สอบถามเส้นทางปั่นท่องเที่ยวในจังหวัดอุทัยธานีครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
doublebike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 022770623
Bike: rover mini touring

สอบถามเส้นทางปั่นท่องเที่ยวในจังหวัดอุทัยธานีครับ

โพสต์ โดย doublebike »

อยากรบกวนถามเส้นทางปั่นท่องเที่ยวภายในจังหวัดอุทัยธานีครับ ว่ามีสถานที่ไหนบ้าง มีร้านอาหาร ที่พักเเนะนำมั้ย เเล้วระยะทางประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำเเนะนำครับ (เอาเเบบปั่นชิลๆอ่ะครับ ปั่นไป กินไปแวะถ่ายรูปสวยๆน่ะครับ)
รูปประจำตัวสมาชิก
zigzaxfoto
สมาชิก
สมาชิก
team: Angthong Asia
Bike: Merida Matts TFS Champion & Bianchi Nirone 7
ตำแหน่ง: นนทบุรี อ่างทอง

Re: สอบถามเส้นทางปั่นท่องเที่ยวในจังหวัดอุทัยธานีครับ

โพสต์ โดย zigzaxfoto »

เย้...มีเพื่อนแล้ว เหมือนกันครับ อยากทราบที่พักในเมือง ที่เก็บจักรยานได้(ไม่หาย)
เพราะที่พักที่อุทัยไม่ค่อยคุ้น แต่ที่ท่องเที่ยวพอไปได้ (เคยขับรถยนต์ไปเที่ยวบ่อย...บ้านอยู่นครสวรรค์)

แต่วางแผนจะปั่นจากอ่างทอง(บ้านแฟน) ไปเที่ยวอุทัย ระยะทางก็ประมาณร้อยกว่าโล แต่ยังหาที่พักไม่ได้
ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะครับที่ตั้งคำถาม
รถไม่แพง แรงไม่เยอะ แต่ปั่นได้
palatam
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ARAYA MF26 cromo

Re: สอบถามเส้นทางปั่นท่องเที่ยวในจังหวัดอุทัยธานีครับ

โพสต์ โดย palatam »

แนะนำให้พักโรงแรมพิบูลสุขครับ
foret
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-4205127
Bike: Merida TFS300

โพสต์ โดย foret »

โรงแรมพิบูลย์สุข อีก 1 เสียงค่ะ
ถ้าไปกันหลายคันทางโรงแรมจะให้จอดตรงแถว ๆ ใกล้ส่วนต้อนรับค่ะ (เอากุญแจไปล็อคด้วยนะคะ)
แต่ถ้าไปกันน้อยก็เอาไปจอดในห้องนอนเลยค่ะ ขอพักชั้นล่างจะสะดวกกว่าค่ะ
ถ้าจะเป็นรีสอร์ทก็ข้ามไปฝั่งวัดโบสถค่ะ พญาไม้ หรือ บ้านอิงน้ำรีสอร์ท (บ้านแพนอน 2 คน 800.- วิวดีมาก) แต่ราคาจะสูงขึ้นไปอีกมีอาหารเช้า (แต่มาหากินเองในตลาดได้รสชาติกว่าค่ะ)

ของกินเช้า ๆ : ก็มีร้านข้าวมันไก่โกตี๋ น้ำซุปใส่มะนาวดอง ขมดิค่ะ หรือไม่ก็ตลาดเช้าริมแม่น้ำ กาแฟ ปาท่องโก๋ ขนมจีน ข้าวเหนียวหมูย่าง ฯลฯ
กลางวัน : ก็มี ร้านก๋วยเตี๋ยวป้าน้อยหน้าวัดพิชัยฯ รึเปล่าไม่แน่ใจ ก๋วยเตี๋ยวแห้งใส่มะม่วงสับด้วย อร่อยยยยยยย หรือ ร้านเจ้เน้ย ตีนสะพานวัดโบสถ
ผัดไท ที่อยู่เยื้อง ๆ โรงแรมพิบูลย์สุขก็ใช้ได้ค่ะ ส่วนก๋วยเตี๋ยวไก่ที่ใกล้ ๆ ไฟแดงคนพื้นที่เค้าว่าอร่อยยังไม่เคยกินค่ะ ส่วนแนวร้านอาหาร
ร้านที่เป็นแพ หรือ ร้านที่อยู่ริมน้ำ ก็ใช้ได้ค่ะและไม่แพงค่ะ

ตอนเย็น : ก็มีร้านเจ๊ดา ปลาลวก คนเยอะค่ะ เป็นกับข้าว มีข้าวต้มปลาด้วย ตรงกันข้ามมีร้านน้ำเต้าหู้ มีเมนูเยอะเลยค่ะ หรือจะเดินเลือกซื้อกินตามร้านริมน้ำตอนเย็นก็ได้ค่ะ

ส่วนเส้นทางปั่น เคยไปปั่นแต่ในเมืองและก็บริเวณเกาะเทโพค่ะ
- ปั่นขึ้นไปไหว้พระบนเขาสะแกกรังค่ะ (วัดสังกัตรัตนคีรี) ไม่ไกลค่ะ
- ปั่นไปวัดท่าซุง จากนั้นก็ข้ามแพเล็ก ๆ ข้าง ๆ วัดกลับมาฝั่งเกาะเทโพ ลองถามเส้นทางชาวบ้านดูค่ะ จะผ่านร้านอาหารป้าสำราญ
แล้วก็ขี่มาทางสวนน้ำเฉลิมพระเกียรติ เข้าทางที่บอกไปพญาไม้รีสอร์ทจะผ่านทุ่งนามาออกทางวัดโบสถได้ค่ะ จากนั้นก็ข้ามสะพานกลับมาที่โรงแรมได้ค่ะ
foret
ขาประจำ
ขาประจำ

:P
ไฟล์แนบ
ส่วนต้อนรับ โรงแรมพิบูลย์สุข
ส่วนต้อนรับ โรงแรมพิบูลย์สุข
DSC_0110.JPG (57.26 KiB) เข้าดูแล้ว 463 ครั้ง
ตลาดเช้า-เย็น ริมแม่น้ำสะแกกรัง
ตลาดเช้า-เย็น ริมแม่น้ำสะแกกรัง
DSC_0042.JPG (83.59 KiB) เข้าดูแล้ว 463 ครั้ง
สะพานข้ามไปวัดโบสถ
สะพานข้ามไปวัดโบสถ
DSC_0053.JPG (52.44 KiB) เข้าดูแล้ว 463 ครั้ง
วัดโบสถมองจากอีกฝั่งนึง
วัดโบสถมองจากอีกฝั่งนึง
IMG_7883.JPG (35.9 KiB) เข้าดูแล้ว 463 ครั้ง
บรรยากาศวิถีชีวิตเรือนแพ
บรรยากาศวิถีชีวิตเรือนแพ
IMG_7892.JPG (41.02 KiB) เข้าดูแล้ว 463 ครั้ง
foret
ขาประจำ
ขาประจำ

:P
ไฟล์แนบ
IMG_7869.JPG (32.06 KiB) เข้าดูแล้ว 463 ครั้ง
IMG_7914.JPG (40.03 KiB) เข้าดูแล้ว 463 ครั้ง
ลงแพข้าง ๆ วัดท่าซุงกลับมาฝั่งเกาะเทโพ
ลงแพข้าง ๆ วัดท่าซุงกลับมาฝั่งเกาะเทโพ
DSC_0097.JPG (73.99 KiB) เข้าดูแล้ว 463 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”