พี่น้อง st.john's มีบ้างไหมครับ....(ทุกระดับชั้น...)

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
indymtb
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0840996169
team: 360° bike group (alone team) อ่อนทีมด้วยนะจ๊ะ
Bike: เสือหมอบ
ตำแหน่ง: ลาดพร้าว71 ประเทศไทย
ติดต่อ:

Re: พี่น้อง st.john's มีบ้างไหมครับ....(ทุกระดับชั้น...)

โพสต์ โดย indymtb »

หายไปนานเลย สบายดีกันนะครับๆๆๆๆๆๆๆ พี่น้อง ดำแสดฟ้า ฮิ้ววววว ช่วงนี้ไม่ได้ปั่นเลยยยยยยยยยย ทำแต่งาน หาแต่เงินๆๆๆๆๆๆๆๆ
บ้านใครท่วมบ้างนี้ครับดูแล สุขภาพ ร่างกาย ครอบครัว ปลอดภัยทุกคนนะครับ
สุขภาพร่างกายดี ก็ทำให้จิตใจดีไปด้วย
สังคมดี ขึ้นอยู่กับพวกเรา แบ่งปันกันวันละนิด ก้เพียงพอ
คิดจะคบใครก็มองเขาแต่แง่ดี หากเขาไม่ทำให้ชีวิตเราชิบหาย
007jiab
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: นิ่ง...คือหลับ...ขยับ...เป็น...เห่า...
Bike: ...ขยะ...ญี่ปุ่น..
ติดต่อ:

Re: พี่น้อง st.john's มีบ้างไหมครับ....(ทุกระดับชั้น...)

โพสต์ โดย 007jiab »

ใครอยู่ตอน F5...มาทำโซนิคบูม...แถวสวน..กระจกที่โรงเรียนแตกไปหลายแผ่น....แล้วไปตกที่พระราม 6..มั่ง.... :D :D :D
อาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bike joy
Bike: merida HFS 3000 - LG rsr 3
ตำแหน่ง: สวนผัก

โพสต์ โดย อาร์ »

yuthasak_giant เขียน:
golfmaxx เขียน:
อาร์ เขียน:รายงานตัวด้วยคนครับ.................

รุ่นเก่าแล้วเหมือนกันครับ.....เข้าเรียนป.6-7 ประมาณปี 20 จนปวช.จบปี 26 + เสาธงใหญ่สร้างตอนม.ศ. 2 หรือ 3 ก็ไม่รู้จำไม่ค่อยได้แล้วครับ มาสเซอร์ จิระ ผิวทองคำ เป็นอ.ประจำชั้น ม.ศ.3/5 เลขประจำตัว 4 หลักเหมือนกันครับ ............ ยินดีที่ได้รู้จักพี่น้องทุกท่าน

น่าจะรุ่นใกล้ๆกัน ผมเ้ข้าตอน ป.4 เลขประจำตัว 5 หลักรุ่นแรก ยินดีที่ได้รู้จักพี่น้องทุกท่านครับ

สวัสดีครับ ผมเข้าตอน ป.3 ตรงกับปีการศีกษา2515 จบ ป.7ปีการศืกษา2519 เลขประจำตัว 10777 รุ่นเดียวกับ ชมพู ฟรุตตี้ ปี2519 มีแผ่นดินไหว ตอนนั้นอยู่ใต้ตืก11ชั้น ยินดีครับ
สวัสดีครับ....
ออกตอน ป. 7 หรือปล่าวครับ...
ถ้าห้องเดียวกับชมพู ฯ งั้นเราห้องเดียวกัน แต่ผมเข้าตอน ป.6-7
มีเลี้ยงรุ่นกันบ่อย ๆ ครับ ...เจอเพื่อนก่าและ ชมพู ด้วยยังติดต่อกันได้หลายคนครับ

หัวหน้าห้อง (วันชัย) .... เป็นประธานรุ่น
แก้ไขล่าสุดโดย อาร์ เมื่อ 09 ต.ค. 2013, 13:20, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ไม่มีความลำบากใดที่ทำไม่ได้ นอกจากหัวใจไม่เข้มแข็ง....
kaesan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081 8320200
Bike: merida FUJI ORBEA
ตำแหน่ง: ระยอง

โพสต์ โดย kaesan »

ปวส ไฟฟ้า รุ่นแรก ของ โรงเรียน อย่าถามอายุนะครับ :lol:
peterklein
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Thai mtb
Bike: khs team, speecialized carbon roubaxipro , canondale jacky full sus ,orbea full sus , canondale f400

โพสต์ โดย peterklein »

ผมก็เช่นกันครับจบelectroniceไม่ราบว่ามีรุ่นเดียวกันบ้างไหม
ชีวิตที่เหลือ จะช่วยเหลือผู้อื่นและให้อภัย เพื่อเจ้ากรรมนายเวร
เนตรติธร
สมาชิก
สมาชิก
team: ไทรม้า Thailand MB4
Bike: ปั่นเพื่อรักษาโลก และ โรค

