jetbeam br10 gt ทำไมแต่ก่อนมันไม่มีแบบนี้บ้างน้อ

PELE
สมาชิก
สมาชิก

Re: jetbeam br10 gt ทำไมแต่ก่อนมันไม่มีแบบนี้บ้างน้อ

โพสต์ โดย PELE »

จึกๆ
schansat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 032200734
team: SUENCO
Bike: Bianchi Impulso 105
ติดต่อ:

Re: jetbeam br10 gt ทำไมแต่ก่อนมันไม่มีแบบนี้บ้างน้อ

โพสต์ โดย schansat »

รอมีจักรยานก่อน ต้องหาใช้สักอันครับ
น้าชาติ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: พังงา
Bike: FUJI roubaix 1.1 2014
ตำแหน่ง: เมืองพังงา

โพสต์ โดย น้าชาติ »

ถ่านชาร์ตตรงรุ่น ก้อนกี่บาทได้ครับ
จะขาเล็ก ขาใหญ่ จะมือใหม่ หรือมือเก่า
คุณก็คือ หมู่เรา พลพรรค รัก จักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
โอ๊ค
ขาประจำ
ขาประจำ
team: udon108 team
Bike: intense spyder, intense 5.5 fro, intense 6.6 evp, intense socom fro,intense carbine sl

โพสต์ โดย โอ๊ค »

น้าชาติ เขียน:ถ่านชาร์ตตรงรุ่น ก้อนกี่บาทได้ครับ
ถ่าน 18650 ตรงรุ่นมียี่ห้อ ประมาณ ก้อนละ สองร้อยบาทขึ้นไปครับ
ส่วนตัวผมใช้ panasonic 3400 mah ไม่มีวงจร นี่ สามร้อยยี่สิบบาทมั้งครับ shin crop นำเข้าครับ
ยี่ห้อแพงๆ พวก aw นี่แพงสุด ก็เห็น ห้าร้อยห้าสิบบาทนะครับ

แต่พวก ultra fire , trust fire ที่ก้อนละร้อยกว่าบาท นี่แทบจะใช้ไม่ได้กับ ไฟฉายใหม่ๆครับ จ่ายกระแสน้อย ความจุดไม่ตรง เปิดแป๊ปเดียว ตัวไฟฉายก็ตัดแล้วครับ
โอ๊ค
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: intense spyder, intense 5.5 fro, intense 6.6 evp, intense socom fro,intense carbine sl

แบบที่ใช้จะเป็นอันนี้นะครับ
รูปภาพ

ส่วนถูกๆ toriyama ตัว นี้ 190 บาทก็ใช้ได้แล้วครับ
รูปภาพ
pook9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816689944
Bike: Ggant xtc-rm-bd1 Dahon Boardwalk

โพสต์ โดย pook9 »

ปัก
สุขอื่นใด เหนือกว่าความสงบ ย่อมไม่มี
Redrum
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Redrum »

http://www.jetbeamlight.com/AboutUs.asp

ผมลองดูในเวปของเขาโดยตรง เห็นว่าเป็นสัญชาติจีน 100% เลยนะครับ ก็เลยสงสัยครับว่าที่มาที่ไปของสัญชาติเยอรมันเป็นอย่างไร???

ถ้าเทียบกับ fenix ก็คงแปลกๆ เพราะดูจากชื่อยี่ห้อแล้วไม่เทียบได้

ยังไงรบกวนขอความรู้ด้วยครับ กลัวโดนจีนหลอก
Dzaod
สมาชิก
สมาชิก
Bike: CUBE Pelotan SL

โพสต์ โดย Dzaod »

ชอบๆ
โอ๊ค
ขาประจำ
ขาประจำ

Redrum เขียน:http://www.jetbeamlight.com/AboutUs.asp

ผมลองดูในเวปของเขาโดยตรง เห็นว่าเป็นสัญชาติจีน 100% เลยนะครับ ก็เลยสงสัยครับว่าที่มาที่ไปของสัญชาติเยอรมันเป็นอย่างไร???

ถ้าเทียบกับ fenix ก็คงแปลกๆ เพราะดูจากชื่อยี่ห้อแล้วไม่เทียบได้

ยังไงรบกวนขอความรู้ด้วยครับ กลัวโดนจีนหลอก
ไม่รู้จะอธิบายยังไง fenix ก็ทำในจีน 100 % apple ก็ทำในจีน 100%
เวลาดูไฟฉาย ต้องลอง serch ยี่ห้อใน google ดูครับ ส่วนตัว jetbeam ทนพอๆกับ fenix , fenix ออกมาหลายรุ่นกว่า fenix ทนจริงแต่ที่ใช้ในกลุ่มก็ส่งซ่อมหลายทีแล้ว คือไฟระดับนี้ ยังไงก็ทนกว่าตัว เจ็ดแปดร้อยแน่นอนครับ เค้าคงต้องรักษาคุณภาพแบรน์ พอสมควรครับ
jetbeam เป็นของเยอรมัน ออกแบบ ทำในจีนครับ จข ร้านไฟฉาย ร้านดังเป็นคนให้ข้อมูลมาครับ และ jetbeam แพง กว่า fenix ใน ซีรี่ย์ เดียวกันครับได้รับการยอมรับ และรีวิว จากพวกเล่นไฟฉายทั่วโลกครับ
Redrum
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Redrum »

