สอบถามสถานที่ปั่น ลำลูกกาคลอง2 ตลาดนานาเจริญ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
autmulti
สมาชิก
สมาชิก

สอบถามสถานที่ปั่น ลำลูกกาคลอง2 ตลาดนานาเจริญ

โพสต์ โดย autmulti »

ไม่ทราบว่าท่านที่อยู่แถวนี้ปั่นที่ไหนกันคับ
เคยไปมอเตอร์เวย์ครั้งหนึ่ง ออกถนนใหญ่เช้าๆติดรถเมล์จอดป้าย

เลยอยากถามว่ามีสถานที่อื่นปั่นอีกไหมรึมีทางเลี่ยงลัดที่รถน้อยๆ ไปมอเตอร์เวย์ไหมคับ
รูปประจำตัวสมาชิก
PK.Ranger
ขาประจำ
ขาประจำ
team: หมาป่าเดียวดาย
Bike: Lapierre audacio 300
ตำแหน่ง: ลำลูกกาคลอง 3

Re: สอบถามสถานที่ปั่น ลำลูกกาคลอง2 ตลาดนานาเจริญ

โพสต์ โดย PK.Ranger »

ผมอยู่ลำลูกกาคลอง 3 ครับ (เปียร์นนท์) เส้นนิมิตรใหม่ก็น่าสนครับ มีเส้นแยกอีกเส้นจากนิมิตรใหม่ชื่อถนนไมตรีจิต เห็นหลายๆ ท่านบอกว่าไปร้านสู้แค่หมดได้ด้วย ผมเคยเข้าไปเส้นนี้เมื่อวันจันทร์ ถนน 4 เลนมีเกาะกลาง รถน้อย ครับ พอดีมีธุระเลยรีบกลับไม่ได้สำรวจให้สุดทาง คิดอยู่ว่าเดี๋ยวว่างๆ จะลองไปดู เพราะในเพื่อนในกลุ่มสั่งให้ผมไปวัดระยะทางครับ ทักมาได้ครับเผื่อได้ร่วมทางกันครับ
อดีตกับปัจจุบัน ห่างกันแค่หนึ่งวินาที
และปัจจุบัน ก็เป็นเหตุแห่งอนาคต
autmulti
สมาชิก
สมาชิก

Re: สอบถามสถานที่ปั่น ลำลูกกาคลอง2 ตลาดนานาเจริญ

ปั่นช่วงเวลาไหนคับ. ถ้าเช้าน่าสนอยากไปด้วยคับ
PK.Ranger
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมออกช่วงเช้าครับ ว่างๆ ไปด้วยกันก็ได้ครับ ลองเส้นทางดู
อดีตกับปัจจุบัน ห่างกันแค่หนึ่งวินาที
และปัจจุบัน ก็เป็นเหตุแห่งอนาคต
PK.Ranger
ขาประจำ
ขาประจำ

ส่วนใหญ่ว่างวันไหนครับ
autmulti
สมาชิก
สมาชิก

ว่าง จันทร์ ถึง ศุกร์คับ. ผมเสือภูเขานะคับ
protools
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: ปทุมธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย protools »

ลองปั่นเรียบคลองรังสิตดูครับไปได้ถึงคลอง13 ปั่นไปกสแฟในสวน เช้าวัดมูลคลอง5จุดแวะพัก หรือปั่นไปรังสิตออกเวิร์คพอยวิ่งเลียบคลองเปรมไปอยุธยา ตลาดโก้งโค้ง
ใจอยากปั่น
moo84
ขาประจำ
ขาประจำ
team: >_<
Bike: FUJI NEVADA

โพสต์ โดย moo84 »

เพิ่งปั่นไปตลาดโก้งโค้งเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา ถนนเลียบคลองเปรมตั้งแต่ช่วงซอยสันติภาพไปกำลังทำถนนเป็นคอนกรีต ฝนตกแล้วพื้นถนนเป็นโคลนปั่นลำบากพอควรนักปั่นส่วนใหญ่ออกทางซอยสันติภาพไปออก 347 กันครับ
A LIFE WITHOUT A FRIEND IS A LIFE WITHOUT A SUN
A FRIEND IN NEED IS A FRIEND INDEED.
ดื่มสุราพันจอกก็ไม่เมา ถ้าดื่มกับเพื่อนที่รู้ใจ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”