สอบถามเส้นทางไปกาแฟในสวน" ลำลูกกา คลอง 13

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
freez
ขาประจำ
ขาประจำ

สอบถามเส้นทางไปกาแฟในสวน" ลำลูกกา คลอง 13

โพสต์ โดย freez »

จุดสตาร์ทที่เวิร์คพอยท์นะครับ
ไม่ทราบว่าจะไปทางไหนดี พี่ๆเพื่อนๆท่านไดพอจะแนะนำได้บ้างครับ
ขอบคุณมากครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
chenosuke
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยาน บ้านปทุม
Bike: ให้เป็นจักรยานก้อพอ

Re: สอบถามเส้นทางไปกาแฟในสวน" ลำลูกกา คลอง 13

โพสต์ โดย chenosuke »

จาก WP ออกไปทางรังสิต นครนายก ผ่านฟิวเจอร์ ตรงไปเรื่อยๆ ดูสะพานข้ามคลองจะบอกไว้ถึงคลอง 13 ก้อเลี้ยวขวา เรียบคลองไป ร้านจะอยู่ฝั่งซ้าย ของคลองครับ เข้าไปลึกพอสมควรแต่ทางดี แนะนำให้วิ่งฝั่งซ้ายของคลองทางจะดีกว่า
กับอีกทางหนึ่ง ให้ไปทางลำลูกกา เลี้ยวซ้ายตรงสนามธูปเตมีย์ ตรงไปจนถึงคลอง13 เลี้ยวซ้ายเข้าไป ขากลับค่อยวนกลับทางรังสิตนครนายกครับ ทางนี้จะผ่านวัดตรงคลอง 8 ชื่อวัดสุวรรณ.... แวะเที่ยวสวยดี และวัด พืชอุดม ที่มีนรกสวรรค์ ประมาณคลอง 11 -12 ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”