ยุพราชวิทยาลัยเชียงใหม่มีมั้ยคับ???

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mosso JT.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 9435 0844
Bike: ภูเขา,หมอบ,พับ
ตำแหน่ง: เชียงใหม่

Re: ยุพราชวิทยาลัยเชียงใหม่มีมั้ยคับ???

โพสต์ โดย mosso JT. »

หล่อลงหลิ่งครับ :lol:
enu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๕ 6I6 ๖ I9I
team: ไปที่ไหน หลงที่นั่น
Bike: Neo Zeon

Re: ยุพราชวิทยาลัยเชียงใหม่มีมั้ยคับ???

โพสต์ โดย enu »

ก่อนึกว่าหล่อดอกครับ :lol:

(ล้อเล่น :mrgreen: )
จักรยานทุกคันมีข้อด้อย แต่ไม่มีข้อด้อยใดที่บดบังข้อเด่นและมนต์เสน่ห์ของมันได้เลย
Love@FirstBike
mosso JT.
ขาประจำ
ขาประจำ

มาปั่นกับชมรมฯวันอาทิตย์
เอารูปคนขี่เจ้ายักษ์น้อย มาให้ดูกันบ้างเน้อ ครับ :mrgreen:
mix_ch
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O9-555-66361
team: ต่อนยอน cycling team
Bike: Cherubim + Merida + Fuji + Bianchi + Scott
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mix_ch »

ขอสวัสดีรุ่นพี่ น้า อา ทุกๆท่านนะคับ ผมตั้งแต่เปิดกระทู้ก็ไม่ได้เข้ามาอีกเลย

ผมรหัส 38956 ปัจจุบันกำลังศึกษาอยู่ระดับชั้น ม.5 คับ ผมปั่นจักรยานมาได้ปีกว่าแล้ว แต่ว่าปั่ได้เฉพาะวันหยุดคับ

ตอนนี้รักจักรยานมาก ถอนตัวไม่ขึ้นแล้วครับ ตอนนี้โรงเรียนของพวกเรากำลังจะสร้างตึกใหม่แล้วด้วยนะครับ ทุกๆท่าน
enu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐๘๕ 6I6 ๖ I9I
team: ไปที่ไหน หลงที่นั่น
Bike: Neo Zeon

โพสต์ โดย enu »

mosso JT. เขียน:มาปั่นกับชมรมฯวันอาทิตย์
เอารูปคนขี่เจ้ายักษ์น้อย มาให้ดูกันบ้างเน้อ ครับ :mrgreen:
ก่อนมาอยู่กรุงเทพ (ชั่วคราวแต่ยาวหน่อย) ผมก็ปั่นกะชมรมตลอดหละครับ
ถ้าดูได้ คนไหนที่มันหายหน้าหายตา ไปอยู่กรุงเทพ อ่ะครับ
ทั้งอ้ายเล็ก อ้ายโอ๋ อ.อ้วน

เมื่อ 6 ธค. ก็ไปปั่นขึ้นดอยอยู่นะคร้าบผม
จักรยานทุกคันมีข้อด้อย แต่ไม่มีข้อด้อยใดที่บดบังข้อเด่นและมนต์เสน่ห์ของมันได้เลย
Love@FirstBike
ura
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bee
Bike: TREK

โพสต์ โดย ura »

thx. mosso JT เงาะซ่อนรูป เปิงเนาะ อยู่แหมะ ดอยหล่อ เอาะนี่เป็นสมาชิก ชมรม ซอยตั๋น โต๊ย กา สงสัยรุ่นบุกเบิกเปิดทาง :) :) :) งานคืนสู่เหย้า ชาวบานเย็นเป็นได๋ผ่องครับ วันเวลาผ่านไปว่องเวย เห็นรูปสนามฟุตบอล พวกเชียร์ บอล ผมไปเชียร์สาว อาชีวะ :lol: :lol: :lol:
mosso JT.
ขาประจำ
ขาประจำ

enu เขียน: ก่อนมาอยู่กรุงเทพ (ชั่วคราวแต่ยาวหน่อย) ผมก็ปั่นกะชมรมตลอดหละครับ
ถ้าดูได้ คนไหนที่มันหายหน้าหายตา ไปอยู่กรุงเทพ อ่ะครับ
ทั้งอ้ายเล็ก อ้ายโอ๋ อ.อ้วน

