เส้นไหนน่าปั่นในจังหวัดอุดร

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Rocky_Game
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bike Touring & Bike Camping
ตำแหน่ง: Bangkok

เส้นไหนน่าปั่นในจังหวัดอุดร

โพสต์ โดย Rocky_Game »

พอดีวันศุกร์-เสาร์ ที่จะถึงนี้ ผมจะไปทำธุระที่จังหวัดอุดรและพักในตัวเมือง ก็เลยคิดว่าอยากจะปั่นจักรยานเที่ยวซักหน่อย จะรบกวนสอบถามว่ามีเส้นทางไหนในจังหวัดอุดรที่สวยๆ น่าปั่น และรถยนต์วิ่งไม่เยอะบ้างครับ ที่มีระยะทางไป-กลับ ไม่เกิน 50 กิโล (20-25 กิโล ในแต่ละขา)

ผมสามารถเริ่มปั่นได้ในช่วงบ่ายแก่ๆ ครับ ช่วงเช้าติดภาระกิจ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Artt_Angsutha
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0962495194
team: Spinning Banana
Bike: Trek 1.2 / Specialized Hardrock / รถพับเก่าๆ โทรมๆ คันหนึ่ง
ติดต่อ:

Re: เส้นไหนน่าปั่นในจังหวัดอุดร

โพสต์ โดย Artt_Angsutha »

ถ้าแถบในเมืองก็แถวเส้นหนองประจักษ์ กับทุ่งศรีเมืองครับ นอกนั้นตามถนนอื่นๆ ก็ขี่เที่ยวเรื่อยๆ ได้ แต่ต้องระวังระสกายแล็ปนะครับ พี่เค้าเป็นระพิเศษของเมืองนี้ เพราะไม่สนใจสิ่งรอบตัวใดๆ จะไปก็ไป จะเลี้ยวก็เลี้ยวครับ อิอิ :lol:
ekkanut
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: 228 ถ.สุโขทัย แขวงสวนจิตรลดา เขตดุสิต กรุงเทพฯ

Re: เส้นไหนน่าปั่นในจังหวัดอุดร

โพสต์ โดย ekkanut »

แนะนำเส้นทางการปั่นในที่จังหวัดอุดรแก่เพื่อนสมาชิก น้ำใจประเสริฐเอื้อเฟื้อดีครับ
Rocky_Game
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bike Touring & Bike Camping
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย Rocky_Game »

ขอบคุณครับ :D
Patty Wor
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: TREK1.2 / TREK Madone 5 / TREK Marlin 6
ตำแหน่ง: บางบอน กทม.

โพสต์ โดย Patty Wor »

หลักๆเลยมี 2 ที่ครับ ที่นักปั่นเมืองอุดรฯเขาปั่นกัน

1.ถ้าปั่นชิวๆ ขายังไม่แรง เน้นปั่นออกกำลังเบาๆ ก็ปั่นที่หนองประจักษ์ครับ

2.แต่ถ้าขาแรงแนะนำให้ไปที่ปั้มน้ำมันคาลเท๊ก ถนนทางไป จ.หนองคาย ขาแรงของที่นั่นจะนัดรวมตัวกันตอน 16.30-17.00 น.ทุกวันจันทร์-ศุกร์ จะปั่นไปทางหนองคายระยะทางไปกลับประมาณ 53 กิโล ความเร็วเฉลี่ยที่ได้จะอยู่แถวๆ AV 35-38
( วิธีไปก็...ถ้าออกจากเมืองตรงบิ๊กซี โดยให้บิ๊กซีอยู่ขวามือ พอถึงสี่แยกให้เลี้ยวซ้ายไปตามถนนบายพาสตามป้ายบอกไปหนองคาย แล้วตรงไปเรื่อยๆ ตรงไปจนกว่าจะเจอแยกที่มีป้ายบอกให้เลี้ยวขวาไปหนองคายอีกทีก็ให้เลี้ยวขวา ตรงไปประมาณ 1 โลจะเจอปั้มน้ำมันคาลเท๊กที่เขานัดรวมพลกันครับ) ;)
TREK FC. :D
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

Artt_Angsutha เขียน:ถ้าแถบในเมืองก็แถวเส้นหนองประจักษ์ กับทุ่งศรีเมืองครับ นอกนั้นตามถนนอื่นๆ ก็ขี่เที่ยวเรื่อยๆ ได้ แต่ต้องระวังระสกายแล็ปนะครับ พี่เค้าเป็นระพิเศษของเมืองนี้ เพราะไม่สนใจสิ่งรอบตัวใดๆ จะไปก็ไป จะเลี้ยวก็เลี้ยวครับ อิอิ :lol:
+1 ครับ ผมคนอุดร
ถ้าสนใจแนว XC Trail หลังไมค์มานะครับ :mrgreen: http://www.youtube.com/watch?v=VF5vLNCUeS8

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=VF5vLNCUeS8[/youtube]
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
skydragon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: LD Bike Team หนองบัวลำภู
Bike: Impulso 2014 Campaq

โพสต์ โดย skydragon »

AMLbox เขียน:
Artt_Angsutha เขียน:ถ้าแถบในเมืองก็แถวเส้นหนองประจักษ์ กับทุ่งศรีเมืองครับ นอกนั้นตามถนนอื่นๆ ก็ขี่เที่ยวเรื่อยๆ ได้ แต่ต้องระวังระสกายแล็ปนะครับ พี่เค้าเป็นระพิเศษของเมืองนี้ เพราะไม่สนใจสิ่งรอบตัวใดๆ จะไปก็ไป จะเลี้ยวก็เลี้ยวครับ อิอิ :lol:
+1 ครับ ผมคนอุดร
ถ้าสนใจแนว XC Trail หลังไมค์มานะครับ :mrgreen: http://www.youtube.com/watch?v=VF5vLNCUeS8

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=VF5vLNCUeS8[/youtube]
ถ้าเสือภูเขาท่องธรรมชาติ ก็ตาม อ.เอ เลยครับ
ปั่นวันละนิด จิตแจ่มใส ไร้โรคาพยาธิ สมาธิเกิด เปิดโลกกว้าง วางเมื่อหนัก พักเมื่อเหนื่อย เรื่อยเปื่อยตามใจชอบ มอบ...ทั้งชีวิตแด่ในหลวง
Audax Randonneur Thailand #4026#
ckkm
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ckkm »

ภูฝอยลม สิครับ น่าสนุกกว่าทางเรียบเยอะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”