เขียวขาวเหลือง...สิงห์บุรี รุ่น 5(บึงบัว) ติดต่อเข้ามา....

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
เขากัน
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: ตะเข้
ตำแหน่ง: นย/อย/สบ

Re: เขียวขาวเหลือง...สิงห์บุรี รุ่น 5(บึงบัว) ติดต่อเข้ามา....

โพสต์ โดย เขากัน »

prajuk เขียน::mrgreen: ดีใจจังเพื่อนๆน้องมาคุยกัน 3 คนแล้ว
:P ถามหน่อยคือไม่แน่ใจว่า เขากันนี่มันอยู่ตรงใหนครับน้องๆ
8-) ถ้ามีรวมรุ่น หรือเบอร์ อ.ไพบูลย์ ก็ช่วยลงมาในกระดานให้หน่อยนะครับ
:lol: ข่าวคราวต่างๆที่จะสื่อสารติดต่อศิษย์เก่า...................รบกวนคุณน้องด้วยนะครับ....อย่าขาดหายนะครับ
เดี๋ยวมีเพื่อนๆน้องๆติดต่อมาแน่ๆเลยครับ ..............ขอบคุณครับ :P
:P ไม่แน่นะครับ ผมอาจจะเขียนเบอร์ติดไว้หน้าของเกษตรสิงห์บุรีของเราในงาน.....อกท...ที่ว่าครับ
เขากัน เป็นคำเรียกท้องถิ่น(เพี้ยน)มาจากเขาฉกรรจ์ครับ
ส่วนรวมรุ่นกับเบอร์ติดต่ออ.นี้เดี๋ยวผมได้จะเอามาแปะไว้ให้ครับ
พอดีเปลี่ยนสายงานแล้วไม่ได้ติดต่อใคร จะว่าไปก็ไม่ใช่ครับเพื่อนผมส่วนใหญ่ก็ทำงานสายอื่นๆหมด
สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี)
*อยากมีอายุยืนต้องรู้จักไหว้คนที่แก่กว่า*

ปรัชญาต๊องๆของชีวิต
-อย่าขับรถเร็วเกินที่เทวดาประจำตัวของคุณบินทันเป็นอันขาด
prajuk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-4159816
team: bikenet
Bike: puma
ติดต่อ:

Re: เขียวขาวเหลือง...สิงห์บุรี รุ่น 5(บึงบัว) ติดต่อเข้ามา....

โพสต์ โดย prajuk »

:P ขอบคุณคุณน้องเขากันมากๆครับ...มีอะไรช่วยก็ขอรบกวนเรื่องการติดต่อกับเษตรเรานี่แหละ
คิดว่าเราจะคุยกันอย่างนี้เรื่อยๆ จนกว่าจะมีกระดานของเราขึ้นมาเนาะ...หรือไม่เพื่อนๆพี่ๆเราเขาเข้ามาคุยด้วย......ขอบคุณครับ :roll:
:arrow: อยากคุยเรื่องสมัยรุ่นของพี่ๆเรียนในสมัยนั้นจัง เอาง่ายๆ ผอ.ไวย์วิทย์ ชัยถาวร ลูกชายท่านก็เป็นรุ่น 5 เหมือนกัน
พอสอบเข้าใหม่ภาคปฏิบัตืต้องขุดดินกว้าง 120x5.00 เมตร โหดมากๆ รุ่นพี่ๆใส่แว่นตา Rayban ผมยาวนั่งเรียนในห้องได้....ผอ. ก็โหด....นึกถึงวีระกรรมเก่าๆ พี่ๆมารับน้องใหม่พี่โดน ซีโบ้ และ crak เป็นยี่ห้อรองเท้าชื่อดังสมัยนั้นและแพง โดนรุ่นพี่เอาซะเลือดกลบปากเลย.....ถอนฟันมาบ่าย 3 โมงของวันอาทิตย์ที่ชัยนาท มาถึงสิงห์บุรี 6 โมงไม่มีรถประจำทาง
เดินจากในเมืองมาถึงเกษตรเรา 2 ทุ่มกินข้าวเสร็จโดนเต็มๆนี่แหละ ผอ.ไวย์วิทย์ เอารถตู้พาไปส่งโรงบาลในเมือง เสร็จแล้วพามาเลี้ยงข้าวต้ม.........ไม่เก็บใจอะไรนะสมัยนั้นเข้มข้นในด้านสถาบันมากๆเลย
ยังไม่จบ ผอ.ไปตามราวีรุ่นพี่ๆที่ขณะนั้นมีหนังกลางแปลงที่วัดพระปรางค์มุณีพอดี(ลืมบอกรุ่นพี่เอาปืนลูกซองไปยิงในหอพัก พื้นกระจายด้วย) ผอ.ขอไมร์ฯขอพนักงานฉายหนังให้หยุดและประกาศให้รุ่นพี่ที่มีวีระกรรมออกมา...รุ่นพี่โดนเอาคาหนังกลางแปลงเลย...ไม่รู้โดนอย่างไรลืมแล้ว เพระไม่ได้อยู่ในเหตุการ....พอเท่านี้ก่อนนะครับ
เขากัน
สมาชิก
สมาชิก

