แนะนำร้านไฟฉายนะครับ ร้าน sunflashlight ครับ

รูปประจำตัวสมาชิก
โอ๊ค
ขาประจำ
ขาประจำ
team: udon108 team
Bike: intense spyder, intense 5.5 fro, intense 6.6 evp, intense socom fro,intense carbine sl

แนะนำร้านไฟฉายนะครับ ร้าน sunflashlight ครับ

โพสต์ โดย โอ๊ค »

พอดีเห็นเป็นร้านใหญ่ในเน๊ต พวกผมซื้อจากร้านนี้ประจำครับ ช่วงหลังๆ thaipowerlight.com จะแบ่งออกมาเป็นร้านย่อยๆโดยขายส่งอย่างเดียว เจอร้านนี้มา บริการโดนใจมากครับ เลยอยากแนะนำ
เว็ปนี้นะครับ
www.sunflashlight.blogspot.com ครับ ลองเข้าไปดูนะครับ เฮียเอ เจ้าของร้านให้คำปรึกษาดีมากครับ ส่วนตัวตอนนี้ผมใช้ klarus st-2c ครับ ลองดู spec นะครับ เอามาปลดประจำการเจ้า jetbeam st-cycler ครับ :lol:
โอ๊ค
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: intense spyder, intense 5.5 fro, intense 6.6 evp, intense socom fro,intense carbine sl

Re: แนะนำร้านไฟฉายนะครับ ร้าน sunflashlight ครับ

http://sunflashlight.blogspot.com/2013/ ... xm-l2.html
ตัวนี้ครับ runtime ได้ตาม spec วงspot กว้างมากๆ spill ก็เข้ม แสงบานสุดๆแต่ไม่พุ่ง เหมาะกับไฟจักรยานครับ :D
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

Re: แนะนำร้านไฟฉายนะครับ ร้าน sunflashlight ครับ

โพสต์ โดย ota_hay »

เป็นแฟนเพจเว็บนี้เหมือนกันครับ

ผมขอรบกวนถามนอกเรื่องหน่อยนะครับ เนื่องจากผมใช้ jetbeam cycler เหมือนกัน
อยากถามว่ากระบอกของคุณโอ๊ค เวลาเปิดโหมด high มันมีอาการแสงกระพริบรบกวนหรือเปล่าครับ
เหมือนไฟมันไม่เสถียร แต่ถ้าเป็นโหมด mid หรือ low ไม่เป็นครับ
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
โอ๊ค
ขาประจำ
ขาประจำ

กระพริบครับ ถ้าถ่านที่ใช้เป็นตัว ไม่ค่อยดี พวก ultrafire trushfire ครับ อากการคือสว่างสุดแล้ววูปแล้วสว่างครับ แต่อาการทั้งหมดมันจะไม่มีถ้าใช้ถ้ายี่ห้อทั้งหลายครับ ผมใช้ถ่าน jetbeam ไม่เป็นครับ มีเรื่องตลกมาเล่าด้วยครับ ผมขึ้นเขาและพกถ่าน ultrafire ใส่ไฟฉายตัวใหม่ผม เสปกระบุ 3500 มิลลิแอมป์ ใช้ได้ครึ่งชม ดับเลย เทียบกับถ่าน jetbeam ใช้ได้ ชั่วโมงครึ่งสบายๆ ทั้งที่ถ่าน ระบุแค่ 2300 มิลลิแอมป์ :lol:
ลาขาดดีกว่ากับถ่านไม่มียี่ห้อครับ ดับกลางป่านี่เสร็จเลย นรกสุดๆ :(
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo

โอ้ว ตรงประเด็น ถ่านที่ใช้อยู่เป็น ultrafire สีชมพูครับ
สงสัยต้องลองหาถ่านที่ดีกว่านี้มาใช้บ้างแล้ว
ขอบคุณมากครับ
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
waranon1974
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Super Six EVO Hi-Mod
ตำแหน่ง: 111/11 ถนนรัษฎา ตำบลทับเที่ยง อำเภอเมือง จังหวัดตรัง 92000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย waranon1974 »

ขอบคุณครับ
harry2000
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย harry2000 »

