ยุพราชวิทยาลัยเชียงใหม่มีมั้ยคับ???

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
mix_ch
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O9-555-66361
team: ต่อนยอน cycling team
Bike: Cherubim + Merida + Fuji + Bianchi + Scott
ติดต่อ:

ยุพราชวิทยาลัยเชียงใหม่มีมั้ยคับ???

โพสต์ โดย mix_ch »

ผมเพิ่งเริ่มปั่นเองคับ
mosso JT.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 9435 0844
Bike: ภูเขา,หมอบ,พับ
ตำแหน่ง: เชียงใหม่

Re: ยุพราชวิทยาลัยเชียงใหม่มีมั้ยคับ???

โพสต์ โดย mosso JT. »

มีครับ.......พวกเรายุพราชองอาจกล้าหาญ ชื่นบานทั่วหน้าร่าเริงใจ ฯลฯ
วันหลังจะเข้ามาเยี่ยมใหม่.......ไปก่อนครับ
;)
diastema
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: dot 0896359303
Bike: Trek speed concept

Re: ยุพราชวิทยาลัยเชียงใหม่มีมั้ยคับ???

โพสต์ โดย diastema »

ผมศิษย์เก่าครับ เคยปั่นไปเรียนตั้งแต่ ม.1 ตอนนั้นเสือหมอบสับถังอยู่เลย
ไม่รู้ตอนนี้ยังมีใครปั่นจักรยานไปเรียนอยู่หรือเปล่า ผ่านไปเห็นอาคารใหม่ๆ
สร้างมากมายตรงที่เคยเป้นโรงจอดรถ
คิดถึงสมัยก่อนครับ สมัยนั้นมีไม่กี่คันเอง
ผมขี่จนจบ ม.6 เลย ต่อจนมหาวิทยาลัยอีกสามปี
ตอนนี้เปลี่ยนรถจักรยานแล้ว คิดถึงสมัยที่ต้องจูงรถเข้าโรงเรียนจังครับ
Poo-Noi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BP
Bike: MTB/RB/TR
ตำแหน่ง: Bangkok

โพสต์ โดย Poo-Noi »

ผมจบจากYRCมาตั้งแต่ปี2522สมัยนั้นผมขี่จักรยานไปโรงเรียนครับ สมัยนั้นโรงจอดรถจักรยานอยู่หลังซากเครื่องบินเก่าๆสมัยสงครามโลก จวบจนทุกวันนี้ผมก็ยังขี่อยู่เฉพาะเสาร์และอาทิตย์ ขี่ไปทำงานทุกวันเหมือนสมัยขี่ไปโรงเรียนคงไม่ไหว
diastema
ขาประจำ
ขาประจำ

ย้อนอดีตแล้วน่าสนใจครับ เพิ่งทราบว่าเมื่อก่อนมีลานจอดซากเครื่องบินด้วยครับ
ผมจบมาสิบกว่าปี เพิ่งทราบวันนี้เองครับ
mosso JT.
ขาประจำ
ขาประจำ

เอ้า...เงียบกันไปหมด
คุณ mix_ch .... เจ้าของกระทู้ หายไปไหน เอ่ย ....
:lol:
mix_ch
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O9-555-66361
team: ต่อนยอน cycling team
Bike: Cherubim + Merida + Fuji + Bianchi + Scott
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mix_ch »

ก็ไม่ได้แวะมาดูนานเลยคับผม แล้วอีกอย่างนึงไม่ต้องเรียกว่าคุณก็ได้คับ รู้สึกกลัวๆยังไงไม่รู้กระผมยังเป็นเด็กอยู่เลยคับ
ตอนนี้เรียนอยู่ม.4/2ยุพราชวิทยาลัยคับ ก็วันเสาร์-อาทิตย์ตอนช่วงเช้าผมปั่นคนเดียวไม่รู้จะไปปั่นกับใครดี
ไม่ทราบว่ามีพี่น้องชาวบานเย็นคนไหนปั่นอยู่รบกวนไปด้วยคนได้มั้ยคับ
ถ้ามีอะไรจะคุยกันผมก็เด็กติดคอมครับคุยกันในกระทู้นี้ก็ได้หรือเมลผมก็ได้คับ mix_007-12@hotmail.com
ura
ขาประจำ
ขาประจำ
team: bee
Bike: TREK

