เอ้าพี่ๆน้องๆร่วมรถตะไล ยกมือหน่อยจ้า KU.

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
simpleway
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: เอ้าพี่ๆน้องๆร่วมรถตะไล ยกมือหน่อยจ้า KU.

โพสต์ โดย simpleway »

สรรพสิ่งเปลี่ยน เวลากลืนกินผ่านไป เคี่ยวชีวิต งวดเข้าเรื่อยๆ
แล้วแต่สายลมแห่งลิขิต พาไป

รูปหมดแล้วครับ ดูเพลินๆ ให้คิดถึง และหายคิดถึง
ไฟล์แนบ
IMG_0151 (Small).JPG
IMG_0151 (Small).JPG (66.79 KiB) เข้าดูแล้ว 743 ครั้ง
vara-indy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เดินเท้า ร่ายมนต์ ย่นระยะทาง

Re: เอ้าพี่ๆน้องๆร่วมรถตะไล ยกมือหน่อยจ้า KU.

โพสต์ โดย vara-indy »

ดูรูปเพลินๆๆ
เกือบสามปีที่แล้วผมเข้าไปเดินเล่นในหอสมุด
เดี้ยวนี้เก็บตังค์ด้วยอ่า 10 บาท งงเต็กเลย
.
.
.
ฝากข่าวหน่อยนะจ๊ะ
เสาร์ที่ 1 สิงหา มีงานราตรี ดงตาลสัมพันธ์ บัตรราคา 500 จองได้ที่ตัวแทนรุ่น ของท่าน
ที่ยัง สมคบคิดอยู่กับสมาคมศิษย์เก่า
หรือไม่ก็โทร ถามที่คณะวิดวะเอาแล้วกัน :lol: ง่ายดี
คณะอื่นก็ไปได้นะจ๊ะ
vara-indy
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: เดินเท้า ร่ายมนต์ ย่นระยะทาง

พี่ simpleway ยังมีจังหวะได้เข้าไปเที่ยวเกษตรบ้างเนอะ ไอ้เราไม่มีเล้ย
เจ๊ sღmnღng เห็นไปป่วนกระทู้พี่เสี่ยว กับพวกพี่เสือลูกรังนี่ เมื่อไหร่ จะมาสรุปทริปของตัวเองล่ะ
sღmnღng
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: Salsa Alacarte

โพสต์ โดย sღmnღng »

vara-indy เขียน:พี่ simpleway ยังมีจังหวะได้เข้าไปเที่ยวเกษตรบ้างเนอะ ไอ้เราไม่มีเล้ย
เจ๊ sღmnღng เห็นไปป่วนกระทู้พี่เสี่ยว กับพวกพี่เสือลูกรังนี่ เมื่อไหร่ จะมาสรุปทริปของตัวเองล่ะ
กลับมา งานล้นหลามๆๆ
ยังไม่ได้ทำรูปเลยยังไม่ได้ลงเรื่องอ่ะนะ
ไว้รอของเซียนเวียดนามเล่ากันหมดก่อน
เราค่อยเปิดฉากของเรามั่ง
อิอิ ไม่แย่งซีนผู้อาวุโส
♥ ♥ ♥ ท า ง ข อ ง เ สื อ แ ล ะ มิ ต ร ภ า พ ข อ ง เ ร า ♥ ♥ ♥

ร่วมเดินทางไปกับเราสองคนนะคะ><((((º> https://www.facebook.com/explorasia2012
simpleway
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย simpleway »

งาน car free day ปีนี้ จัดที่มก ครับ เชิญขี่จักรานย้อนรำลึกอดีตกันนะครับ
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

โพสต์ โดย veenono »

เอาเพลงมาฝากครับ... :D :D :D

>[youtube]<object width="425" height="350"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/wYbiEgTVH5w&re ... ram><param name="wmode" value="transparent"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/wYbiEgTVH5w&rel=0" type="application/x-shockwave-flash" wmode="transparent" width="425" height="350"></embed></object[/youtube]
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
sleepy
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: พิราบสื่อสาร
team: ปั่นกะแฟน
Bike: merida matt5

โพสต์ โดย sleepy »

สวัสดีพี่ๆ น้องๆ KU ทุกท่าน ตอนนี้อากาศเริ่มเย็นแล้ว รักษาสุขภาพกันด้วยนะค่ะ
"ปั่นเป็นกลุ่มที่ไร รั้งท้ายทุกที"
sღmnღng
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: -
Bike: Salsa Alacarte

โพสต์ โดย sღmnღng »

