จะจัดงานเเข่งเพื่อการกุศลที่ชายทะเล บางขุนเทียน ขอสอบถามหน่อยครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
mahakan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 66828270303
Bike: Bianchi

จะจัดงานเเข่งเพื่อการกุศลที่ชายทะเล บางขุนเทียน ขอสอบถามหน่อยครับ

โพสต์ โดย mahakan »

มีโครงการจะจัดงานเเข่งเพื่อการกุศลที่ชายทะเล บางขุนเทียนนะครับ
คิดไว้สามระยะทาง คือ
1. 85 km แข่งเดียวชาย หญิง และทีม( ทีม 3-4 คนกำลังดีมั้ยครับ)
2. 50 km แข่งเดียวผสมไม่จำกัดอายุ
3. 20 km แบบครอบครัว

ไม่ทราบว่าระยะทางที่บางขุนเทียนจะพอสำหรับ 85 กิโลมั้ยครับ
เพื่อนๆ คิดว่าผมควรเพิ่มเติมอะรบ้างครับ ตอนนี้กำลังเขียนโครงการอยู่เลยมาขอคำแนะนำครับ
jirayu55
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0858342463
team: ไร้สังกัด
Bike: จักรยานถูกๆที่ราคาไม่ถึงหมื่น/bianchikuma5300

Re: จะจัดงานเเข่งเพื่อการกุศลที่ชายทะเล บางขุนเทียน ขอสอบถามหน่อยครับ

โพสต์ โดย jirayu55 »

85โลน่าคิดว่าต้องวนรอบอะครับผมคิดว่าแบบนั้นนะเพราะที่เคยปั่นแถวนั้นอยู่บ่อยก็ไม่เคยจะถึงซะที
ขอส่งกำลังใจช่วยให้โครงการสำเร็จไปด้วยดีนะครับ
ปล.ผมขอจองสมัครคนแรกนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
GoPee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-9877957
Bike: ็Haro Trail 29 inc
ตำแหน่ง: ประชานิเวศน์3
ติดต่อ:

Re: จะจัดงานเเข่งเพื่อการกุศลที่ชายทะเล บางขุนเทียน ขอสอบถามหน่อยครับ

โพสต์ โดย GoPee »

ระยะทางไม่ต้อง 85 เต็มก็ได้ครับ ผ่านถนนเรียบๆ วิวสวยๆ ใช้ได้แล้วครับ
ถ้าครอบครัว มีเด็กเล็กอยากปั่นด้วย 20 กม. จะไม่ไหวนะครับ
GoPee-โกปี๊-กระแฟโบราณชนิดหนึ่ง
http://jbcolorlab.webiz.co.th/
http://beemyshop.webiz.co.th/
mahakan
สมาชิก
สมาชิก

ถ้าจัดเเข่งแบบ 55 กิโล
มีเดี่ยวชายหญิงและทีม (3 คน) จะโอเคมั้ยคครับ
สำหรับแบบครอบครัวถ้าปั่นไม่ถึง 20 กิโลคงไม่เป็นไรมั่งครับ หรือว่าจะจัดให้กลุ่มผู้อาวุโสไปดีละครับ
buddhipat
สมาชิก
สมาชิก
team: Sit and Spin
Bike: Cannondale Synapse
ตำแหน่ง: บางขุนเทียนชายทะเล

โพสต์ โดย buddhipat »

85 กิโล น่าจะยาวไปสำหรับแถวนี้นะครับ ถ้าไม่ไปไกลถึงมหาชัย ก็อาจต้องวนหลายรอบ

55 กิโล น่าจะกำลังดีครับ
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

จากประสบการณ์ที่ได้ปั่นเส้นทางนี้มาหลายปี หากจะจัดการแข่งขัน ผมขอแนะนำเพื่อเป็นแนวทางไว้พิจารณา จุดเริ่มต้นและเส้นชัยที่ดูแล้วน่าจะเหมาะสม
น่าจะใช้บริเวณภายในวัดประทีปผลีผล(โดยติดต่อขออนุญาต โดยจ่ายค่าบำรุงให้ทางวัด)

