สอบถามเส้นทางปั่นที่สุราษฎร์

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
minibear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rolling team, Whyride,Thunderduck triathlon team
Bike: Bianchi Infinito CV 2015,Brompton P6R
ตำแหน่ง: กรุงเทพ ประเทศไทย
ติดต่อ:

สอบถามเส้นทางปั่นที่สุราษฎร์

โพสต์ โดย minibear »

พอดีจะไปงานแต่งงานเพื่อนเดือนหน้า ที่สุราษฎร์ ตอนแรกกะว่า จะเอาจักรยานไปด้วย ขึ้นเครื่องไป

แต่ดูจะเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มอีกเยอะ

เลยขออนุญาตสอบถามก่อนว่ามีเส้นทางน่าปั่นไหม (ขาอ่อนมาก ปั่นได้ไม่เกิน 50 กิโลยังไม่เคยปั่นไกลกว่านี้) ถ้ามีเส้นทางน่าปั่นสวยๆ ยังไงจะเอาไปให้ได้ หรือหาเช่าที่นู่นเอา

ถามอีกนิด มีร้านเช่าจักรยานไหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :D
ปั่นจักรยานคนเดียว ไม่สนุกหรอก มันต้องทำให้คนรักการปั่นจักรยานและปั่นจักรยานไปพร้อมกันกับเรา
รูปประจำตัวสมาชิก
kui29
สมาชิก
สมาชิก
Bike: titanos

Re: สอบถามเส้นทางปั่นที่สุราษฎร์

โพสต์ โดย kui29 »

เส้นทางคงไม่แคล้ว ข้างถนนครับ แต่คงไม่ได้พลุกพร่านเหมือนกรุงเทพ เว้นเวียงสระ รถก็ไม่ถือว่าเยอะ เส้นกาญจนดิษ ก็น่าปั่น หรือจะเล่นเส้นเมน สายเอเซีย ก็เห็นมีกลุ่มปั่นอยู่ ก็ถือว่าเยอะอยู่ เส้นวิ่งไปท่าเรือเกาะสมุย ลองดูครับ แต่คงต้องดูว่าพักตรงไหนใกล้ตรงไหนสะดวกเดินทางมากกว่า ส่วนร้านเช่าไม่มีข้อมูลครับ
"แค่มีคำว่าพอ ก็สุขเกินใคร"
รูปประจำตัวสมาชิก
Supadej
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: สอบถามเส้นทางปั่นที่สุราษฎร์

โพสต์ โดย Supadej »

บ้านเพื่อนอยู่อำเภออะไรครับ ในเมืองก็พอมีที่ปั่นสวยๆ อยู่นะครับ ดูตามอัลบั้มได้ครับ ตอนนั้นกลับบ้านไปปั่นมา ก็สนุกดีครับ https://www.facebook.com/media/set/?set ... 222ab44725

ปล.ชื่ออัลบั้มที่ให้ติดต่อโตจิ๋วทัวร์ ล้อเพื่อนๆ เล่นนะครับ ผมกับแฟนไม่ได้ทำทัวร์ เด่วเกิดอยากใช้บริการจริงๆ ยุ่งๆ เลย :mrgreen: :mrgreen:
minibear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rolling team, Whyride,Thunderduck triathlon team
Bike: Bianchi Infinito CV 2015,Brompton P6R
ติดต่อ:

kui29 เขียน:เส้นทางคงไม่แคล้ว ข้างถนนครับ แต่คงไม่ได้พลุกพร่านเหมือนกรุงเทพ เว้นเวียงสระ รถก็ไม่ถือว่าเยอะ เส้นกาญจนดิษ ก็น่าปั่น หรือจะเล่นเส้นเมน สายเอเซีย ก็เห็นมีกลุ่มปั่นอยู่ ก็ถือว่าเยอะอยู่ เส้นวิ่งไปท่าเรือเกาะสมุย ลองดูครับ แต่คงต้องดูว่าพักตรงไหนใกล้ตรงไหนสะดวกเดินทางมากกว่า ส่วนร้านเช่าไม่มีข้อมูลครับ
ขอบคุณค่ะ
ปั่นจักรยานคนเดียว ไม่สนุกหรอก มันต้องทำให้คนรักการปั่นจักรยานและปั่นจักรยานไปพร้อมกันกับเรา
minibear
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Supadej เขียน:บ้านเพื่อนอยู่อำเภออะไรครับ ในเมืองก็พอมีที่ปั่นสวยๆ อยู่นะครับ ดูตามอัลบั้มได้ครับ ตอนนั้นกลับบ้านไปปั่นมา ก็สนุกดีครับ https://www.facebook.com/media/set/?set ... 222ab44725

ปล.ชื่ออัลบั้มที่ให้ติดต่อโตจิ๋วทัวร์ ล้อเพื่อนๆ เล่นนะครับ ผมกับแฟนไม่ได้ทำทัวร์ เด่วเกิดอยากใช้บริการจริงๆ ยุ่งๆ เลย :mrgreen: :mrgreen:
ขอบคุณมากจ้าบ้านเพื่อนจำไม่ได้ แต่งที่โรงแรมในเมืองค่ะ เพื่อนเป็น อจ ที่เอแบคแต่บ้านอยยู่สุราษฎร์
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”