆก็กลัวไม่อยากไปด้วย เฮียแก้วต้องปรับรอบขาใหม่นะคับ เล่นสี่สิบ up หาคนปั่นเป็นเพื่อนไม่ได้ นะคับ อิ อิ อิ :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

รายงานเมื่อวานครับ

อยู่เมื่อวานนี่ข่าวลือครับ เริ่มจาก5ครับไปๆมาๆมีทางกลุ่มไบสันเข้ามาแจมเล็กๆกระตุ้นต่อมอยากเสือช้างครับ พอเสือช้างเครื่องติดเฆี่ยนไปโน่น ทางกลุ่มไบสันเลี้ยวไปกินกาแฟอำเภอปักเฉยเลย ผมปั่นตามแบบกะโหลกกะลาตามไปถึง เสือช้างบอกประมาณกว่า อาราฟร่ะ หลอกให้ตรูเครื่องติดแล้วหายไปซะงั้น ไปกันด้วยความเร็วประมาณยี่สิบกว่าๆครับ ผมว่าเร็วกว่านี้ผมเอารถขึ้นรถตู้กลับบ้านจริงๆด้วย :lol:

เพราะว่าผมเพิ่งไปโดนเค้าแหกตาพาวิ่งมา23กิโลเมตร ใบโฆสนาบอกว่าวิ่ง20 วิ่งมาถึงกิโลที่19ผมก็ใส่ไม่ยั้งสิครับ พอดูอ้าวเส้นชัยมันอยู่ตรงไหนล่ะเนี่ยะ โน่นเลยครับวิ่งอีกเกือบสามกิโลแบบแฟบๆ เจ็บขามากๆเพราะว่าไม่คิดว่าจะโดนแหกตาแบบนี้ ซวยเลย เจ็บฝ่าเท้าเจ็บต้นขามากๆ ออกไปกะเจ็กแก้วผมก็เตรียมใจไว้หน่อยๆว่าถ้าเจ็กแก้วลุยผมก็จะขึ้นรถ สรุปว่าไปกันเรื่อยๆครับ เสือช้างกับเจ็กแก้วคุมสปีดดีมากครับ ยกเว้นตอนทีมไบสันเข้ามากระตุกงาเสือช้างเท่านั้นแหละ :lol: :lol: โน่นเลยโซ้ยกันสี่สิบแต่ซักสองสามโลล่ะมั๊ง อีกสองท่านเปลี่ยนกลุ่มไปกับทีมไบสัน ก็เลยเหลือสามคนไปกันเรื่อยๆครับ ขากลับนั่งรถกลับครับเพราะว่าผมต้องไปรายงานตัวกะเมียก่อน11โมงครับ

ผมเสนอทริปหน้าแบบสนุกๆติดโหดนิดๆมีสองอ๊อปชั่นนะครับ นั่งรถตู้ผมไปลงเขาใหญ่หน้าทางไปด่านปราจีนกัน ปั่นไปเรื่อยๆไปถึงด่านจากนั้นก็ขึ้นเขาใหญ่ ต่อเขาเขียว(ใครขาอ่อนแบบผมไปไม่ไหวเอาขึ้นรถตู้แล้วไปลงข้างบน) ผมก็ว่าผมจะขึ้นรถตู้ ไม่ก็เลื้อยให้ทั่วถนน :lol: จากนั้นก็ทานมาม่าที่อร่อยที่สุดในโลกบนยอดเขาเขียว ทานเสร็จก็ลงเขาเขียวกัน ปั่นเรื่อยๆมาลงด่านปากช่อง ปั่นขึ้นเนินซึมๆถนนธนรัตน์สุดทริปที่ปั๊มปตท กินข้าวกันอีกมื้อ จากนั้นก็นั่งรถตู้แอร์เย็นๆกลับโคราชครับ แบบนี้มีใครสนใจบ้างครับ ขึ้นเขาใหญ่กันตอน6:30 เสร็จก็คงราวๆ 12:00 เดินทางกลับโคราชตอนเที่ยงๆ กลับถึงโคราชคงราวๆบ่ายหนึ่ง

คิดว่าวินๆกันครับ ขาแรงได้ขึ้นเขาเขียว ขาไม่แรงได้ขึ้นเขาใหญ่จากฝั่งที่ง่ายกว่า ได้นวดขึ้นเนินซึมๆก่อนกลับตรงถนนธนะรัตน์กันซักชั่วโมงนึงก่อนทานข้าวเที่ยงกัน ใครไม่ไหวมีรถเซอร์วิสขึ้นไปนั่งพักแอร์เย็นๆก่อนที่จะลงมาลุยต่อได้ตลอดทางครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ArtKorat เมื่อ 28 มิ.ย. 2010, 07:08, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

