ตะโกราย เทคโนโคราช หลานย่าโมครับเชิญทางนี้

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือขี้เหนียว(hs3ue)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893003057
team: ก้านกล้วยโคราชไบค์ปักธงชัยสัมพันธ์
Bike: merida

Re: ตะโกราย เทคโนโคราช หลานย่าโมครับเชิญทางนี้

โพสต์ โดย เสือขี้เหนียว(hs3ue) »

สวัสดีครับ_พี่น้อง_ผมคนสามแยกปักฯครับ
เทคโนฯ EE.21 ครับ(ผอ.ประไพศรี _หน.คณะอ.ส่งเสริม_หน.แผนกอ.ประหยัด_ประธานรุ่นไอ้คุณกัง_หน.ห้องไอ้คุณยงค์)
จ-ศ. ภาระกิจ ว.4 TOT สื่อสัญญาณและสื่อสารข้อมูลที่1 ชส.พหลโยธิน(อารีย์7)
ส-อ. ภาระกิจ ว.4 หน.ครอบครัวอ.ปักธงชัย น.ม.ครับ

รักพี่ รักเพื่อน รักน้อง(รักสาวเทคโนฯด้วย)
Stanby144.400Mhz ว.แดงCh 40 และ
http://koratbike.tk/
ครับ
นั่งวิ่ง
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: แล้วแต่จะยืมได้

Re: ตะโกราย เทคโนโคราช หลานย่าโมครับเชิญทางนี้

โพสต์ โดย นั่งวิ่ง »

เพิ่งมาเห็นบอร์ด
ผม เข้าปีสี่ เทคนิคภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (ปีฉลอง 20 ปี ฝ้าผ่าตึกศิลป์ด้วยแหละ มีรอยแหว่งด้วย ไม่รู้ว่าตอนนี้มีป๊ะ)
ปี 5 ปีจบ เป็น จากเทคนิค เป็น เทคโนและอาชีวศึกษา ฯ
Start เทคนิคฯ Finish เทคโนฯ
ตอนนี้ ไม่มีแล้วทั้งสองอย่าง555555 เป็น มอ ซึ่งเราต้องงัดๆๆๆ เมื่อขวางหน้า ฮิฮิ
ยังมีตะวันตอนเช้ารอให้เราดู
SAKPC
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อิสระ
Bike: Gary

โพสต์ โดย SAKPC »

เข้ามาปักหมุดไว้ครับ
สุรศักดิ์ ยงไธสง
กน.341725 รุ่น23ครับ ตระเวณปั่นอยู่ระยองครับ
ปั่นกับเพื่อนกินลมชมวิวก็สุขใจแล้ว
[youtube]https://www.youtube.com/watch?v=16-wFAbvQiU[/youtube]
สตก
ขาประจำ
ขาประจำ
team: คนเดียวเดี่ยวๆ
Bike: KLEIN 2007, KONA KAPU

โพสต์ โดย สตก »

เพิ่งเห็นกระทู้นี้ :D

จบที่นี้เหมือนกันครับ แต่ไม่ได้เรียนช่างนะครับ

จบ ปม.(ประโยคครูมัธยมศึกษา) ปีการศึกษา 2524 :P :P :P
http://dukulele.blogspot.com
มาทำ Ukulele เล่นเองสนุกๆ
SAKPC
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Gary

โพสต์ โดย SAKPC »

ยินดีครับ จริงๆพี่น้องตะโกรายปั่นกันเยอะมากแต่คงไม่ค่อยได้เข้ามากันครับ
ปั่นกับเพื่อนกินลมชมวิวก็สุขใจแล้ว
[youtube]https://www.youtube.com/watch?v=16-wFAbvQiU[/youtube]
na-art
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9478735
team: อ้น-ไอซื bike team
Bike: ขยะญี่ปุ่น

โพสต์ โดย na-art »

มีเรื่องแจ้งข่าว อยากให้อ่าน
ผม นายนรินทร นาเมืองรักษ์ เรียน จบ ปวส.วิทยาเขต เทคนิคภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ไฟฟ้ากำลัง (ฟก.1156 รุ่น 17)
จบ ปี 2530 ปัจจุบัน ทำงาน การไฟฟ้าส่วนภูมิภาค พระพุทธบาท จ.สระบุรี (ชื่อใน mtb na-art)

