สอบถามเพื่อนๆที่ใช้ SURLY CROSS CHECK เรื่องตำแหน่งล็อกล้อหลังกับตะขอหางหลัง

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
taitum
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สอบถามเพื่อนๆที่ใช้ SURLY CROSS CHECK เรื่องตำแหน่งล็อกล้อหลังกับตะขอหางหลัง

โพสต์ โดย taitum »

ตามรูปที่แนบ ด้านเฟืองของผมจะมีตัวตั้งระยะ ส่วนอีกด้านไม่มีเป็นตะขอ
เวลาใส่ล้อแล้ว มันใส่ไม่สุดตะขอ เพราะด้านเฟืองมันมีตัวตั้งระยะมาให้
ถามว่าเราถอดตัวตั้งระยะออกได้ไหม แล้วใส่ให้สุดตะขอเลย
ไฟล์แนบ
77689.jpg (206.88 KiB) เข้าดูแล้ว 4749 ครั้ง
77688.jpg (164.33 KiB) เข้าดูแล้ว 4749 ครั้ง
yo51
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817322355
team: noteam
Bike: Brainchi. Trek520. Surly croscheck-Troll Rit

Re: สอบถามเพื่อนๆที่ใช้ SURLY CROSS CHECK เรื่องตำแหน่งล็อกล้อหลังกับตะขอหางหลัง

โพสต์ โดย yo51 »

ใส่ไว้ดีแล้วครับ เอาไว้กันไม่ให้ดุมด้านเฟืองมันเดินหน้าไปตามแรงดึงของโซ่ซึ่งด้านนี้รับแรงดึงมากกว่า ปกติเค้าก้อใส่ข้างนี้แหละครับ....หลายบาทนะครับน่ะ
taitum
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: สอบถามเพื่อนๆที่ใช้ SURLY CROSS CHECK เรื่องตำแหน่งล็อกล้อหลังกับตะขอหางหลัง

โพสต์ โดย taitum »

yo51 เขียน:ใส่ไว้ดีแล้วครับ เอาไว้กันไม่ให้ดุมด้านเฟืองมันเดินหน้าไปตามแรงดึงของโซ่ซึ่งด้านนี้รับแรงดึงมากกว่า ปกติเค้าก้อใส่ข้างนี้แหละครับ....หลายบาทนะครับน่ะ
ขอบคุณมากครับ
ไปที่ร้านจักรยานมาได้ความรู้เยอะว่า
ผมใส่รูผิด ต้องขยังเข้าไปด้านในอีก และ ตัวตั้งอีกด้านไม่มีต้องหาน็อทใส่เข้าไป
และ ต้องเปลี่ยนตัวปลดเร็วจากอลูเป็นเหล็ก ไม่งั้นยึดไม่อยู่เพราะเฟรมเป็นโครโมลี่
รูปประจำตัวสมาชิก
อยากรู้เช็คIPจิอิอิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: I am Gary Fisher
team: PTT Bike Race
Bike: Gary Fisher Bigsur 2000 / Gary Fisher X-Caliber 1998 / Surly Troll / Trek Madone 2.3 (2013) / Bianchi Sampre 2011

โพสต์ โดย อยากรู้เช็คIPจิอิอิ »

จริงๆมันเอาออก แล้วใส่ให้สุดก็ได้ครับ
เพราะจริงๆแล้วมันมีประโยชน์กับพวกเกียร์ดุม ที่ไม่มีตีนผีมากกว่า ในการปรับตั้งความตึงของโซ่ครับ

ถ้ารถใช้ตีนผีทั่วไป ที่ช่วยในการรั้งโซ่อยู่แล้ว แทบไม่จำเป็น
Dirt road adventures across the world.

"ถ้าใจถึง.....ก็ไปถึง"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”