อยากเปลี่ยนสับจานจาก 3 ใบ มาใช้ 2 ใบ

ตอบกลับ
แป๊ะ อุตรดิตถ์
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือภูเขา ไฮบริด

อยากเปลี่ยนสับจานจาก 3 ใบ มาใช้ 2 ใบ

โพสต์ โดย แป๊ะ อุตรดิตถ์ »

เรียนทักๆท่านครับ
คือว่าผมอยากจะตั้งสับจานหน้าจักรยานเสือภูเขา ชิพเตอร์เป็น 3 เกีย จานหน้า 3 ชั้น ผมจะเอาจานใบเล็กสุดออกจะใช้แค่จานใบที่ 2 กับ 3 ครับ ผมจะต้องตั้งสับจานยังไงจะให้ใช้แค่ใบ 2 กับ ใบ 3 ได้อ่ะครับ และที่ชิพเตอร์ให้ใช้ 2 กับ 3 แค่นั้นน่ะครับ ผมอยากขอความรู้จากทุกๆท่านที่รู้วิธีการปรับตั้งและวิธีปฎิบัติช่วยบอกวิธีทำให้ผมหน่อยครับ เพื่อจะนำไปปฎิบัติต่อไปและจะได้เป็นความรู้สำหรับผมด้วยน่ะครับ

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กระทู้แนะนำ-เสือภูเขา”