ช่วยบอกวิธีsaveหน้าweb page หน่อยครับ

ใครมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเวบ หรือระบบลงทะเบียน สอบถามได้ที่นี่ครับ
(กระดานนี้ยังไม่เป็นสมาชิกก็โพสได้ครับ)
ตอบกลับ
ReMR@f™
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0-842787040
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดเลย
Bike: khs team st; trek 1000; jamis dakar xc pro;klein attitude

ช่วยบอกวิธีsaveหน้าweb page หน่อยครับ

โพสต์ โดย ReMR@f™ »

เจอเว็บท่องเที่ยวมีรูปและคำบรรยาย อยากเก็บไว้ดูต้องทำอย่างไรครับ รูปไม่ยากเท่าไร ลากมาวางก็ได้ แต่จะให้คำบรรยายมาด้วยไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
อันว่าผู้ใด รู้จักผู้อื่น นะก็เป็นบัณฑิต แต่ว่าผู้ใด รู้ว่าตนผิด ก็เป็นผู้ฉลาด อันว่าผู้ใด ชนะคนอื่นก็เป็นผู้เก่งกาจ ผู้ใดสามารถ ชนะตนเอง ก็เป็นผู้มีปัญญา
อันว่าผู้ใด มีใจไม่มีธรรม ผู้นั้นนะเลวยิ่งกว่าลา

แต่ว่าผู้ใด มีเมตตากรุณา ก็ประเสริฐนักแล
รูปประจำตัวสมาชิก
HerO No.9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09x-x8x3x0x
team: @IsBkk (At East Bangkok)
Bike: พังพอน

Re: ช่วยบอกวิธีsaveหน้าweb page หน่อยครับ

โพสต์ โดย HerO No.9 »

เซฟทั้งหน้าเลย ก็ทำแบบนี้
กดปุ่ม Page ตามรูปเลือกหัวข้อ Save As
แล้วก็เลือก ชนิดของไฟล์ ให้เลือก นามสกุล .mht
หรือเลือกจากเมนูไฟล์ ที่ File เลือกหัวข้อ Save As (ในกรณีที่ IE เวอร์ชั่นเก่า)
จะตั้งชื่อ ใหม่หรือไม่ตั้งก็ได้ (ใช้ตามชื่อของเว็บ)
จากนั้นก็ Save แค่นี้ก็จะมีหน้าเพจนั้นไว้อ่านตอน อ็อฟไลน์

ทั้งนี้ทั้งนั้น หน้าเพจนั้นต้องไม่มีการ ป้องกันการเซฟหน้าเพจ
(คือป้องกันการก็อปนั่นเอง)
ส่วนมากจะเซฟได้ ทั้งภาพและข้อความ
ไฟล์แนบ
เลือก ชนิดของไฟล์ ให้เลือก นามสกุล .mht
เลือก ชนิดของไฟล์ ให้เลือก นามสกุล .mht
02.jpg (71.06 KiB) เข้าดูแล้ว 14221 ครั้ง
กดปุ่ม Page ตามรูปเลือกหัวข้อ Save As
01.jpg (63.85 KiB) เข้าดูแล้ว 14226 ครั้ง
จะเชยก็ช่าง จะช้าก็ช่าง แต่กรูก็ยังปั่น จักรยาน
No Fixed No Road No Fold Not Mini MTB Only
"ปั่นเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนกัน"
ReMR@f™
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0-842787040
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดเลย
Bike: khs team st; trek 1000; jamis dakar xc pro;klein attitude

Re: ช่วยบอกวิธีsaveหน้าweb page หน่อยครับ

โพสต์ โดย ReMR@f™ »

เซฟทั้งหน้าเลย ก็ทำแบบนี้

ก่อนอื่นต้องขอบคุณที่ช่วยครับ :)
แต่ทำไมที่แถบเครื่องมือของผมมันไม่มีปุ่ม page หล่ะครับ :?
อันว่าผู้ใด รู้จักผู้อื่น นะก็เป็นบัณฑิต แต่ว่าผู้ใด รู้ว่าตนผิด ก็เป็นผู้ฉลาด อันว่าผู้ใด ชนะคนอื่นก็เป็นผู้เก่งกาจ ผู้ใดสามารถ ชนะตนเอง ก็เป็นผู้มีปัญญา
อันว่าผู้ใด มีใจไม่มีธรรม ผู้นั้นนะเลวยิ่งกว่าลา

แต่ว่าผู้ใด มีเมตตากรุณา ก็ประเสริฐนักแล
รูปประจำตัวสมาชิก
HerO No.9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09x-x8x3x0x
team: @IsBkk (At East Bangkok)
Bike: พังพอน

โพสต์ โดย HerO No.9 »

ReMR@f™ เขียน:เซฟทั้งหน้าเลย ก็ทำแบบนี้

ก่อนอื่นต้องขอบคุณที่ช่วยครับ :)
แต่ทำไมที่แถบเครื่องมือของผมมันไม่มีปุ่ม page หล่ะครับ :?
IE เวอร์ชั่นเก่า
"หรือเลือกจากเมนูไฟล์ ที่ File เลือกหัวข้อ Save As (ในกรณีที่ IE เวอร์ชั่นเก่า)
จะตั้งชื่อ ใหม่หรือไม่ตั้งก็ได้ (ใช้ตามชื่อของเว็บ)
จากนั้นก็ Save แค่นี้ก็จะมีหน้าเพจนั้นไว้อ่านตอน อ็อฟไลน์"
จะเชยก็ช่าง จะช้าก็ช่าง แต่กรูก็ยังปั่น จักรยาน
No Fixed No Road No Fold Not Mini MTB Only
"ปั่นเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนกัน"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สอบถาม/แจ้งปัญหาการใช้งานเวบ”