ปั่นบางขุนเทียน-ชายทะเลตอนตี4อันตรายหรือเปล่าครับ

ต้องการจะไปปั่นที่ไหน ถามหาข้อมูลจากเจ้าถิ่นที่นี่ครับ
ตอบกลับ
nooh113
สมาชิก
สมาชิก

ปั่นบางขุนเทียน-ชายทะเลตอนตี4อันตรายหรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย nooh113 »

ตอนนี้ปั่นเส้นเอกชัยอยู่แค่วันละ 10 กว่าโล อยากจะลองปั่นยาวๆบ้าง เลยกะจะไปลองเส้นบางขุนเทียน-ชายทะเลครับ
เวลาออกกำลังกายของผมมีแค่ช่วงเช้าก่อนลูกตื่นครับ ถ้าจะปั่นยาวๆก็ต้องออกเร็วหน่อย ไม่ทราบว่าช่วงตี4 ไปปั่นเส้นนั้นจะอันตรายหรือเปล่าครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

Re: ปั่นบางขุนเทียน-ชายทะเลตอนตี4อันตรายหรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย iN2 »

น่ากลัวครับ ไม่แนะนำ
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
trek3900/2009
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ปั่นบางขุนเทียน-ชายทะเลตอนตี4อันตรายหรือเปล่าครับ

โพสต์ โดย trek3900/2009 »

น่ากลัวเกิ๊น คับ
รับบริการฟิตติ้งจักรยานที่บ้านลูกค้า ราคามิตรภาพ เยี่ยมเพจได้เลยครับhttps://www.facebook.com/RasitFitter/

https://www.facebook.com/pages/Lapierre-bike-Thailand/1543570505857513

https://www.facebook.com/groups/763837143758055/
nooh113
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย nooh113 »

ขอบคุณครับ แล้วเช้าที่สุดที่ไปปั่นเส้นนี้ได้จะซักกี่โมงดีครับ
Nancy Moore
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ไม่แน่นอน

โพสต์ โดย Nancy Moore »

ตี4 มืดเกินไป
ความสุขอยู่ที่การปั่นจักรยาน
iN2
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย iN2 »

nooh113 เขียน:ขอบคุณครับ แล้วเช้าที่สุดที่ไปปั่นเส้นนี้ได้จะซักกี่โมงดีครับ
6.30 น. ไปแล้ว ฟ้าสว่าง คนเริ่มจะมาเยอะแล้วครับ แต่ถ้าอยากเช้ากว่านี้แนะนำว่า หากลุ่มครับ คนเดียวเกรงว่าไม่ปลอดภัย
แค่ออกปั่นให้สนุกก็พอ
ton_Anusorn
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Salaya Bike Club (SBC)
Bike: Road Bike & MTB

โพสต์ โดย ton_Anusorn »

ตี4 ผมว่าปั่นเส้นไหนก็อันตรายทั้งนั้นแหละครับ เพราะมันมืดเกินไป คนขับรถคงไม่คิดว่าจะมีจักรยานอยู่บนถนนตอนตี4 อาจจะทำให้เกิดอันตรายได้ แต่ถ้าคุณหมายถึงโจร ผมก็ไม่รู้เหมือนกันแต่ผมเคยได้ยินเรื่องเด็กแว้น แถวพระราม2 ว่ามีเยอะมาก มีกระทู้ของคุณเปี๊ยกสับท่อล่าง เคยบอกไว้ว่าปั่นจักรยานอยู่ดีๆ ก็โดนเด็กแว้น ตบที่ศีรษะ ซึ่งเหตุเกิดตอนนั้นเป็นตอนกลางวันด้วยซ้ำ...
เพื่อ สุขภาพ และ มิตรภาพ

ความร่ำรวยที่สุดของชีวิต คือ "สุขภาพที่แข็งแรง"
ความสุขที่สุดของชีวิต คือ "การช่วยเหลือผู้อื่น"
ก้าวแรกของการเปลี่ยนแปลง คือ"การเริ่มต้น"
sompong39
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0981019695
team: แอบขี่ ...
Bike: แม่บ้าน พับ หมอบ ภูเขา ทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย sompong39 »

ผมว่า ปั่น..ใกล้ เหอะ..
___H__
_/\ \
/\__\\__ __\
| | "" | |''''||`
~~~""""`"""""`~~* ความรัก..คือ อะไร .....
squareerauqs
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869918040
team: Nongkham81
Bike: KHS Flite 350 Bianchi Impurso veloce Limited TOKEN CORSA BIANCHI PICO LTZ TT BH UP CORIMA

โพสต์ โดย squareerauqs »

อยู่แถวไหนของเอกชัยครับ ผม อยู่บางบอน5
ว่างๆชวนได้ครับ ผมเริ่มปั่นได้เดือนฟ่า
ปรกติปั่นบางบอน5-4-3
nooh113 เขียน:ตอนนี้ปั่นเส้นเอกชัยอยู่แค่วันละ 10 กว่าโล อยากจะลองปั่นยาวๆบ้าง เลยกะจะไปลองเส้นบางขุนเทียน-ชายทะเลครับ
เวลาออกกำลังกายของผมมีแค่ช่วงเช้าก่อนลูกตื่นครับ ถ้าจะปั่นยาวๆก็ต้องออกเร็วหน่อย ไม่ทราบว่าช่วงตี4 ไปปั่นเส้นนั้นจะอันตรายหรือเปล่าครับ
อยู่แถวสน.หนองแขม ปั่นเกือบทุกเย็นชวนปั่นได้น่ะครับ
kuraenai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0876760470
Bike: Bianchi Impulso,Bianchi Sempre Pro,Neilpryde ALIZE,
ตำแหน่ง: มหาชัย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kuraenai »

ถ้าอยู่ใกล้มหาชัยแนะนำให้ไปสินสาครครับ สนามซ้อมชั้นเลิศเลย
พูดคุยเรื่องจักรยาน เส้นทางปั่น วิธีการฝึกซ้อมได้นะฮะ
Follow My Instragram @papsipapsi
Follow My Strava Follow My Strava Papsi Papsi
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

ล่าสุดผมเพิ่งไปปั่นมา ตอน ตี 5.30 ฟ้ายังมืดเหมือนตี4อยู่เลยครับ เพราะช่วงนี้สว่างช้า แต่ก็เริ่มพอมีผู้คนบ้างแล้วรวมทั้งคนปั่นจักรยานด้วย คนแถวนั้นดีครับ เข้าใจคนปั่นจักรยานเป็นอย่างดี ว่ามาออกกำลังกายกัน แต่ที่จะไม่เข้าใจชาวจักรยานก็น่าจะเป็นพวก เจ้าตูบ เจ้าด่าง นี่แหล่ะครับ แต่ก็เป็นส่วนน้อยน่ะครับ ที่คอยจะวิ่งไล่กัด ถ้าถามตี 4 โอเคมั้ย ตอบยากน่ะครับ รถยนต์ที่วิ่งไปมาไม่ค่อยน่ากลัวเท่ากับนที่คิดไม่ดีมากกว่าครับ ผมว่าตี 5 ก็ยังโอเครับได้ แต่ตี 4 อาจจะมีคนน้อยไปหน่อยน่ะครับ ว่าแต่ว่าทำไมฟิตจังครับเริ่มปั่นตั้งแต่ตี 4 เลย.....
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยสอบถามเรื่องเส้นทางปั่น สถานที่ต่างๆทั่วไทย”