ระยะทางในการแข่งขัน แบ่งเป็น 2 ระยะคือ 1.กลุ่ม A ระยะทาง 50 กม. 2.กลุ่ม B ระยะทาง 28 กม.
เส้นทางปั่น กลุ่ม A เริ่มต้นปล่อยตัวจากหน้าวัดตรงไปถึง 3 แยก ให้เลี้ยวซ้ายไปทางบ้านกาแฟ เลยไปกลับตัวในวัด (โดยทำเป็นเลนเข้า และเลนออกแบ่งเลนให้ชัดเจน)
ให้ตรงไปตลอดผ่านสามแยกตรงไปจนถึงวัดสหกรณ์ จะมีสะพานให้กลับรถใต้สะพาน ผ่านหน้าวัดสหกณ์ตรงมาทางเดิม ถึงทางแยกให้เลี้ยวซ้ายถนนเทียนทะเลตรงมา
จนเลยกรมขนส่งฯ มาหน่อยให้กลับรถใต้สะพาน ผ่านหน้าขนส่งมาสิ้นสุดที่จุดสตาร์ท รอบนี้ระยะทาง 49.5 กม.

เส้นทางปั่นกลุ่มB เริ่มจากหน้าวัดไปทางเดียวกัน พอกลับตัวออกมาถึงสามแยกให้เลี้ยวขวาเข้าถนนเทียนทะเล ตรงมากลับรถใต้สะพานเหมือนกลุ่มA ระยะทาง 28 กม.

หากพิจารณาดูและลงพื้นที่สำรวจอีกทีก็จะมีข้อมูลรายละเอียดมาปรับปรุงเส้นทางได้ ข้อดีของเส้นทางนี้คือ เป็นช่วงถนนที่มีเลนจักรยานซะส่วนใหญ่ เป็นช่วงถนนที่ไม่พลุกพลานมากนัก จุดกลับตัวปลอดภัยไม่ตัดกระแสรถยนต์ จะมีก็ตรงสามแยกที่จะต้องเลี้ยวขวาออกมาของกลุ่มB เท่านั้น ส่วนกลุ่มA ก็จะวิ่งเป็นตัว T ที่มีแต่เลี้ยวซ้าย และกลับตัวใต้สะพาน

ปล.เพื่อความเข้าใจและเห็นสภาพเส้นทางที่ชัดเจน ผมได้ทำแผนที่แนบไว้ให้ดูประกอบ

[googlemap=https://maps.google.co.th/maps/ms?msid= ... tput=embed]เส้นทางปั่นชายทะเลบางขุนเทียน-วัดสหกรณ์[/googlemap]
mahakan
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับเเต่ใจจริงอยากได้ 3 ระยะทาง
1. แบบสั้น 15-25 กิโล สำหรับ Fun Ride
2. แบบกลาง 50-100 กิโล สำหรับ Race
3. แบบไกล 100+ กิโล สำหรับ Endura
เเต่ละแบบจะไม่กำหนดอายุเเละเพศ จะมาเดียวหรือทีมก็ได้
เเถมจะให้รางวัลที่ 1 2 3 และผู้เข้าร่วมทุกคน
คงต้องไปสำรวจเส้นทางอีกครั้งละครับ :(
ณัฐ สรรหา...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09-0026-65xx
team: จักรยาน สรรหา...ทีม
Bike: TREK 4300,GIANT TCR

โพสต์ โดย ณัฐ สรรหา... »

mahakan เขียน:ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับเเต่ใจจริงอยากได้ 3 ระยะทาง
1. แบบสั้น 15-25 กิโล สำหรับ Fun Ride
2. แบบกลาง 50-100 กิโล สำหรับ Race
3. แบบไกล 100+ กิโล สำหรับ Endura
เเต่ละแบบจะไม่กำหนดอายุเเละเพศ จะมาเดียวหรือทีมก็ได้
เเถมจะให้รางวัลที่ 1 2 3 และผู้เข้าร่วมทุกคน
คงต้องไปสำรวจเส้นทางอีกครั้งละครับ :(
ถ้าจะให้ระยะทางถึง 100 กม.แค่ชายทะเลบางขุนเทียนไม่พอหรอกครับ ที่ผมปั่นประจำจากสาทร-วัดโกรกกราก-ชายทะเลบางขุนเทียน-สาทร ยังไม่ถึง 100 กม.
ถ้าต้องการให้ได้ 100+กม.ก็ต้องปั่นเส้นพระราม 2 ตั้งแต่ กม.ไปถึงแม่กลองไป/กลับ 120 กม.