เข้าเรื่องครับ พอเริ่ม ปั่นจักรยาน ก็ เข้า เวป thaimtb บอร์ด คืนสู่เย้า ห้อง โชว์ รถ KHS ช่วงนี้จำวันที่ไม่ได้
พบว่า น้อง ธีระพงษ์ ศรีปาน รุ่นน้องสถานบัน เดียวกัน ขี่ KHS และจะขายอุปกรณ์ ผม PM ว่าต้องการซื้อ
ธีระพงษ์ ศรีปาน ตอบมา และได้โทร คุยกัน ก้ามเบรค XTR ธีระพงษ์ ศรีปาน บอก 2500 ผมต่อ 2200 และก็ตกลงตามนั้น
แล้ว 29 พค. ผม โอนเงิน 2400 แล้วโทรบอกให้ส่ง EMS
แล้โทรคุยกัน หลายครั้ง ธีระพงษ์ ศรีปาน บอก แฟนมีอุบัติเหตุ เรื่องรถ เลยไม่มีเวลา
บอกว่า วันเสา 5 มิ.ย.จะเข้ากรุงเทพ ผ่าน ถึง สระบุรี ตี 1 ผมก็ออกไปเจอ จะได้เอาของไปเลย คุยกับน้อง(คุยสนุก) ประมาณ ตี 2 น้องลืม ก้ามเบรกติดไปอีกที่ น้องเค้าจะคืนเงิน ผม บอก กลับจา กทม.แล้วรีบส่งละกัน

ต่อมา
น้องเค้าบอกจะไปเมืองนอก ผมบอก ก้ามเบรก ยังไม่ได้ และก็บอกว่า จะเช็ค รุ่นน้องว่าให้ฝากส่ง

ข้อความข้างบน เป็นเรื่องที่โทรคุย และติดต่อทางPM
พอกลับจากนอก

na-art เขียน:
ธีระพงษ์ ศรีปาน เขียน:
55+ เพิ่งกลับมาถึง เมื่อคืนนี้เองคับ ตอนนี้อยู่ กทม .เด่วสรุปงานให้ อาอี้ เสร็จก่อนคับ เห้น แฟน บอกมี พัสดุ อยู่บ้าน หลายกล่อง เด่วจะจัดการให้นะคับ
แล้วไงเด่วจะโทรแจ้งนะคับ
ปล.ขอโทษมากมาย หากมีการผิดพลาด

เป็นไงน้องเอ๋ย งานยุ่งซิ

พี่

น้องเอ๋ย พี่ยังไม่ได้ก้ามเบรคเลย มันนานมากแล้ว เป็นธุระหน่อย หาเลข ส่งให้พี่ จะได้ตามที่ไปรษณีได้

ขอโทษ พี่ด้วยนะคับ เรื่องของเรื่อง ผมยุ่งๆด้วย แล้ว ก้ามเบรคนี้ มันไปอยุ่กับรุ่นน้อง นั้นละแล้วมันเหลวไหลบอกว่าส่งให้แล้ว ผมก้ถาม เอาเลข พัสดุกับ เค้า มันก็เฉไฉ ก็เลยให้เพื่อนๆพี่ๆ ที่นี่เค้าช่วยตาม สรุป มันคงเล่น พนัน บอลเสีย มั้งคับ มันยอมรับคับ แล้วมันน่ะเอาของไปขาย ต่ออีก ตอนนี้ผมกำลังให้มันรับผิดชอบ อยู่ ผมบอกให้มันไปหาซื้อมาคืน (ส่วนตัวผมก็หาของอีกทางอยู่) รึว่า พี่จะรับ ตังค์คืนไปก่อน เด่วผมได้ของมาแล้วจะติดต่อกับไปอีกที
ปล.ช่วงนี้ยุ่งคับ นั่งทำแบบ จนตาลาย

กำลัง ขาดมือ พอดี
ยังไงโอนกลับมาก่อน ละกัน
นรินทร นาเมืองรักษ์ บัญชี ออมทรัพย์ ทหารไทย 327-2- 09050 -1