โพสต์ โดย ura »

ยุพราช ปี 76 รายงานตั๋ว ครับ ปั่นเสือหมอบ รุ่น ถังสับ มัยนั้นมี รถผมอยู่คนเดียว ทั้งโรงเรียน ตี้เปงถังสับ พอดีอาเลิกเล่น เลยได้มา ปั่น ตะก่อนปั่น ถนนห้วยแก้ว โล่ง บ่มีรถรา ขึ้นดอยสุเทพ แบบ หนาวๆ ก็มี มีกันเดียว อ่ะ บะเด๊ว นี้ ออกมาปั่น อยู่ต่างประเทศล่ะ ปีก่อนปู๊น ปิ๊กบ้าน ยังปะส่ายอาจารย์ เสริม สอนพละศึกษา ในสนามม้า หนองฮ้อ เลย เพื่อนๆ บานเย็น ใครก็ได้ มีเรื่อง อยากจะขอความช่วยเหลือ ว่า รุ่น ผม มันมีเหลือ อยู่กี่คน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ ปีนั้นเจอ เพื่อนรุ่นเดียวกัน มันบอกว่า รุ่นเฮาเหลือบ่กี้คน อี้ว่ะ ร่วงหยั่งกะใบไม้ร่วง อ่ะ หลังจากฟิต มาระยะหนึ่ง เริ่มเข้าฝัก บ่ว่า ทาก เบนซี่นี่ สก๊อต แกน หนี ผมบ่ใครออก ฮ่าๆๆ เสือเก่า คืนชีพ หยั่งได หมู่เฮา สีเย็น ส่งข่าวมาผ่อเน้อ บานเย็นเด่นงาน อร่ามวิไล เราต้องเทดทูล
mosso JT.
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับ พี่น้องชาวบานเย็นทุกท่าน

.....คุณ ura ยุพฯปี 76 คือ มศ.3 ปีการศึกษา 2519 แม่นก่อ หรือ มศ.5 ปี 19
ถ้าเป๋นหมู่ มศ.3 ปี 19 และ มศ.5 ปี 21 จะตั้งจื่อรุ่นกั๋นว่า ยุพฯรุ่นแผลงศร 19-21
รุ่นนี้ยังเหลืออยู่จ๊าดนัก ร่วงไปบะเต้าใดหรอก :roll:
ถ้า คุณ ura แม่นรุ่นนี้ เฮาคงเป๋นรุ่นเดียวกั๋น

.....คุณ mix_ch เสาร์-อาทิตย์ ช่วงเช้า แนะนำเลย ขึ้นดอยสุเทพ คนปั่นกันเยอะ ทักทายกันไป เดี๋ยวก็รู้จักกัน .... พึ่งเริ่มปั่นก็ค่อยๆซ้อมไป สักพักก็แข็ง ยังรุ่นๆ กำลังแข็งแรงเดี๋ยวก็แซงคนแก่สบาย :P

.....คุณ diastema ขอเดาว่าทำงานขอนแก่น บ้านอยู่เวียงป่าเป้า สิ้นปีจะกลับบ้าน...ดูจากเส้นทางที่บอก :lol: ขอให้ขายได้ไวไวนะครับ...แหมถ้าราคาเบา ๆ สำหรับคนจะเริ่มลองหมอบ จะสู่ขอไว้เลย 5 5 5 ไซด์นี้เหมาะกับคนสูงเท่าไร(ขอเป็นความรู้หน่อยครับ)

