ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนยางรถยนต์ครับ

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kai_non
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: giant tcr 1 , treak 1500 , bianchi FG , ninerone 7 , caad 9 , sl3 , sl4 , oltre , giant tcr advance , tcr advance sl , venge , guru photon,model one, swift attack , neilplyed nazare2
ตำแหน่ง: สงขลา

ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนยางรถยนต์ครับ

โพสต์ โดย kai_non »

ใช้รถ toyota new altis แม็ค 17 ยางเดิม nitto nt555 215/45 วิ่งมา 40,000 โล อายุ 3 ปีกว่าๆ ดอกยางแข็งและเสียงดังมาก อยากเปลี่ยนยางเงียบๆนุ่มๆ ใช้ตัวไหนดีครับ ราคาไม่แรงมาก
อยากขี่...เมื่อมีอารมณ์
Jakrapong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-8956596
team: AOT Cycling Club
Bike: KHS Alite Team/Broadwalk/Nich L2/Albelt
ตำแหน่ง: 504/224 ม.สัมพันธ์วิลล่า คูคต ลำลูกกา ปทุม 12130

Re: ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนยางรถยนต์ครับ

โพสต์ โดย Jakrapong »

ดันหลบ lm 703
สะพานหิน โพเทนซ่า
ผมเริ่มตัวแรก มาจบที่ตัวหลังครับ
:: (\_(\ ..*...*...*...*...*...*...*..*...*...*...*...*...*...*
*: (=' :') E-mail : pongjinda@hotmail.com
•.(,('')('')o...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*...*
** ร่วมกันไม่วิ่งไหล่ทาง ไม่เอาเปรียบเพื่อนร่วมทาง **
ซอกโซ่ แบงค์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816315028
team: อิสระชล2012
Bike: GARY & TREK & BMC
ติดต่อ:

Re: ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนยางรถยนต์ครับ

โพสต์ โดย ซอกโซ่ แบงค์ »

ผมก็เจอแบบเดียวกันจากน้องนิต ซึ่งใช้ขนาดเดียวกันนี้เป๊ะ
เสียงดังแต่อย่างรีดน้ำเลยขอบอก ก็ว่าถึงเวลาจะเปลี่ยนอย่างอื่นมั่งเหมือนกัน
แล้วยางยี่ห้อ นางสาวชิลิน กับ คุณปีดี ในขนาด 215 x 45 x 17
พอจะมีใครแนะนำบ้างครับ :P
chainarong
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บัณฑิตย่อมฝึกตน
Bike: จักรยานที่เป็นอุปกรณ์กีฬา และจักรยานที่เป็นยานพาหนะทั่วไป

โพสต์ โดย chainarong »

เคยเปลี่ยน มิชลิน และ โยโกฮามา ใส่แล้วนุ่มเงียบขึ้นชัดเจน แต่พอช่วงหลังต้องใช้รถตู้ในชีวิตการทำงานมากกว่ารถเก๋ง ค้นพบว่าไม่ว่ารถเก๋งใส่ยางอะไรมันก็นุ่มเงียบก็รถตู้เยอะครับ หลังๆ การเปลี่ยนยางรถเก๋งเลยดูที่ความคุ้มค่าในการเปลี่ยนมากกว่าความนุ่มเงียบอย่างเดียวแล้ว เช่น ลักษณะการใช้งาน อายุ ความทนทาน เป็นต้น ๕๕๕๕๕ อัลติสทนถึกอยู่แล้ว ไม่ต้องห่วง
The end is nothing, the road is all.
kuraenai
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0876760470
Bike: Bianchi Impulso,Bianchi Sempre Pro,Neilpryde ALIZE,
ตำแหน่ง: มหาชัย
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kuraenai »

Blue Streak รุ่น Stiletto

ราคาไม่แพง ราว ๆ 2,500 ต่อเส้น

คุณภาพดีผลิตไทย
แนะนำให้เปลี่ยนทุก 30,000 Km
เปลี่ยนเร็วกว่า ได้ใช้ยางใหม่ ดีกว่าใช้ยางแพง ทนใช้ยางเก่า ๆ นาน ๆ จนดอกแข็ง
พูดคุยเรื่องจักรยาน เส้นทางปั่น วิธีการฝึกซ้อมได้นะฮะ
Follow My Instragram @papsipapsi
Follow My Strava Follow My Strava Papsi Papsi
Mtb หน้าใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: kaze
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Mtb หน้าใหม่ »

ผมใช้ falken 245/50 R17 ก็เงียบดี ใช้ ไนโตรเจนด้วย

ปั่นเรื่อยๆ เมื่อยก็ปั่น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”