หรือไม่ก็ต้องให้ปั่นวน 2 รอบก็จะได้ 100 กม.หย่อนไป 1.5 กม.
Austin
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0817217377
Bike: Oltre XR,Propel Advanced@Rotor 3+

โพสต์ โดย Austin »

ผมซ้อมปั่นเส้นนี้100โลทุกอาทิตย์คับต้องวนประมาณ3-4รอบถึงจะครบ100 ถ้าจัดแข่งขันรถเยอะ กลับรถหลายครั้งค่อนข้างไม่สะดวกอาจโดนบ่นได้ อิอิ :D
mahakan
สมาชิก
สมาชิก

ส่ง proposal ไปแล้วนะครับ ไม่รู้ว่าทางผู้ใหญ่เค้าจะว่าไงกันต่อ :?:
ได้ข่าวยังไงเเล้วจะมาบอกครับ :mrgreen:
kongweerapat021
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0893004275
team: ชมรมจักรยานตลาดน้ำวัดไทร

โพสต์ โดย kongweerapat021 »

น่าสนใจครับผม :D :D :D :D
black16
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817204319
team: black group
Bike: CSK

โพสต์ โดย black16 »

เคยไปปั่นอาทิตย์ที่แล้วได้ประมาณแปดสิบสามโลแต่ถ้าจะเอาเพิ่มผมว่าก็น่าจะได้ประมาณเก้าสิบกว่าโลผมว่าพอแล้วครับ เส้นนี้เป็นทางราบก็จริงแต่ลมแรงมากๆ เอาแผนที่แบบคร่าวนะครับ สตร์ทจากวัดประทีปเลี้ยวซ้ายปั่นตรงมาเจอสามแยกตัวทีให้เลี้ยวขวาตรงมาทางสหกรณ์แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าจุดชมปลาโลมาแล้วออกมาอีกด้านหนึ่งกลับมาทางนาเกลือปั่นตรงมาให้เลี้ยวซ้ายข้ามสะพานออกมาทางถนนสหกรณ์ให้เลี้ยวซ้ายไปทางมหาชัยตรงมาประมาณสักหนึ่งกม. จะเจอทางเข้าศาลพันท้ายให้ปั่นมาทางศาลพันท้าย เจอศาลพันท้ายให้เลี้ยวซ้ายตรงลานจอดรถกว้างห้ามตรงเข้าศาลพันท้าย มาตามทางประมาณสักสามสี่โลจะมีโรงงานสมชายอยู่ซ้ายมือตรงข้ามโรงงานจะมีซอยอยู่ฝั่งตรงข้ามให้เลี้ยวขวาไปตามทางตรงมาจะเจอแยกทางขวามือไปทางวัดชื่ออะไรจะไม่ได้แล้วให้เลี้ยวขวาไปตามทางจนมาถึงถนนสหกรณ์ให้เลี้ยวซ้ายปั่นตรงมาทางวัดหลวงพ่อเต่าเลยวัดปั่นข้ามสะพานมาจะเจอทางแยกซ้ายมือให้เลี้ยวซ้ายปั่นตรงมาเจอถนนคอนกรีตให้เลี้ยวขวาปั่นมาเรื่อยๆจนมาเจอแยกตัววายให้เลี้ยวซ้ายปั่นมา......มีอีกหลายแยกผมว่าวันไหนว่างไปลองปั่นจริงๆเลยดีป่าว
black16
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817204319
team: black group
Bike: CSK

โพสต์ โดย black16 »

เส้นทางผมรอบเดียวจบครับ
mahakan
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ แต่ตอนนี้หน่วยงานรัฐล้อฟรีกันเป็นแถวๆ เลย
ยิ่งของ กทม ตอนนี้ยังต้องรอผู้ว่าคนใหม่เลย การเมืองไม่นิ่งนี้ทำอะไรก็ยากจริงๆ
คงต้องรอการพิจรณาไปอีกละครับ :cry:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”