พี่ อ็าด

รับทราบคับ ขออภัยอย่างสูงคับ พี่

รับทราบคับ ขออภัยอย่างสูงคับ พี่

รออยู่

รออยู่ 2

ที่เล่ามาทั้งหมด เข้าใจว่าน้องงานยุ่ง
แต่เล่นเงียบ พี่ว่าอย่างนี้ไม่ดีเลย น้องเลือกอนาคตและทางเดินของตัวเอง

ข้อความ ต่างๆ ที่มีอยุ่ ใน PM มัน save 50 ล่าสุด หลักฐานโอนเงิน เลยถูกลบไปด้วย แต่ bank มี

ถ้าไม่ไช่ พี่น้องสถาบันเดียวกัน คงไม่รอนานแบบนี้
แค่นี้ก่อนครับ
อย่ากลัวที่จะก้าวไปอย่างช้าๆ แต่จงกลัวที่จะหยุดอยู่กับที่
KENG_FIREMAN
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 025857218
team: RR9
Bike: mongoose tzax sport
ตำแหน่ง: วงศกร สายไหม กทม

โพสต์ โดย KENG_FIREMAN »

สวัสดีคับพี่ๆน้องๆชาวตะโกรายทุกท่าน ผม วสันต์ ภักดีแก้ว จบปี44คับ ไฟฟ้ากำลัง(ฟก.เสือเก่า รุ่น 32)สวัสดีพี่ๆ ฟก. ด้วยคับ ไม่มีกลุ่มคับ บ้านอยู๋สายไหม วงศกร ทำงานที่สถานีดับเพลิงบางโพคับ
"ไปทุกที่มีหนี้ทุกทริป ไปทั่วทิศออกทริปทั่วไทย"
tn69
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085-1379705
Bike: Schwinn Moab ,Chevy 406/Dahon Helios 406/Dahon Vitesse 406/Pana Les Maillots 451

โพสต์ โดย tn69 »

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆชาวตะโกราย ผม ยุทธพงศ์ ศุภรัตนพงศ์ สถ.36161011 (สถาปัตย์รุ่นผลึก) มาแนะนำัตัวด้วยคนครับ ตอนนี้อยู่นนทบุรี ทำบริษัทรับเหมาก่อสร้างครับ ปั่นอยู่แถวสะพานพระนั่งเกล้าครับ
ขายของไม่เกี่ยวกับจักรยาน (เผื่อใครต้องการ) http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=589190
one2wheel
ขาประจำ
ขาประจำ
team: changply bike-Chiang mai
Bike: เปลี่ยนไปเรื่อยครับ
ตำแหน่ง: hangdong chiangmai

โพสต์ โดย one2wheel »

จบ วศ.บ. เครื่องกล รุ่น7 ครับผม ปัจจุบันปั่นอยู่แถวเชียงใหม่
ไฟล์แนบ
ป้าย.JPG (89.39 KiB) เข้าดูแล้ว 1568 ครั้ง
ชีวิตต้องปั่น : ทำงาน เก็บเงิน ซื้อจักรยาน เที่ยวรอบโลก
The_exotic
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0958249549
Bike: Giant ATX Pro
ตำแหน่ง: เคหะโคราช

โพสต์ โดย The_exotic »

มารายงานตัวครับ

กำลังศึกษาอยู่

พึ่งเข้า กต. ปีนี้

รูปภาพ
tasuntia
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0878247202
Bike: trek 3900 Fuji Roubiax Dahon dream

โพสต์ โดย tasuntia »

สวัสดี พี่น้องชาวตะโกรายทุกท่านครับ ผม นายชุมพล ตะสันเทียะ ชย.2005 ช่างยนต์ จบปีการศึกษา 2527
parajumper
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815488321
team: Free Lander
Bike: Mongoose,Scott,Rotwild,Gt,Trigon mtb/road,Csk,Merida Flx/O.Nine

โพสต์ โดย parajumper »

เพิ่งเห็นครับ! สวัสดีครับพี่น้องชาวตะโกลาย "วิทยาลัยเทคโนโลยีและอาชีวะศึกษาวิทยาเขตเทคนิคภาคตะวันออกเฉียงเหนือนคราชสีมา"
FRM เด็กหลังสวนช่างกลเกษตรครับ! ไม่ได้เข้าไปเยี่ยม ยี่สิบห้าปีแล้วคิดถึงเหมือนกันครับ
- ครอบครัว
- การงาน
- ปั่นจักรยาน
เพียงพอสําหรับผมแล้ว.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”