สอบถามข้อมูล

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
มนู

สอบถามข้อมูล

โพสต์ โดย มนู »

ทำไมเข้าระบบไม่ได้
รูปประจำตัวสมาชิก
ป้อม วีระชัย ว.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-933-3074
team: Bike Joy
Bike: Hilight - Titanium
ติดต่อ:

Re: สอบถามข้อมูล

โพสต์ โดย ป้อม วีระชัย ว. »

กฎการใช้บอร์ด
ผู้ที่สามารถโพสข้อความได้ ต้องสมัครสมาชิกก่อนครับ มิฉะนั้นจะอ่านได้อย่างเดียว สำหรับผู้ที่เคยสมัครไว้ในมุมสมาชิกเดิมใช้ไม่ได้นะครับเพราะคนละระบบกัน รบกวนสมัครใหม่นะครับ
วิธีการสมัครสมาชิก
(อ่านดีๆนะครับ)
-> 1. คลิกที่ สมัครสมาชิก แล้วกรอกชื่อที่ต้องการใช้ในบอร์ด และข้อมูลอื่นๆ โดยเฉพาะ อีเมล และเบอร์โทรศัพท์ที่ติดต่อได้ (ระวังการใช้โหมดภาษาผิดในการพิมพ์รหัสผ่าน)
-> 2. เมื่อลงทะเบียนแล้ว ระบบจะส่งอีเมลไปถึงท่านโดยอัตโนมัติทันที เพื่อเป็นการตรวจสอบว่าอีเมลนั้นมีอยู่จริง
-> 3. ท่านต้องไปเปิดดูอีเมล และคลิกลิงค์จากข้อความในอีเมล เพื่อยืนยันการลงทะเบียน
-> 4. จากนั้นท่านจึงสามารถนำ ชื่อและรหัสผ่าน มาป้อน เข้าระบบ (login) เพื่อใช้งานบอร์ดได้ทันทีครับ

ปัญหาที่ทำให้ลงทะเบียนไม่สำเร็จ
(ซึ่งเจอกันเยอะๆๆๆๆมากๆๆๆๆ ช่วยกันอ่านหน่อยนะครับบบบบบ)
-> ยังไม่ยืนยันการตอบรับอีเมล แต่นำชื่อและรหัสผ่าน มาทำการเข้าระบบ(login) ->( ต้องไปทำข้อ 3.ยืนยันอีเมลก่อนครับ )
-> ไม่ได้รับอีเมลที่ระบบส่งให้ เพราะอีเมลฉบับนั้นอาจจะเข้าไปอยู่ในกล่องอีเมลขยะ ,Junk-Spam mail
-> ไม่ได้รับอีเมลที่ระบบส่งให้ เพราะท่านอาจจะตั้งให้ลบอีเมลในกล่องอีเมลขยะโดยอัตโนมัติ
-> กรณีไม่ได้รับอีเมล สามารถสั่งให้ระบบส่งอีเมลถึงท่านอีกครั้ง โดยคลิกที่ เข้าระบบ/ Resend activation e-mail
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”