.....คุณ Poo-Noi คงรุ่นใกล้เคียงกันครับ :mrgreen:
ura
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุน ชมรมจอมตอง ที่ส่งข่าวสารข้อมูล หื้อ หู้ ถ้าเป็น จอมทอง ก็ต้อง ลุกสารวัตรใหญ่ สิทธิ์พร สิทธชัย เค้าล่ะ สิทธพร พรบุ๋ม เพื่อนผมๆ ไปนอน ตี้จอมตองบ่อย ถ้าเป็น เรื่องรถ ก็ ต้อง นิรันดร์ แซ่เจียม เพราะผมกะมัน เป็นตัวแทนแย่งชิง ตัวเขต ห้า กะหมู่ ลำปาง อิอิ ลำปาง เอาไป ฟาด เกือบกุปี้ เย้ พรุ่งวันอาทิตย์ได้ออกปั่นล่ะ ส่งฮูปมาหื้อผ่อ โต๊ย เน้อ รุ่นๆไหนก็ บ่สำคัญ ขอหื้อ มีกิจกรรมตี้เหมือนกันไปโหลด
ไฟล์แนบ
เหนื่อยนัก พักสะหน่อย
เหนื่อยนัก พักสะหน่อย
GetAttachment 1.jpg (46.29 KiB) เข้าดูแล้ว 2903 ครั้ง
mosso JT.
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีครับคุณ ura
พอดีย้ายไปทำงานอยู่จ๋อมตอง ก่อมีโอกาสได้ปั่นออกกำลังตอนแลง ๆ กับเจ้าหมู่จ๋อมตอง
ปั่นออกทริปและมีกิจกรรมกั๋นพ่อง
.... นิรันดร์ แซ่เจียม เคยเรียนห้องเดียวกั๋นครับ ทราบข่าวว่า ตอนนี้ทำงานเครือ ซีพี อยู่ทางไซบีเรีย ปู้นครับ(ถ้าจ๋ำบะผิด)
.... เชิญชวนชาวยุพราชฯ มาทักทาย เอาภาพมาให้ชมกันบ้างนะครับ ....
ตือบางบัวทอง
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0813102726
team: ตือไบค์
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย ตือบางบัวทอง »

ขอรายงานตัวด้วยคนคับ เรียน ม.ศ.4-5 ปี 2521-22 เรียนห้อง ม.ศ.4/4,5/4 อาจารย์ละมัย พันธุ์พิกุล (ม.ศ.4) , อ.บุญสืบ (ม.ศ.5) คิดถึงร.ร.จังไม่ได้แวะไปร.ร.กว่า 10 ปีแล้วคับ คิดถึงเพื่อนๆ อาจารย์ทุกท่าน :mrgreen :D
ura
ขาประจำ
ขาประจำ

หวาดดี ชาวบานเย็น ทุกคนตี้ฮัก ดีใจตี้สุด ตี้ยังมีกิจกรรม เหมือนกั๋น ส่งข่าวสารผ่าน อินเตอร์เนจ ทำหื้อจีวิต จุ่มจื่น ขึ้นหลายปี ตือบาบัวทอง ผมก็ เกยเฮียนกะอาจานบุญสืบครับ แหะ ในฮูปภาพ งานบานเย็น ครั้งล่า สุด ผมจำอาจานได้ สองคน อ่ะครับ อาจานบุญสืบ กะอาจานพิสมัย
คุน เสือ จ่อมต๋อง นี่ตั้งคุยกานยาวล่ะ เพราะเพื่อนเจอเพื่อน แสดงว่า เสือ จอมตอง ต้องเฮียนห้อง หนึ่ง แม่นก่อ เพื่อน นิรันดร ผมมานเฮียนเก่ง แต่ผม เฮียนบ่อเอาไหน อยู่ห้อง ช่าง แต่ตี้ฮุ้จัก มานก็เรื่อง จักรยานล่ะ มานเป็น คนปา ผมปั่น ขึ้นดอย ดีใจครับ ตี้ ได้เจอ ถ้าปะมาน ฝากเมล์ หื้อมานกำเน้อ ตาวาออกไปปั่น ลมแฮง ขนาด ไปด้วยความเร็ว ซาว กม ต่อชั่วโมง เจอ ทากแซง โหย เกาะเลย ไล่ สนั่น มานก็หนีสุดริด ปั่นไปจน ลงไปในอ่าว มานต้องย้อนขึ้นมา สวนทางกั๋น นึกในใจเอ้มานหนีไปไหน แล้วนา เพราะมานมีตางเดียวขึ้น ลง เฮาก็อิด ขนาด พัก กินน้ำ นั่งหอบ ก่อน สูดโอโซน หื่อ เต็มปอด กำเด๊วจะขึ้น ดอยไป บ่กองออกรถ เจ้าทาก ก็โผล่ออกมา ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แปลว่า มาหลบมอบอิด อยู่นี่ล่อ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ จากนั้นก็ ปากั๋นขึ้นดอย ยิ้มหื้อกั๋น ส่งเสียง ว่า G'day mate อี่ว่ะ เฮา เลยส่งไปผ่อง (((( กะได ไม้))))) อี้ลุ แล้วนี่เสือจ๋องตอง ไปรับราชการ
ไฟล์แนบ
ตี้บ้าน หลังจากออกไปปั่น วันอาติด มา
ตี้บ้าน หลังจากออกไปปั่น วันอาติด มา
GetAttachment5.jpg (39.45 KiB) เข้าดูแล้ว 2836 ครั้ง
ura
ขาประจำ
ขาประจำ