แว่วมาเหมือนกันครับ แต่ผมไม่ทัน โดนหางๆ2ปีหลังจากนั้นก็ยกเลิกการรับ(เพราะถ้าไม่เลิกเดี๋ยวไม่มีเด็กไปเรียนยุ่งตาย)
แต่ว่าสอบเข้านี่ขุดจริงๆครับ คณะพืชไร่อ.สมพรยังไม่ลืมครับ ข้าวโพดหวานที่อร่อยครับนี่ต้องคณะพืชไร่(เพลี้ยกระสอบลง)อ.เก็บไม่ทันเกลี้ยง
กลับไปเที่ยวนี่เปลี่ยนแปลงไป(มาก)เมื่อก่อนจากหน้าทุ่ง-ไปท้ายบางนี่ต้องเดินเรียนครับ เดี๋ยวนี้มีรถรับ-ส่งแล้ว เมื่อเร็วๆนี้เห็นบัสทุ่งสิงห์วิ่งผ่านหน้า
สสจ.สระแก้วแล้วรู้สึกสบายไปหรือเปล่า คือรุ่นผมขณะนั้นมันยังสองแถวอยู่นะครับ...
แก้ไขล่าสุดโดย เขากัน เมื่อ 12 พ.ย. 2010, 14:42, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
สมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พรหมรังสี)
*อยากมีอายุยืนต้องรู้จักไหว้คนที่แก่กว่า*

-อย่าขับรถเร็วเกินที่เทวดาประจำตัวของคุณบินทันเป็นอันขาด
เขากัน
สมาชิก
สมาชิก

คติพจน์ อกท.

เราเรียนรู้ด้วยงานการ ฝึกหัด
เราปฏิบัติเพื่อหวังทางศึกษา
หาเลี้ยงชีพเพื่อชีวิต พัฒนา
ใช้วิชาเพื่อบริการงานสังคม

