ถามทางกรุงเทพ-นครสวรรค์ ใครรู้ทางช้วยชี้แนะด้วยครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
แรงน้อย
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0846185251
team: -
Bike: diamond

ถามทางกรุงเทพ-นครสวรรค์ ใครรู้ทางช้วยชี้แนะด้วยครับ

โพสต์ โดย แรงน้อย »

สอบถามเส้นทางจากกรุงเทพไปนครสวรรค์หน่อยครับเส้นที่รถน้อยหน่อยก็ดีครับจะไปช่วงต้นเมษานี้อ่ะครับ อ้อขอเส้นทางออกจากกรุงเทพด้วยครับถนนเยอะจนงงไปหมดอยู่ลาดกรับังครับ...หรือถ้ามีใครจะจัดทริปปั่นผ่านปั่นไปก็บอกหน่อยนะครับจะติดสอยห้อยตามไปด้วยคน :)
รูปประจำตัวสมาชิก
wuttichairc
ขาประจำ
ขาประจำ
team: SuperHighway Cyclist's Club , ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพและรักษาสิ่งแวดล้อมวิชัยยุทธ
Bike: ฺBianchiฺ 1885 B4P, Bianchi Nirone 7 , Trek 4300 , Vintage Bridgestone 550 racing series
ตำแหน่ง: เตาปูน,บางซื่อ
ติดต่อ:

Re: ถามทางกรุงเทพ-นครสวรรค์ ใครรู้ทางช้วยชี้แนะด้วยครับ

โพสต์ โดย wuttichairc »

จากประสพการณ์ที่ผมเคยปั่นผ่านนครสวรรค์ใน ทริปย้อนอดีตการแข่งขันกรุงเทพฯ-เชียงใหม่... ปั่นพร้อมแวะทำกิจกรรมแต่ละจังหวัดกันไป...ใช้เวลาปั่น 5 วัน. วันสตาร์ทจากอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ. 08.00น. ปั่นออกถนนวิภาวดี...เข้าพหลโยธินแล้วก็เลี่ยงเมืองสระบุรีถึงลพบุรีราวๆ 15.00น. ได้ระยะทางราวๆ 150 km. พักค้างคืนที่ลพบุรี...เช้าวันที่สองปั่นเข้านครสวรรค์ใช้เส้นทางสายวังจ้าววิวรายทางร่มรื่นดี...ขึ้นเขาบ้างนิดหน่อยได้ระยะทางราวๆ 145 km. ก็ถึงสพานเดชาติวงศ์ครับ.
แนะนำว่าการปั่นระยะำไกลๆ...ควรมี Buddy ปั่นเป็นเพื่อนด้วยสักคนครับ...ถ้าได้เป็นกลุ่มได้ยิ่งดีมากครับ...การปั่นเป็นกลุ่มจะมีพลังคนขับรถยนต์จะรู้สึกแกรงใจ...และยังมองเห็นได้ชัดกว่าปั่นคนเดียวครับ.
อนึ่ง...ถ้าออกเดินทางแต่เช้ามืดคาดว่าน่าปั่นวันเดียวก็ถึงปลายทางนครสวรรค์ได้ไม่ยากครับ.
ผู้หญิงไม่ชอบปั่นจักยาน " แต่ชอบคนปั่นจักรยาน "
https://www.facebook.com/wuttichai.rittichote
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”