แถม หน่อย เสือจ๋อง ตอง ย้ายไปอยู่หั้น ฮับราชการกา ผมหลังจาก บ่จบตี้ยุพราช ก็ โดนส่งตัวเข้ากรุงเทพ เพราะอยู่เจียงใหม่ ฮ้ายขนาดหนัก มาอยู่กรุงเเทพ บ่มีเปือน เลยหน้ามุด อยู่กาหนังสือ เฮียนจบก็ ทำงานอยู่กรุงเทพ ได้ระยะหนึ่ง เริ่มมีเจ้าหมู่ โดนส่งตั่วมาอยู่ ซีดนี่ย ตังแต่ อายุ ซาวห้า จนถึงบ่าเดี่ยว เพื่อนฝูงตี้ปะกั้น มานว่า ถ้าผมอยู่เจียงใหม่ ถ้าจะไป เมินล่ะ อิอิ รอดมาได้ หวุดหวิด นี่ว่า จะไปใช้ปลายจีวิต ตี้เชียงใหม่ ปั่น ขึ้น อินทนน ทะลุแม่แจ่ม สำกำลอ ฮ่า ฝันอยากไป ปั่นในลาวโต๊ย ถ้ามีแฮง ปอ จะอยากไป ปั่น เส้นทางสายไหม ไปยุโรป เลย ฮ่า ฝันไปไกล ไปก่อนเน้อ
ไฟล์แนบ
โดดเดี่ยว  ที่  ซีดนีย ปาร์ค  ๆ นี้ใช้ ขยะ ตี้เหลือ ถม กันจนเปน สวน
โดดเดี่ยว ที่ ซีดนีย ปาร์ค ๆ นี้ใช้ ขยะ ตี้เหลือ ถม กันจนเปน สวน
Image074.jpg (58.25 KiB) เข้าดูแล้ว 2833 ครั้ง
diastema
ขาประจำ
ขาประจำ

คุณตือบางบัวทอง
อ.ละมัย และ อ.บุญสืบ ผมก็ยังทันครับ

คุณ mosso JT
เดาเก่งจังเลยครับ แต่บ้านผมอยุ่เชียงใหม่ครับ พอดีบ้านแฟนอยู่เวียงป่าเป้าครับ เส้นทางเลยไปทางนั้นพอดีครับ
รถที่จะขาย bianchi c2c carbon นาด 50 คนขี่สูง 165-173 ครับ

คุณ ura
อยู่ต่างประเทศหรือครับ ตอนผมปั่นไปโรงเรียนสมัยก่อนก็ใช้หมอบ สับคอ ครับ ไม่รู้เรียกถูกไหม คือ มันเปลี่ยนเกียรืที่แถวๆ stem ครับ

คุณทั้งสามคงจะห่างจากผมมากพอสมควรครับ (ดูจากรูป) ผมคงพอจะเรียก คุณอาได้เลยมังครับ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”