จำเป็นต้องเปลี่ยนยางหน้าหลังพร้อมกันไมครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
jborpong
สมาชิก
สมาชิก

จำเป็นต้องเปลี่ยนยางหน้าหลังพร้อมกันไมครับ

โพสต์ โดย jborpong »

ยางหลังสึกมากกว่าเยอะ ที่สำคัญมีร่องรอยการโดนเศษแก้วหนามเยอะเลย ยางหน้าอายุเท่ากันแต่สภาพยังดีกว่า เวลาเปลี่ยนต้องเปลี่ยนทั้งคู่มั้ยครับ
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: จำเป็นต้องเปลี่ยนยางหน้าหลังพร้อมกันไมครับ

โพสต์ โดย nopparat2510 »

ผมเปลี่ยนทีละเส้น ของใหม่ลงล้อหลัง เพราะรับสภาพการใช้งานเยอะกว่าล้อหน้า
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: จำเป็นต้องเปลี่ยนยางหน้าหลังพร้อมกันไมครับ

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ไม่ถึงกับจำเป็นที่ต้องเปลี่ยนพร้อมกันครับ แต่ถ้าได้ก็จะดี การยึดเกาะเท่ากันทั้งสองล้อ เข้าโค้งได้มั่นใจกว่า

ปกติผมจะสลับยางให้ลูกค้าเสมอเมื่อเข้ามารับบริการ ทำให้ยางหน้า-หลังสภาพใกล้เคียงกัน และเปลี่ยนพร้อมกันได้ครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
jborpong
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย jborpong »

ขอบคุณครับ
buskathai
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย buskathai »

:D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”