ช่ววแนะนำเส้นทาง กรุงเทพ-บุรีรัมย์หน่อยครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
BackFromHell
สมาชิก
สมาชิก
team: Temple boy

ช่ววแนะนำเส้นทาง กรุงเทพ-บุรีรัมย์หน่อยครับ

โพสต์ โดย BackFromHell »

อยากไปเที่ยวช่วยแนะนำทีครับ
ขอเส้นทางที่ปลอดภัย มีที่พักตอนกลางคืน
รถบรรทุกวิ่งไม่เยอะ ขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ :D
หนุ่ย สระแก้ว
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0811017235
team: TRB Thai Racing Bike
Bike: Team, Treak

Re: ช่ววแนะนำเส้นทาง กรุงเทพ-บุรีรัมย์หน่อยครับ

โพสต์ โดย หนุ่ย สระแก้ว »

มาเส้นสระแก้วสิครับทางสบายมากมายที่เที่ยวขึ้นเส้นโนนดินแดงแวะเขื่อนลํานางรองเที่ยวละลุเส้นทางถนนดี
รูปประจำตัวสมาชิก
Bubike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ศิลปินเดี่ยว
Bike: Orbea, Merida

Re: ช่ววแนะนำเส้นทาง กรุงเทพ-บุรีรัมย์หน่อยครับ

โพสต์ โดย Bubike »

............................ไปทางสระแก้วก็เตรียมตัวให้ดีหน่อยนะครับ เนินเยอะเหมือนกัน :)

ศึกษาเส้นทางด้วยนะครับ ผมเคยไปแต่อ้อมฉะเชิงเทรา นิดหน่อยเลยเสียเวลา เพราะตอนเลี้ยวตัดสินใจผิด

แต่ก็ได้ประสบการณ์ดีๆ ครับ

...............ถ้าไปทางหลวง 24 ก็รถบรรทุกเยอะอยู่นะครับ แต่บางช่วงก็หายๆ ล่ะ เยอะหน่อยก็ช่วงขึ้นเขาสระบุรี

ผมก็ได้รถบรรทุกนี่ล่ะครับ ถึงผ่านลำตะคองได้ในวันแรก

ปั่นให้สนุกนะครับ ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ
Mountain Bike マウンテンバイク。
ที่กว้างใช้ len แคบ ที่แคบใช้ len กว้าง จำเค้ามาต่อ

วันนี้คุณยิ้มแล้วหรือยัง...ยิ้มวันละนิดจิตแจ่มใส
mr.cool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089155xxxx
team: อิสระ
Bike: Performer Recumbent 3 Wheel
ตำแหน่ง: 16110

โพสต์ โดย mr.cool »

อยากดู(ศึกษา)การเดินทางเส้นทางสายนี้ครับ
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”