ตลาดน้ำแห่งใดที่คุณประทับใจที่สุดครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

ตลาดน้ำแห่งใดที่คุณประทับใจที่สุดครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

อยากแลกเปลี่ยนประสบการณ์ความคิดเห็นหน่อยนะครับว่า ตลาดน้ำแห่งใดที่คุณประทับใจทุกครั้งที่ไปเยือน แล้วเพราะอะไรครับ รวมทั้งตลาดที่เป็นมิตรกับชาวจักรยาน
ขวด

The Power Of Slow Ride
chiin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811222919
Bike: Brompton
ตำแหน่ง: วัชระพล สุขาภิบาล5 สายไหม กทมฯ
ติดต่อ:

Re: ตลาดน้ำแห่งใดที่คุณประทับใจที่สุดครับ

โพสต์ โดย chiin »

ตลาดน้ำดำเนินสะดวกที่เดียวครับที่ชอบตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน
:D :D เงินไม่อาจซื้อได้ทุกอย่าง ถ้าหากภรรยาไม่อนุญาต :D :D

:D :D ขายปลีกและส่งเครื่องเสียงกล่างแจ้ง

mobile : 011222919
id line: chiin358
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: ตลาดน้ำแห่งใดที่คุณประทับใจที่สุดครับ

พอดีผมเพิ่งไปตลาดน้ำคลองลัดมะยมมาเป็นครั้งแรก แปลกใจที่ตลาดแห่งนี้มีการแบ่งโซนไว้หลายโซนทีเดียว มีโซน 1-4 ครอบคลุมพื้นที่แยกกระจายไปสองข้างฝั่งถนน ใครจะนัดเจอใครที่นี่ ให้ระบุโซนด้วยนะครับ :lol:

ปกติผมไม่ค่อยชอบปั่นไปเที่ยวตลาด ดูวุ่นวาย จูงหรือจอดจักรยานลำบาก แต่ที่ชอบก็จะมีตลาดบางน้ำผึ้ง กับเกาะเกร็ด คงเพราะเราปั่นไปหาบรรยากาศอื่นๆ ได้ไม่เฉพาะเจาะจงตัวตลอดอย่างเดียว
ขวด

gardenboyd
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek 4300 ปี 2009
ติดต่อ:

โพสต์ โดย gardenboyd »

ดอนหวาย กบทอดน้ำปลาเด็ดจริงๆครับ
vodovodo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไม่เน้น เน้นตั้งวง
Bike: Chevrollet

โพสต์ โดย vodovodo »

ประทับใจคือ บางน้ำผึ้ง กับลำพญา
ขาประจำ
ขาประจำ

เห็นตลาดบางแห่งไม่ได้เปิดทุกเสาร์อาทิตย์เหมือนที่อื่น?!
ขวด

Paichit
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0811366270

โพสต์ โดย Paichit »

ตลาดน้ำที่น่าเทียวก็มีหลายที่ครับ เลยพูดถึงบางน้ำผึ้ง ตลาดน้ำบางน้ำผึ้งกับจักรยานเป็นของคู่กันเพราะบางน้ำผึ้ง บางกระเจ้าเป็นแหล่งการปั่นจักรยานท่องเที่ยว เดินทางมาง่ายทั้งทางรถ ทางเรือ (เอาจักรยานข้ามเรือ)ครับ
สะมะชาย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-103-4274
team: จอยแอนด์แจม
Bike: sugar3+/adept_ pro/fg_light
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สะมะชาย »

สำหรับผมเป็นตลาดโบราณนครเนื่องเขต ตลาดเก่าแห่งใหม่ในแปดริ้วครับ ไปมาตั้งแต่เปิดนี่ก็น่าจะสัก 6 ปีแล้ว
ประทับใจเจ้าหน้าที่อัธยาศัยดี ที่จอดจักรยานจอดได้ทุกที่ตรงหน้าร้านเลยก็ได้ ไม่ต้องกังวลเรื่องรถจะอยู่มั้ย
ข้ามฝั่งไปมาสะดวกมองเห็นกันเกือบหมดทั้งตลาด ชอบไปรำลึกตรงสี่แยกท่าไข่ ผู้คนไม่พลุกพล่านนอนเล่นได้บางช่วง
ระยะไปกลับ 100กว่าโลกำลังดีครับทั้งมือเก่ามือใหม่ :D ตัวช่วยก็มีรถไฟอีกกรณีไม่ไหว
ขาประจำ
ขาประจำ