โพสต์ โดย เนตรติธร »

ผมเองก็จบSt.john's เหมือนกันครับ
ปวช.สำรวจ จบปี 2524 อ.สันติ เสธ.ทวี อาจารย์ใหญ่
ปวส.โยธารุ่นแรกเลย ตึกร่วง อ.สมชาย อาจารย์ใหญ่
เหลือแค่พอดี
ปั่นเพื่อ ลูกๆ
Kramose
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Satitram Alumni
Bike: Lapierre city bike, Orbea Orca G road bike, Orbea H30 mountain bike, Marin mountain bike

โพสต์ โดย Kramose »

taro เขียน:ผมก็ศิษย์เก่า ซ.จ. ครับ แต่เป็นรุ่นเก่ามากๆ เรียนแต่ชั้นอนุบาล ถึง ป.7 เลขประจำตัวเลข 4 หลักครับ ตอนนั้น เป็นเพียงโรงเรียนสายสามัญ มีถึงชั้นม.ศ.5 แยกเป็นแผนกชาย และแผนกหญิง แล้วก็มีโรงเรียนคอมเมิร์ส เซ็นจอห์น และโรงเรียนเทคนิคเซ็นต์จอห์น ตอนนี้โรงเรียนเปลี่ยนไปเยอะมากจนไม่เหลือเค้าเดิม ตึกใหม่ๆขึ้นมาเยอะ...
สวัดดีด้วยคนคับ ผมก็ศิษย์เก่าเซ็นต์จอห์น เป็นรุ่นน้องครับแผนกสามัญรหัส14946 มีพี่ชายสองคน รหัส 7558 กับ 9116 ถ้าพื่ปิงชมพูเป็นเพื่อนพี่ผมชื่อซอลคับ พี่อาจจะรู้จักบ้าง
ไม่ทราบว่าจะพอคุ้นบ้างหรือป่าว
เบิร์ดคับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆคน :D :D :D
นายป้อม
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย นายป้อม »

สมาชิกใหม่มารายงานตัวด้วยคนครับ ผมจบ ปวช ไฟฟ้ารุ่น7 ตึกในรอบเช้าครับ คงได้มีโอกาศพบปะสังสรรค์กันนะครับพี่น้องงงงง
อาร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bike joy
Bike: merida HFS 3000 - LG rsr 3
ตำแหน่ง: สวนผัก

โพสต์ โดย อาร์ »

น่าจะนัดไปปั่นกันซักทริปนะ...... 8-)
ไม่มีความลำบากใดที่ทำไม่ได้ นอกจากหัวใจไม่เข้มแข็ง....
อ๊อดบางโพ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0841581313
team: พระราม5
Bike: giant
ติดต่อ:

โพสต์ โดย อ๊อดบางโพ »

:) ผมก็เรียนตั้งแต่ป1จนถึงม.3เลขประจำตัว11682รุ่นตึก11ชั้นมีอะไรอยู่ที่11แอบขึ้นไปดู..ไปต่อ ปวชไฟฟ้ากำลังรุ่นแรกเล่นบอลภายในชื่อทีมไฟเสน่หา มันสนุกยินดีที่ได้รู้ทุกคนครับ
wong321
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816445308
team: ไม่มี
Bike: trek(2)/ merida/spe /mini java/kona jts /GT zarker/gt /เฟสสัน/dahon3/giant
ตำแหน่ง: ลาดพร้าว กทม

โพสต์ โดย wong321 »

เรียนตั้งแต่เด็ก ....(2515 - 2525)...เห็นความเปลี่ยนแปลงของ ร.ร เยอะมาก จนไม่เหลือเค้าเดิม....เห็นการเริ่มสร้างแผนกอาชีวะ....สมัย ...อ.ปรีชา คงศรี..อ.ใหญ่...(ตอนนี้เสียชีวิตแล้ว)......อ.สมชาย (รอง อาจาร์ยใหญ่.)..ป๋าชุม..อาจารณ์ใหญ่ suryer...แล้วมา เส.ธ ทวี..(เสียชีวิตแล้ว)...อ.สมัยเจ้าของ รร.(เสียชีวิตแล้ว)....อยากกลับไป...เห็นสิ่งเก่า ๆ...แต่....ไม่มีสิ่งใดเป็นของเดิมเลย....น่าเสียดาย...เหลือไว้แค่ความทรงจำ.....แฮะ ๆ.......หนึ่งในอาจาร์ยนั้น....มีบิดา....ผมด้วย....ยังอยู่ครับ....
ความยุติธรรม.......อยู่ในปากราชสีห์
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”