โอ๊ค เขียน:http://sunflashlight.blogspot.com/2013/ ... xm-l2.html
ตัวนี้ครับ runtime ได้ตาม spec วงspot กว้างมากๆ spill ก็เข้ม แสงบานสุดๆแต่ไม่พุ่ง เหมาะกับไฟจักรยานครับ :D
รวบกวนสอบถามหน่อยครับ ตัวนี้มีปัญหากระพริบเปลี่ยนโหมดเองเวลากระแทก หรือสั่นแรงๆหรือเปล่าครับ ของผมใช่ MT26 เวลาคลายหัวเพื่อเปลี่ยนโหมดเพื่อใช่โหมดโลว์ มันชอบเปลี่ยนโหมดเอง ขอบคุณครับ
โอ๊ค
ขาประจำ
ขาประจำ

harry2000 เขียน:
โอ๊ค เขียน:http://sunflashlight.blogspot.com/2013/ ... xm-l2.html
รวบกวนสอบถามหน่อยครับ ตัวนี้มีปัญหากระพริบเปลี่ยนโหมดเองเวลากระแทก หรือสั่นแรงๆหรือเปล่าครับ ของผมใช่ MT26 เวลาคลายหัวเพื่อเปลี่ยนโหมดเพื่อใช่โหมดโลว์ มันชอบเปลี่ยนโหมดเอง ขอบคุณครับ
ขอโทษนะครับ พอรู้ปัญหาแล้วแต่ mt 26 มันเป็นไฟฉายตัวไหนหรอครับ ใช่ nite core มั้ยครับ ถ้าเป็นผม ผมจะคลายหัว แล้ว เปิดโหมดที่มันชอบเปลี่ยนเอง ตบๆไฟฉายกับมือแรงๆ ถ้ามันเปลี่ยน mode เอง เครมเลยครับ เพราะไฟฉายแบบ nitecore การผิดพลาดแบบนี้น่าจะมาจากแผงวงจรครับ เนื่องจากไฟฉายแพง ไม่น่าจะมีปัญหาแบบนี้ครับ
harry2000
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย harry2000 »

[/quote]
ขอโทษนะครับ พอรู้ปัญหาแล้วแต่ mt 26 มันเป็นไฟฉายตัวไหนหรอครับ ใช่ nite core มั้ยครับ ถ้าเป็นผม ผมจะคลายหัว แล้ว เปิดโหมดที่มันชอบเปลี่ยนเอง ตบๆไฟฉายกับมือแรงๆ ถ้ามันเปลี่ยน mode เอง เครมเลยครับ เพราะไฟฉายแบบ nitecore การผิดพลาดแบบนี้น่าจะมาจากแผงวงจรครับ เนื่องจากไฟฉายแพง ไม่น่าจะมีปัญหาแบบนี้ครับ[/quote]

ครับ nitecore mt26 แบบหมุนหัวครับ เมื่อวานลองสังเกตุดูที่ถ่านที่ใช่ประจำ กับถ่านที่แถมมา มันยาวไม่เท่ากันครับ ถ่านที่ผมใช่ประจำเป็นถ่านที่แกะมาจากโน๊ตบุคครับ มันสั้นกว่ากันครับ ที่แถมมาเป็นของ 3G ลองเปิดแล้วลองตบๆดูมันไม่เปลี่ยนครับ แต่แบต3G ผมไม่ค่อยได้ใช่ครับ เดียวว่าจะลองใส่รถ MTB ใช่งานดูว่ามันเปลี่ยหรือเปล่า ถ้าไม่เปลี่ยนแสดงว่าถ่านโน๊ตบุคมันสั้นไปทำให้ในรังถ่านหลวม จะได้หาแบตมาเปลี่ยนใหม่ ขอบคุณครับคุณโอ๊ต :D
โอ๊ค
ขาประจำ
ขาประจำ

อย่างนั้นคงต้องซื้อแม่เหล็กติดหัวครับ ตัวละ 5-8 ครับ น่าจะ work ครับ
http://www.thaipowerlight.com/Battery-C ... กติดหัวแบต
phitaya
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเมืองสุพรรณ
Bike: bianchi,trek,rossetti

โพสต์ โดย phitaya »

ขอถามคุณโอ๊ดหน่อยว่า klarus st-2c ที่คุณใช้ แสงที่ส่องออกมาเป็น 1.สว่างทั่วไปหมด หรือ 2. มีดวงตรงกลางที่สว่างกว่ารอบๆ หรืออย่างไร
กำลังหาตัวที่ถูกใจอยู่ สนใจFENIX TK35 ก็ดูจะเทอะทะไปหน่อย klarus st-2c เหมาะดี เห็นที่เวปคุณแนะนำมาฉายไปที่โกดังดูจะสว่างแบบ 1.ซึ่งผมก็ไม่ชอบ
โอ๊ค
ขาประจำ
ขาประจำ