เมื่อ 6 ธค. ก็ไปปั่นขึ้นดอยอยู่นะคร้าบผม
ผมก็เคยไปแจมกับชมรมวันติ้ด ไม่กี่ครั้ง นานแล้ว ปั่นขึ้นดอยก็ไปร่วมเหมือนกัน
กับ อ.อ้วน (อ.ชัยณรงค์) เคยร่วมทริปดาวน์ลงมาเฉียดแม่ยะกันครั้งหนึ่ง ทั้งที่ยางเล็ก นับถือแกจริง ๆ
;)
ura เขียน:thx. mosso JT เงาะซ่อนรูป เปิงเนาะ อยู่แหมะ ดอยหล่อ เอาะนี่เป็นสมาชิก ชมรม ซอยตั๋น โต๊ย กา สงสัยรุ่นบุกเบิกเปิดทาง :) :) :) งานคืนสู่เหย้า ชาวบานเย็นเป็นได๋ผ่องครับ วันเวลาผ่านไปว่องเวย เห็นรูปสนามฟุตบอล พวกเชียร์ บอล ผมไปเชียร์สาว อาชีวะ :lol: :lol: :lol:
เป็นอาคันตุกะ ซอยตั๋นเปิ้นครับ ไปแอ่วหาไปมาหาสู่เป็นบางครั้งครับ บะค่อยแฮงเลยบ่กล้าเข้ากับเปิ้นแต้ เสือหมอบก็ยังบ่มี :mrgreen: งานคืนสู่เหย้ามีสิ้นเดือนนี้ครับ วันเสาร์ที่ผ่านมารุ่นก็นัดสังสรรค์วอร์มกั๋นนิดหน่อยก่อนคืนสู่เหย้า พอมึน ๆ :lol:
ura
ขาประจำ
ขาประจำ

mosso JT งานคืน สู่เหย้า ยุพราชเป็น อย่างได๋ ผ่อง มีฮูป เอามา ปั๋นกั๋น ผ่อ ผ่องเน้อครับ งานเลี้ยงรุ่น มีมึน หน่อยๆ :lol: :lol: ของผม ล้ำหน้าไปก่อนล่ะ จิมตอนเป็น วัยรุ่น วัยปลาย เลยเลิก :lol: :lol:

เมา เสือหมอบ กันใหม่ ลูปๆ แยงๆ อยู่ห่ะ จนแม่บ้าน ตักข้าว มาหื้อ ถึงตี้ มีกะข้าวมะดาย ถามกับข้าวลอ เปิ้นก็ ตอบว่า จิ้มเอา ตี้รถ ใหม่ หั่นก่า :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ura
ขาประจำ
ขาประจำ

ปาย บู้กะวัยรุ่นมา อิอิ เจอกั๋นเป๋นต้องส่ายกั๋น ม่วนแต้ ตั้งแต่มีรถใหม่ ปายเกาะกลุ่ม ไหนก็ ชวนหื้อเฮา เข้าไปอยู่กลางวง ทีรถเก่า เค้าบอกว่าใค่เข้ากลุ่มก็ ไล่เอาเต๊อะ ปั๋ดโท่ ไล่จนลิ้นห้อย กว่าจะตัน เปิ้นก็ โยกหนีแห๋ม สมัยเป็นละอ่อนยุพ จะเสาะหาคนปั่น เสือหมอบ ยากส์ขนาด มารุ่นปลาย มีนักขนาด แต่บ่ค่อยมีแฮง :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: สบายดีเน้อ พี่น้องชาวบานเย็น
mosso JT.
ขาประจำ
ขาประจำ

ไม่มีรูปงานคืนสู่เหย้ามาฝากครับ...ไม่ได้พกกล้องไปด้วย...บรรยากาศก็หนุกหนานดี :P
คุณ ura ว่าง ๆ เอาภาพหมอบคันใหม่มาให้ยลโฉมกันบ้างเน้อ...ขี่รถใหม่ คงแรงขึ้นเยอะแน่ ๆ เลย
...แต่กิ๋นข้าวจิ้มกับรถใหม่ รสชาดเป๋นจาใดพ่อง ถ้าจะลำดีแต้ ๆ :lol: :lol: :lol:
ura
ขาประจำ
ขาประจำ