ที่เมืองตากก็อากาศเย็นๆ แล้วเหมือนกัน
♥ ♥ ♥ ท า ง ข อ ง เ สื อ แ ล ะ มิ ต ร ภ า พ ข อ ง เ ร า ♥ ♥ ♥

ร่วมเดินทางไปกับเราสองคนนะคะ><((((º> https://www.facebook.com/explorasia2012
vara-indy
ขาประจำ
ขาประจำ

:lol:
พี่น้องคาบ
อาทิตย์ ที่แล้วเย็นได้สองวัน
บัดเดี้ยวนี้ร้อนอีกแล้วค๊าบ...แต่ยังดี ร้อนน้อยหน่อย :lol:
แต่ถึงกระนั้นพระแก้วมรกต ก็เปลี่ยนเครื่องทรงเป็น ฤดูหนาวแล้วนะครับ ( พอดีเมื่อวานช่วยเค้าหิ้วตระกร้าใส่ไข่ไปถวายแต่เช้า) ~ ซิเบิ่งกับตา :mrgreen:

ขอบคุณสำหรับเพลงครับ พี่วี
sleepy
ขาประจำ
ขาประจำ

ที่โคราชวันนี้ก็แดดเปี้ยงเลย แถมเมื่อวานฝนตกอีกต่างหาก งงๆ กับสภาพอากาศเหมือนกัน :)
"ปั่นเป็นกลุ่มที่ไร รั้งท้ายทุกที"
ar1971
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-026-4926
team: RAMINDRA , band of turtles group
Bike: SPECIALIZED S-WORK Stumpjumper Carbon HT 07,ironhorse Hollowpoint 2004
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ar1971 »

สวัสดีครับ ผม KU 49 , AG-ED 20 ครับ :)
ลำบากแค่ไหนเราก็จะไป ติดตาม กิจกรรม ของกลุ่ม จิตอาสาในนาม ขบวนการกู้โลก ได้ที่ http://www.facebook.com/WorldRanger

อย่าหัดเป็นคนใจแคบ แต่จงหัดที่จะเปิดใจให้กว้างออก ..จะได้รู้ว่าเปลือกนอกคืออะไร และอะไรคือเนื้อแท้
sleepy
ขาประจำ
ขาประจำ

ar1971 เขียน:สวัสดีครับ ผม KU 49 , AG-ED 20 ครับ :)

สวัสดีค่ะ AG-ED นี่คือศึกษาศาสตร์เกษตรหรือเปล่าค่ะ :)
ar1971
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-026-4926
team: RAMINDRA , band of turtles group
Bike: SPECIALIZED S-WORK Stumpjumper Carbon HT 07,ironhorse Hollowpoint 2004
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ar1971 »

sleepy เขียน:
ar1971 เขียน:สวัสดีครับ ผม KU 49 , AG-ED 20 ครับ :)

สวัสดีค่ะ AG-ED นี่คือศึกษาศาสตร์เกษตรหรือเปล่าค่ะ :)
ครับ เรียนบางเขนแค่ปีครึ่ง ที่เหลือ ไปกำแพงแสนครับ
ลำบากแค่ไหนเราก็จะไป ติดตาม กิจกรรม ของกลุ่ม จิตอาสาในนาม ขบวนการกู้โลก ได้ที่ http://www.facebook.com/WorldRanger

อย่าหัดเป็นคนใจแคบ แต่จงหัดที่จะเปิดใจให้กว้างออก ..จะได้รู้ว่าเปลือกนอกคืออะไร และอะไรคือเนื้อแท้
sleepy
ขาประจำ
ขาประจำ

ดีใจจังได้เจอพี่น้องร่วมวิทยาเขต เพิ่มอีกคน KU-55, E-51 ค่ะ เรียนบางเขน 1 ปี แล้วก็ต้องไปเรียนกำแพงแสนเหมือนกัน ช่วง 3-10 ธ.ค มีงานเกษตร กำแพงแสน ว่างๆ ก็แวะไปเที่ยวบ้างนะค่ะ ไปดูการเปลี่ยนแปลง :D
แก้ไขล่าสุดโดย sleepy เมื่อ 30 มี.ค. 2010, 15:49, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
vara-indy
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับพี่..... ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผม KU 54 ครับ รุ่นน้องพี่ 5 ปีแน๊ะ

ช่วงนี้ผมว่าหนาวได้สองวันแล้วครับ พี่น้องครับ เช้าๆ ต้องใส่แขนยาว ปลอกขา ปั่น ปรื๋ออออ.........อ

ออกมาซ้อมกันเยอะๆนะครับ ปีนึงจะมีสักไม่ถึงเดือนแบบนี้ ที่ขี่แล้วไม่ร้อน :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”