Learning to do
Doing to learn
Earning to live
Living to serve

แปะไว้เพราะสำนึกในบุญคุณ

prajuk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:oops: เสือหนุ่ม 100 โลหายไปใหนเข้ามาคุยด่วน
:P ท้ายบางผมยังเดินเรียนอยู่ครับ..............อยากคุยเยอะๆกว่านี้มันมีอีกมากมาย
:oops: ผมเป็นนักดนตรี.....ต่อยกันทีเห็นบ่อยๆมากๆ
:mrgreen: :mrgreen:ผมผ่านไปมาเห็นเปลี่ยนแปลงไปเยอะเลย เห็นที่ต้องแวะเข้าไปแสดงเจตนารมณ์เสียแล้วครับ
:P ถ้าไปแข่งจักรยานอีก ผมเข้าเยี่ยมแน่เลย.....และจะเอาสมุดเยี่ยมให้คนเซนต์ด้วยเลย(หรือเปิดกระดานเลยจะดีกว่า)
prajuk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:arrow:ช่วงนี้กำลังรอข้อมูลจากเกษตรสิงห์โดยตรงอยู่นะครับ....โดย ป็นอาจารย์ที่เกษตรโดยตรง....ข้อมูลคงจะชัดเจนขึ้นกว่าเดิมแน่ๆเลย
prajuk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:arrow: ติดต่อ อ.ยุทธชัยแล้วครับจะเปดเป็นกระดานเกษตรสิงห์รุ่น 5 มาคุยกั้น...คอยติดตามนะครับ...........นักดนตรีรุ่น 5(จักษ์ one last kiss)
prajuk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:arrow: เป็นผลสำเร็จในการติดตามหาเพื่อนร่วมสถาบันเกษตรสิงห์บุรี รุ่น 5 หรือรุ่นอื่น
:arrow: ใช้เวลามาตั้งแดอนเมษายน 53 จนมาถึงปัจจุบันก็ร่วม 8 เดือน โดยการขออนุญาตท่าน ผอ.ประยูร(สมัยผมท่านเป็นอาจารย์) ท่านเห็นด้วยที่จะมีกระดานศิษย์เก่า พึ่งจะวางหูกับท่านก็มาลงในกระดานเลยครับ โดยการติดต่ดประสานงานกับ อ.ขจรชัย(เพื่อนร่วมรุ่นผมเอง แผนกสัตวบาล) และคุณยอด ผู้จะดูแลกระดานของเกษตรเรา ก็เป็นอันว่าบั้นปลายชีวิตก็อยากคุยกับเพื่อนๆเริ่มมีความหวัง 100% แล้วครับเอาไว้เจอกันในกระดาน
:arrow: ผอ.ประยูรท่านฝากบอกว่าศิษย์เก่าที่ผ่านไปมาให้มาลงชื่อเข้าเยี่ยมได้ที่ห้อง สมาคมศิษย์เก่าเกษตรสิงห์บุรีได้เลยนะครับ ...........Prajuk รุ่น 5
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือหนุ่ม...100โล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-6057832
team: Skype ---> noomdnk_noom
Bike: Bianchi C2C & Merida TFS900

โพสต์ โดย เสือหนุ่ม...100โล »

prajuk เขียน::oops: เสือหนุ่ม 100 โลหายไปใหนเข้ามาคุยด่วน
:P ท้ายบางผมยังเดินเรียนอยู่ครับ..............อยากคุยเยอะๆกว่านี้มันมีอีกมากมาย
:oops: ผมเป็นนักดนตรี.....ต่อยกันทีเห็นบ่อยๆมากๆ
:mrgreen: :mrgreen:ผมผ่านไปมาเห็นเปลี่ยนแปลงไปเยอะเลย เห็นที่ต้องแวะเข้าไปแสดงเจตนารมณ์เสียแล้วครับ
:P ถ้าไปแข่งจักรยานอีก ผมเข้าเยี่ยมแน่เลย.....และจะเอาสมุดเยี่ยมให้คนเซนต์ด้วยเลย(หรือเปิดกระดานเลยจะดีกว่า)
สวัสดีครับ ยังอยู่ครับวนๆอยู่แถวๆนี้ครับ เข้ามาอ่านบ้างครับ
เดียวนี้ที่วท.เกษตร ปรับปรุงด้านหน้าสวยมากเลยครับ ส่วนด้านในบอกตรงๆแถบไม่ได้เข้าไปเลยครับ
ปล.เดียวกลับบ้านช่วงปีใหม่จะถ่ายรูปมาให้ดูครับ
***รับปรึกษาปัญหาเรื่อง ผมร่วง ผมบาง โดยการใช้จริงโดยผมเอง PM มาครับ***
คลิ๊ก! --> / "ชิวๆ กับบางนาทีม" / พูดคุยผ่าน "facebook"
เขากัน
สมาชิก
สมาชิก

พี่เสือหนุ่ม
อยู่ใกล้บ้านตุ๊กตา ป่่าวครับ

รูปประจำตัวสมาชิก
เสือหนุ่ม...100โล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-6057832
team: Skype ---> noomdnk_noom
Bike: Bianchi C2C & Merida TFS900

โพสต์ โดย เสือหนุ่ม...100โล »

