ปวดก้นครับ

สอบถามเทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร เชิญห้องนี้เลย
ตอบกลับ
chowwart
สมาชิก
สมาชิก

ปวดก้นครับ

โพสต์ โดย chowwart »

แบบว่ามือใหม่ครับถอยรถมาใหม่ใส่เบาะเจลแล้วปั่นนานๆดูโอ้โห
ปวดบั้นท้ายตรงจุดที่นั่งมากครับกลับไปขี่อีกทีปวดหนักกว่าเดิม
มีวิธีบรรเทาไหมครับมือใหม่หัดปั่นครับ
ใครตอนหัดปั่นใหม่ๆเคยเป็นแบบผมมั่งครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เต
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไม่ยึดติด
ตำแหน่ง: ดินแดง กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

Re: ปวดก้นครับ

โพสต์ โดย เต »

ก็ต้องทนไปครับ จนกว่าจะด้าน
ใส่กางเกงจักรยาน / ทาวาสลีน ก็ช่วยได้ระดับนึง
LUFT_KUNG
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0870264100
team: ไม่ีมีครับ
Bike: TOZZ

โพสต์ โดย LUFT_KUNG »

ปรับเบาะสูงขึ้นทีละนิดดู ผมพอปั่นไกลๆปวดก้นเหมือนกัน พอปรับเบาะต่ำลงดูปวดมากว่าเดิมอีก เลยขยับสูงขึ้นอีกนิด รู้สึกดีขึ้น เพราะถ้าเบาะต่ำน้ำหนักมันจะไปลงที่ก้นเยอะ ถ้าเบาะสูงมันน่าจะช่วยให้น้ำหนักมันลงไปที่บันได ได้บ้างนะผมว่า
จุ๋ย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818075060
Bike: MONGOOSE, Specialized

โพสต์ โดย จุ๋ย »

ของผมใช้วิธีใส่กางเกงสองตัวครับ
ช่วยลดโลกร้อน ด้วยการปั่นจักรยานไปทำงาน

Facebook http://www.facebook.com/jui3397
XERXES
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 1150
team: ++ เสือยุทธหัตถี ++
Bike: Specialized S-WORK TARMAC SL3 Specialized EPIC

โพสต์ โดย XERXES »

ตอนแรกๆ ที่เริ่มขี่ ก็ปวดก้นเหมือนกันคับ

แต่พอซื้อกางเกง สำหรับขี่จักรยานมาใส่ แล้วคนละเรื่องเลย ยิ่งใส่เบาะบางๆนะ ดีกว่าเดิมเยอะ

ปวดน้อยลง จนแทบไม่รู้สึก :D

กางเกง ควรซื้อดีๆหน่อย เอาเป้าคูลแมกซ์ เลย ลงทุนทีเดียว แต่คุ้ม :D

อันนี้ความเห็นจากมือใหม่ที่เริ่มขี่นะคับ เพราะลองกับตัวเองแล้วมันดี เลยบอกต่อ

รอความเห็นจากท่านพี่ๆ ที่ขี่กันเก่งๆ อีกทีคับ :D
+ สิ่งที่ควรทำ คือ ความดี +
+ สิ่งที่ควรมี คือ คุณธรรม +
+ สิ่งที่ควรจำ คือ บุญคุณ +

เสือยุทธหัตถี ตลุยเยอรมัน <= กดเลย

กังนัม สไตล์

[youtube]9bZkp7q19f0&feature=related[/youtube]
เด็กราดรีขี่4300
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9951152
team: LoveBike
Bike: จักรยานเก่าๆ

โพสต์ โดย เด็กราดรีขี่4300 »

:lol: :lol: อยู่ในช่วงปรับตัว(ตูด)ครับ เจ็บทุกคน ต้องผ่านจุดนี้ครับ ด้านแล้วเดี๋ยวเดือดร้อนต้อง

หาเบาะบางๆๆมาใส่อีกนั่นแหละ ไม่อยากเจ็บก็นั่งมองเฉยๆ :lol: :lol: ล้อเล่นนะ สำหรับผมในอดีต.....นน.95 กดลงบน

เบาะ ขี่ได้สัก 3 กม.เจ็บสุดๆๆ ทำไงดีกางเกงก็ใส่แล้วยังเจ็บอีก ก็เลยใช้วิทยายุทธ..เคลื่อนย้ายจุดเจ็บ...ครับ เคล็ดวิธีคือ

ใช้เลื่อนก้นเดินหน้า ถอยหลังบนเบาะไปเรื่อยๆๆ :lol: :lol: จนมันระบมทุกจุดแล้ว ทำไงดี..ก็ยืนขี่มันเลย

ให้ก้นได้พักสักหน่อย แล้วมาย้ายจุดใหม่สลับไปอย่างนี้ครับ ผมคิดเองนะวิทยายุทธนี้ :lol: :lol: อีกวิธีนึงคือปรับรถและท่า

ขี่ เพื่อลดน้ำหนักกดที่ก้น โดยให้น้ำหนักกระจายไปที่มือครับ ก้มไปด้านหน้าอีกนิดโดยเอาแหวนรองเสต็มออกสักตัวสองตัว

หาถุงมือมาใส่ด้วยล่ะ เดี๋ยวเจ็บมืออีก
ทนๆๆเข้าไว้ เดี๋ยวหายเจ็บก็สนุก

แล้วครับ ทีนี้จะเหนื่อยแทน :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เทคนิคการฝึกซ้อม/สุขภาพ/อาหาร”