:D สวัสดี ปี๋ใหม่ mosso JT และชาวบานเย็น ทุกคน ช่วงนี้งานนักครับ พร้อมกะได้ รถใหม่ อาทิตย์ที่ผ่านมาอากาศดี เลยลืม มาเมม หื้อหมู่เฮา ต้องรีบทำงานหา สตางค์ เอาค่ารถคืนก่อน ก่อนที่ล้อแพงๆ มานจะโต๊ยมาแห๋ม :lol: :lol: :lol: :lol:
ไฟล์แนบ
GetAttachmentlllll.jpg (40.25 KiB) เข้าดูแล้ว 621 ครั้ง
mosso JT.
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดี พี่น้องชาวบานเย็น ทุกท่านครับ...
ช่วงนี้บ้านเมืองเรา วุ่นวาย จากกลุ่มคนถ่อย ไม่รู้จะเรียบร้อยเมื่อไหร่ ระมัดระวังรักษาเนื้อรักษาตัวกันด้วยนะครับ

คุณ ura อยู่ทางโน้น คงทราบข่าวคราวบ้านเราบ้างพอสมควร
....รถใหม่เปิ้นเหมาะขนาด ท่าจะหมดไปหลาย ได้ล้อใหม่ แพ็คล้อเก่าโจ้งมาตางเมืองไทยก่อได้เน้อ :mrgreen:

เอาเพลงมาฝากซักเพลง เข้ากับบรรยากาศตอนนี้ ผลงานสร้างสรรค์ของน้องๆ นักศึกษา ไปเจอมา ลองฟังดูครับ

TopS-TCR1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817243592
team: cm-crb club
Bike: giant-tcr1 -=- cannondale F1
ตำแหน่ง: Chiang Mai

โพสต์ โดย TopS-TCR1 »

พึ่งเห็นกระทู้ครับ เห็นรูปเก่า ๆ คิดถึงโรงเรียนเก่าขึ้นมาเลยครับ
ผม ยว.26916 จิรชาล '36 เรียน ม.1-3 ชายล้วน ๆ
ตอนนั้นสนามบอลยังเป็นดินอยู่เลย พอเรียนจบปุ๊บสนามบอลเขียวเลย :lol:
ura
ขาประจำ
ขาประจำ

mosso JT. เขียน:

คุณ ura อยู่ทางโน้น คงทราบข่าวคราวบ้านเราบ้างพอสมควร
....รถใหม่เปิ้นเหมาะขนาด ท่าจะหมดไปหลาย ได้ล้อใหม่ แพ็คล้อเก่าโจ้งมาตางเมืองไทยก่อได้เน้อ :mrgreen:
.... ก้า ส่งล้อ ปิ๊กไปบ้านเฮา ท่าจะแปงกว่าซื้อใหม่กาหา เพราะว่าอะไหล่บ้านเฮาถูกๆ ตี้นี้อะไหล่แปงครับ....
คนเมืองปาย
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081 928 3xxx
team: สวนหลวง 2009
Bike: Landgear 8000

โพสต์ โดย คนเมืองปาย »

ผมมาจ้าไป จัดนัก เพิ่งเข้าห้องนี้มาบ่าเมิน ขี่รถถีบได้ปีกว่า อ่านข้อความเป็นปี๋ 2008 สงสัยจะมีไผอ่านผ่อง
บ่าอยากบอกว่า ผมจบปี 2503 รุ่นผมที่เฮียนเก่งจำได้ก็มี กำธร เชื้อเจ็ดตน. ประสิทธิ สวาสญาติ สองคนนี้
ข่าวว่าเป็นอาจารย์ ราชภัท กับธรรมศาสตร์ บ่ารุณ ตั๋น(ตั๋นนี่จื่อบ่อมัน)จำนามสกุลบ่ได้ ณรงค์ ป๊อกบ้านอยู่
สันทรายแม่ย่อย ส่วนผมเฮียนแย่ที่สุด ครูเตะขึ้นจั้น
ผมอยู่กรุงเทพ เคยมาขี่ตี่สวนราชพฤกษ์ กับถนนริมคลองชลประเทานแม่แตง ยามมาเจียงใหม่ อยากปะ
เพื่อน ๆ เพราะติดต่อบ่าได้เลย ไผฮู้จักจ่วยบอก หมู่เพื่อนโทรถึงผมตวย ปัจจุบันขี่รถที่สวนหลวง ร.9 กท
อาติทย์ละ 4 วัน เปื่อนที่ขี่รถถีบลองส่งข่าว อู้กันก็ดีเหมือนกัน ถ้าบ่ารังเกียจคนจบปี 2503.....
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”