เขากัน เขียน:พี่เสือหนุ่ม

ตุ๊กตาไหนครับ บอกพิกัดบ้านหรือชื่อจริงมาครับ ถ้าอยู่แถววัดพระปรางค์มุนีหาเจอแน่ครับ
ปล.ผมรู้จักแต่บ้านป้าม่อม(ป้าแกเสียไปนานแล้ว) น้าเจ๊ น้าหมาย(ผมเป็นหลายแกครับ) เจ้าเก่าที่ขายอยู่ในเกษตรมาหลายสิบปีแล้วครับ
***รับปรึกษาปัญหาเรื่อง ผมร่วง ผมบาง โดยการใช้จริงโดยผมเอง PM มาครับ***
คลิ๊ก! --> / "ชิวๆ กับบางนาทีม" / พูดคุยผ่าน "facebook"
prajuk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:arrowเย้.....คุยด้วยครับ
8-) น้าหมายผมก็รู้จัก
:arrow: รู้จักวิโรจน์ รึเปล่าครับ บ้านเมียต้องข้ามสะพานแขวนหลังวัดพระปรางษ์มุณีไป เกือบจะติดๆถนนไปลพบุรี และพ่อตาเขาสมัยนั้นเป็นพนักงานขับรถวิทยาลัย (วิโจน์นี่รุ่น 4 แต่มาจบเอากับรุ่น 5)ผมจำชื่อแฟนวิโรจน์ไม่ได้ แม่เขาสมัยนั้นมาขายกั๋วยเตี๋ยวในวิทยาลัย สมัยผมเรียนเมียคุณวิโจน์นี่ ยังเป็นเด็กๆเลย มาทราบทีหลังว่าเป็นหลานเพื่อนร่วมรุ่น(เล่นหลาเลยนะเนี่ย)........สุดท้ายมาทำงานร่วมกันที่ บ.อิตาเลียน-ไทย ผมเป็น Tecnicial แล้วผมก็มาลาออกไปทำเหมืองแร่กับพี่สาวที่ลำปาง ก็เลยขาดการติดต่อกันมา.....ยังไงทราบข่าวและรู้จักติดให้ด้วยนะครับ
;) ผมขออนุญาต ผอ.ประยูรแล้วครับ ท่านอนุมัติให้มีกระดานเราโดยคุณยอด 086-5333055 จะทำหน้าที่นี้ครับ
:P อ.จำเริญเป็นผู้ฝึกสอนนักปั่นเยาวชนของ จ สิงห์บุรี ถาม อ.จำเริญได้แกรู้จักผม จ.ขอนแก่น ผมก็ฝึกเด็กๆเยาวชนเหมือนกันครับ
เขากัน
สมาชิก
สมาชิก

เสือหนุ่ม...100โล เขียน:
เขากัน เขียน:พี่เสือหนุ่ม

ตุ๊กตาไหนครับ บอกพิกัดบ้านหรือชื่อจริงมาครับ ถ้าอยู่แถววัดพระปรางค์มุนีหาเจอแน่ครับ
ปล.ผมรู้จักแต่บ้านป้าม่อม(ป้าแกเสียไปนานแล้ว) น้าเจ๊ น้าหมาย(ผมเป็นหลายแกครับ) เจ้าเก่าที่ขายอยู่ในเกษตรมาหลายสิบปีแล้วครับ
พี่ชื่อตุ๊กติ๊กน่ะครับ....อันนี้มั่วครับ
อยู่ด้านเหนือข้างวัด(บ่อวัด) เส้นทางเลี้ยวซ้าย-เลี้ยวขวา-เลี้ยวซ้าย(เข้าบ้านเลยครับ) น่าจะหลังที่3น่ะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย เขากัน เมื่อ 25 พ.ย. 2010, 10:24, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

เขากัน
สมาชิก
สมาชิก

เจ๊หมายนี่ขายตูดไก่หรือป่าวครับ...5555 :lol: :lol: :lol: :lol:

บ้านหน้าวัดใช่ไหมครับ

prajuk
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:oops: เจ้าของหอพักหน้าวัดฯชื่ออะไร..หน๊า..จำไม่ได้ อันนั้นก็ นะยะ... 8-)
8-) 8-) อย่าลืมครับ อีก 2-3 วันอันใกล้นี้ ทางเกษตรสิงห์ จะมีกระดานศิษย์เก่าหรือ สมาคมศิษย์เก่าเกษตรสิงห์บุรี ถ้ามีขึ้นมาแล้ว ออกปล่าวประกาศด้วยนะครับ ทุกๆคนจะได้รู้ซะทีว่า....แก่มาแล้วจะหน้าตาเป็นอย่างไร...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”