สะมะชาย เขียน:สำหรับผมเป็นตลาดโบราณนครเนื่องเขต ตลาดเก่าแห่งใหม่ในแปดริ้วครับ ไปมาตั้งแต่เปิดนี่ก็น่าจะสัก 6 ปีแล้ว
ประทับใจเจ้าหน้าที่อัธยาศัยดี ที่จอดจักรยานจอดได้ทุกที่ตรงหน้าร้านเลยก็ได้ ไม่ต้องกังวลเรื่องรถจะอยู่มั้ย
ข้ามฝั่งไปมาสะดวกมองเห็นกันเกือบหมดทั้งตลาด ชอบไปรำลึกตรงสี่แยกท่าไข่ ผู้คนไม่พลุกพล่านนอนเล่นได้บางช่วง
ระยะไปกลับ 100กว่าโลกำลังดีครับทั้งมือเก่ามือใหม่ :D ตัวช่วยก็มีรถไฟอีกกรณีไม่ไหว
หวัดดีครับอจ สะมะชาย เห็นบางคนบอกว่า ตลาดนครเนื่องเขตต์ไม่ค่อยเป็นที่นิยมเท่าตลาดอื่น คือเหมือนเขาจะพยายามพัฒนาแต่ว่าไม่ค่อยมีกระแสตอบรับเท่าหลายๆ ตลาดที่บูมก็จะมีของมาขายเยอะ
ขวด

ขาประจำ
ขาประจำ

แต่บางตลาดก็พัฒนา ก็บูมซะจนหมดเสน่ห์ดั้งเดิมไปเลย
ขวด

woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

Dhandranunda เขียน:
สะมะชาย เขียน:สำหรับผมเป็นตลาดโบราณนครเนื่องเขต ตลาดเก่าแห่งใหม่ในแปดริ้วครับ ไปมาตั้งแต่เปิดนี่ก็น่าจะสัก 6 ปีแล้ว
หวัดดีครับอจ สะมะชาย เห็นบางคนบอกว่า ตลาดนครเนื่องเขตต์ไม่ค่อยเป็นที่นิยมเท่าตลาดอื่น คือเหมือนเขาจะพยายามพัฒนาแต่ว่าไม่ค่อยมีกระแสตอบรับเท่าหลายๆ ตลาดที่บูมก็จะมีของมาขายเยอะ
เห็นด้วยครับ เป็นตลาดชาวบ้านจริงๆที่ต้อนรับชาวจักรยานไปเป็นร้อยๆคันก็ยังมีที่จอด และมีมุมถ่ายรูปสวยๆเยอะมาก :D
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1038847
ไฟล์แนบ
ตลาดนครเนื่องเขต.jpg (117.77 KiB) เข้าดูแล้ว 976 ครั้ง
wide shop1-mini.jpg
wide shop1-mini.jpg (118.97 KiB) เข้าดูแล้ว 973 ครั้ง
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
ขาประจำ
ขาประจำ

ผมว่ามีคนสองแบบที่ไปตลาดน้ำ คือหนึ่งไปเก็บเกี่ยวบรรยากาศ สองไปซื้อสินค้าชิมอาหาร
บางแห่งไปแล้วไม่ผิดหวัง มีของซื้อของขายของกินเพียบ แต่บรรยากาศไม่ค่อยดี คือมีแต่ร้านแน่นขนัดเหมือนฟู๊ดฮอลล์
แต่บางแห่งไปแล้วก็งั้นๆ ไม่ค่อยมีอะไรน่าสนใจ แต่บรรยากาศ สถานที่ดี

ว่าแต่เวลาเราปั่นเส้นเลียบทางรถไฟตลิ่งชัน ช่วงข้ามสะพานนึง ตรงนั้นคือ ตลาดน้ำตลิ่งชันใช่มั้ยครับ เปิดเฉพาะเสาร์อาทิตย์หรือทุกวันครับ
ขวด

ท้าวแสนคำ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 084…… ..
team: ทีมเสือ สิงห์ กระทิง หมู ปั่นเพื่อสุขภาพ
Bike: wheeler proton 40 . 27 speed

โพสต์ โดย ท้าวแสนคำ »

คอนเซ็บของตลาดน้ำไม่แตกต่างกัน แต่ตลาดน้ำอัมพวาครับ มีร้านขายจักรยานด้วย โดนใจ
ชมรมนักปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพ รพ.สต.นาน้ำโครม ศรีเทพ เพชรบูรณ์
ทักษิณาวรรต
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1642-1213 Line:taksinawat
team: สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพไทย
Bike: TREK
ตำแหน่ง: 114 ลาดพร้าว 101 ซอย 50 คลองจั่น บางกะปิ กทม 10240

โพสต์ โดย ทักษิณาวรรต »

ที่เด็ดจริงๆ ก็ต้องคลาดน้ำแถว สวนผึ้ง ราชบุรีครับ มีการเก็มค่าเข้าด้วย 50 บาท ผมไม่รู้ว่ามันคิดอย่างไร มันจะอยู่อีกนานแค่ไหน ไปครั้งเดียวเลิก เพราะข้างไนไม่มีอะไรแตกต่างกับตลาด หรื่อที่เที่ยวทั่วๆ เสียตังส์เข้าไปซี้อของในตลาดครับ
สามพราน นครปฐม คือบ้านเกิด
ลาดพร้าว 101 คือที่อยู่ปัจจุบัน
Tel: 08-1642-1213 Line id:taksinawat
พูดคุยเรื่องทั่วๆ ไปได้ทุกเรื่อง คุย ปั่น กิน เที่ยว ไม่มีกฎ ไม่มีกติกา

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”