ขาที่แรงกว่านี้แนะนำให้ปั่นจากโคราชมาขึ้นทางด่านปากช่อง แล้วลงมาทางด้านด่านปราจีน มารอรับบรรดาขาอ่อนกันที่ด่านปราจีน
จากนั้นไปด้วยกัน ขากลับทานข้าว ขึ้นรถตู้กลับโคราช ถ้าขาแรงยอมมาแบบนี้ผมเลี้ยงข้าวสองมื้อเลยเอา!!! ผมว่าน่าจะเท่าเทียมกันดี :D
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

น่าสนแฮะ...เสี่ยอาร์ต....แต่ไม่กล้ารับปากแล้วเกรงใจ๊..เกรงใจ จริงๆ ( ถ้าแฟนไม่ได้ทำงานเสาร์-อาทิตย์ อย่างนี้ก็พอไหว )
ปล.โปรแกรมเขาๆที่อยากลองจัง

ตอนนี้ระเบิดรถ khs st อะไหล่ xt ใครสนใจอะไรก็กริ๊งกร๊างได้ครับ..
เสือ SALSA
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818791196
Bike: SPECAILIZED S-WORK CARBON

โพสต์ โดย เสือ SALSA »

Triathlete เขียน:น่าสนแฮะ...เสี่ยอาร์ต....แต่ไม่กล้ารับปากแล้วเกรงใจ๊..เกรงใจ จริงๆ ( ถ้าแฟนไม่ได้ทำงานเสาร์-อาทิตย์ อย่างนี้ก็พอไหว )
ปล.โปรแกรมเขาๆที่อยากลองจัง

ตอนนี้ระเบิดรถ khs st อะไหล่ xt ใครสนใจอะไรก็กริ๊งกร๊างได้ครับ..
สงสัยเสือต้อมต้องไปกระชับพื้นที่ใช่ไหม :lol: :lol: :lol:
คนที่ชอบคอยจ้องจับผิดคนอื่น....คนคนนั้นมักคิดว่าตัวเองถูกเสมอ
คนดีชอบแก้ไข..คนจัญไรชอบแก้ตัว
ผมมันไม่ใช่พวกชอบสร้างภาพ
ชาญ
ขาประจำ
ขาประจำ

สนคับ ขอจองขาอ่อนประกันความผิดพลาด (ขาไม่แรง) อิ อิ อิ :D
เสือแก้ว(ทวีผล)18
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9769147
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผลทีม
Bike: ดูคาตี้,khs

โพสต์ โดย เสือแก้ว(ทวีผล)18 »

ArtKorat เขียน:ขาที่แรงกว่านี้แนะนำให้ปั่นจากโคราชมาขึ้นทางด่านปากช่อง แล้วลงมาทางด้านด่านปราจีน มารอรับบรรดาขาอ่อนกันที่ด่านปราจีน
จากนั้นไปด้วยกัน ขากลับทานข้าว ขึ้นรถตู้กลับโคราช ถ้าขาแรงยอมมาแบบนี้ผมเลี้ยงข้าวสองมื้อเลยเอา!!! ผมว่าน่าจะเท่าเทียมกันดี :D
:o :o ผมหยุดวันอาทิตย์ ที่ 2 และ 4 ของเดือน ถ้าไปตรงวันที่ผมหยุด :D ไปแน่นอนครับ ดูเวลาแล้วคงต้องนั่งรถตู้ไปละครับ หุหุหุหุ :lol: :lol:
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

อาทิตย์ที่11ผมอยู่เยอร์มันครับ ส่วนวันนี่25เข้าพรรษาไม่รู้ว่าจะว่างไปกันหรือเปล่าครับ

ไม่งั้นทริปเขาใหญ่คงต้องขยับไปเป็นเดือนสิงหาครับ

ยังคาใจเส้นเดิมที่ไปลำพระเพลิงเป็นบ้าเลยครับ ต้องหาเวลาไปใหม่อีกรอบแต่คราวนี้จะไม่ยอมขึ้นรถครับ :D
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

โพสต์ โดย AUN9 »

[/quote]
:o :o ผมหยุดวันอาทิตย์ ที่ 2 และ 4 ของเดือน ถ้าไปตรงวันที่ผมหยุด :D ไปแน่นอนครับ ดูเวลาแล้วคงต้องนั่งรถตู้ไปละครับ หุหุหุหุ :lol: :lol: [/quote]เฮียแก้วครับอาทิตย์ที่ 2 พาผมไปแก้แค้นเขื่อนลำพระเพลิงหน่อยน่า ถ้าไป-กลับไม่ได้จะให้พี่ศักดิ์ใช้เชือกลากกลับง่า อิอิอิ
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”