phitaya เขียน:ขอถามคุณโอ๊ดหน่อยว่า klarus st-2c ที่คุณใช้ แสงที่ส่องออกมาเป็น 1.สว่างทั่วไปหมด หรือ 2. มีดวงตรงกลางที่สว่างกว่ารอบๆ หรืออย่างไร
กำลังหาตัวที่ถูกใจอยู่ สนใจFENIX TK35 ก็ดูจะเทอะทะไปหน่อย klarus st-2c เหมาะดี เห็นที่เวปคุณแนะนำมาฉายไปที่โกดังดูจะสว่างแบบ 1.ซึ่งผมก็ไม่ชอบ
เข้าใจแบบนี้ก่อนนะครับปรกติแสงไฟฉาย(ยกเว้น แบบ zoom)จะมี spot กับ spill ครับ
spot คือไอ้เข้มๆตรงกลาง ส่วน spill ก็เป็นแสงจางๆโดยรอบครับเหมือนแสงทรงกฎของพระอาทิตย์ครับ ปรกติเวลาเราปั่นจักรยาน ควรจะได้แสงแบบที่ 1 คือสว่างทั่วไปหมด แต่จริงๆวงกลางมันกว้างมากครับ ทำให้เห็นแบบนั้น จะปลอดภัยกว่ามากครับ เนื่องจากเห็นกลางและซ้ายขวาชัดเจนครับ แต่ สำหรับ tk 35 เป็นไฟฉายยุทธการให้แสงกว้างและพุ่งในตัวเดียวคือว่าส่องไปหาโจรใต้ จะไม่มีที่หลบเลยครับ อย่างที่ฝรั่งบอก no where to hide คนเดินป่าจะชอบ แต่นักปั่นจักรยานจะไม่ค่อยชอบครับ เนื่องจากเวลาปั่นจักรยานมองทางไหนจะปั่นไปทางนั้นครับถ้ามองกลางนานๆแล้วจ้ามาก พอเจออุปสรรค์ แล้วมองข้างไม่เห็นว่าไปได้ หรือมีอุปสรรค์หรือเปล่ามันจะอันตรายครับ ไฟที่เสนอมาเป็นแบบที่ 1 สว่างโดยรอบ เหมาะกับจักรยานมากกว่าครับ
ปล. เมื่อวาน ปั่น 50 กม เริ่มออกเกือบทุ่ม กลับสามทุ่มยี่สิบเปิดโหมด แรงสุด ถ่าน 3400 mah สองชั่วโมงติดเอาอยู่สบายครับ แสงยังไม่ดร๊อบ แต่ถ้าเทียบกับไฟที่ lumin เท่ากัน ดูที่ตรงกลาง ตัวนี้จะเข้มน้อยกว่าเนื่องจากไม่ได้บีบไฟมาตรงกลาง แต่เป็นการเกลี่ยออกด้านข้าง แต่รวมๆก็สว่างมากครับ :D
DNA-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896796313
ตำแหน่ง: ถนน หน ทาง

โพสต์ โดย DNA- »

เยอะเลย ร้านขายเค้าก็ต้องดูแลลูกค้าเป็นอย่างดี

ต่างจากอย่างผม ดูแลเองได้เล็กน้อย เพราะส่วนใหญ่ซื้อมา Stock เองต่างจากเจ้าใหญ่ ๆ เค้าติดต่อเคลมกลับไปได้ง่ายกว่าหากมีปัญหา :mrgreen:

แต่ส่วนใหญ่ใช้ NO NAME :D
ooat.ks
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0909349855LINE ID:ooat.ks
Bike: Ridley Ignite

โพสต์ โดย ooat.ks »

ผมใช้อันนี้แสงกว้างดีครับ
LINE ID : ooat.ks
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อวันก่อนพึ่งสั่งซื้อไฟฉายให้พ่อตา + เครื่องชาร์จให้ตัวเอง + ปากกาแบบมีไฟฉายกับแสงเลเซอร์ในตัวมาเล่นกับแมว
บริการดีครับ ส่งของเร็ว แจ้งเลข ems ให้ลูกค้าทราบ(ไม่ต้องถามเหมือนร้านอื่น ๆ )

ปล.ช่วงนี้มีไฟฉายคาดหัวราคาไม่แพง เข้ามาใหม่หลายตัว
เอามาประยุกต์ติดตั้งกับจักรยานก็น่าสนใจดีนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไฟส่องสว่าง / อุปกรณ์อิเลคโทรนิคอื่นๆ”