อยากถามพี่ๆคับ เรื่องโซ่กับชุดครับคนละค่ายคับ

ตอบกลับ
sukij45
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 8040205
team: ยังไม่มี
Bike: จักรยานแม่บ้านญี่ปุ่น

อยากถามพี่ๆคับ เรื่องโซ่กับชุดครับคนละค่ายคับ

โพสต์ โดย sukij45 »

เรียนถามครับ ถ้าผมเอาโซ่ 10 สปีด ของ 105 เอาไปใช้กับ เฟือง 10 สปีดของ veloce ได้ไหมคับ (ระยะช่องไฟของชิมาโน่ กับ แคมแปค 10 สปีด เท่ากันไหมคับ)

ถ้าเราใช้โดยไม่เปลี่ยนเกียร์ ก้อจะไม่มีปัญหาอะไรใช่ไหมคับ (พอดีมีรถสองคัน คันนึงใช้ 105 คันนึงใช้ veloce แต่มีล้อคู่เดียวโม่ชิมาโน่ เฟือง 105 คับ จะเอาล้อไปใส่กับชุด veloce ใช้ชั่วคราวโดยที่ไม่เปลี่ยนเกียร์คับ) จะใช้ได้ไหมคับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “กระทู้แนะนำ-เสือหมอบ”