โอ๊ค เขียน:
Redrum เขียน:http://www.jetbeamlight.com/AboutUs.asp

ไม่รู้จะอธิบายยังไง fenix ก็ทำในจีน 100 % apple ก็ทำในจีน 100%
เวลาดูไฟฉาย ต้องลอง serch ยี่ห้อใน google ดูครับ ส่วนตัว jetbeam ทนพอๆกับ fenix , fenix ออกมาหลายรุ่นกว่า fenix ทนจริงแต่ที่ใช้ในกลุ่มก็ส่งซ่อมหลายทีแล้ว คือไฟระดับนี้ ยังไงก็ทนกว่าตัว เจ็ดแปดร้อยแน่นอนครับ เค้าคงต้องรักษาคุณภาพแบรน์ พอสมควรครับ
jetbeam เป็นของเยอรมัน ออกแบบ ทำในจีนครับ จข ร้านไฟฉาย ร้านดังเป็นคนให้ข้อมูลมาครับ และ jetbeam แพง กว่า fenix ใน ซีรี่ย์ เดียวกันครับได้รับการยอมรับ และรีวิว จากพวกเล่นไฟฉายทั่วโลกครับ
คำว่าคนขายให้ข้อมูลแหละครับ ที่ไม่น่าเชื่อ

เข้าไปดูในเวป ภาษาจีนล้วนๆ เลย ทำให้ค่อนข้างมั่นใจว่าเป็นยี่ห้อจีนแน่นอน ผิดกับ apple หรือ fenix ที่เป็นยี่ห้อฝรั่งแต่อาจจะทำในจีน
ถ้าเป็นยี่ห้อเยอรมันจริงๆ จะทำที่ไหนก็เลยแต่ แต่อย่างน้อยเวปไซท์หลักน่าจะต้องเป็นภาษาอังกฤษ หรือภาษาท้องถิ่นของแบรนด์ก่อน

ส่วนเรื่องทนยังไง รักษาชื่อเสียงยังไง ก็ว่ากันอีกเรื่องครับ

สิ่งที่ผมให้ความสำคัญที่น่าสนใจมากกว่าคือ บ. ผู้นำเข้าเป็นใคร และมีนโยบายการรับผิดชอบอย่างไร เพราะไม่ว่ายี่ห้ออะไร ถ้าเข้ามาขายในไทยแบบหิ้วมาเอง ก็ยากจะเชื่อถือ
ต้องหาแบบมี บ.นำเข้า ชัดเจน มีชื่อเสียงก็ยิ่งดี แบบนี้น่าจะเชื่อถือได้ครับ
ota_hay
ขาประจำ
ขาประจำ
team: unknow device
Bike: Wahoo 29er , TrinX Z5 MiniVelo
ตำแหน่ง: จันทบุรี

โพสต์ โดย ota_hay »

บ.นำเข้าก็น่าจะไทยพาวเวอร์ไลท์นั่นแหล่ะครับ
จำหน่าย jetbeam fenix olight nitecore sunwayman Eagletac ฯ

ยี่ห้อ Jetbeam เป็นไฟฉายแบรนด์ชั้นนำครับไม่ต้องห่วงเรื่องคุณภาพ
เรื่องการผลิตที่ไหนหรือเป็นบริษัทของประเทศอะไร สำหรับผมไม่สำคัญเลยครับ
ขอให้มีคุณภาพดี ฟังชั่นถูกใจ ไม่งอแงก็พอ

ปล.ผมมีไฟฉายไม่เยอะครับยี่ห้อล่ะอัน ITP i3eos(AAA)4ปี
Sunwayman M10A(AA)1ปี
Jetbeam Cycle(18650)2ปี
Nitecore P10(18650)พึ่งซื้อไม่นาน
แต่ละอันใช้เกินปีไม่เคยพังเลยครับ ทำตกหล่นมาไม่รู้กี่รอบ บางอันก็ขายต่อเพื่ออัพเกรดไปลองเทคโนโลยีในตัวใหม่ ๆ บ้าง
Thaimtb มีบอร์ด"ไฟส่องสว่าง/อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์" แล้วนะครับ >>> http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=775
เณรแอร์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: โรงพยาบาลสกลนคร
Bike: MOSSO
ตำแหน่ง: ร.พ.สกลนคร ต.ธาตุเชิงชุม อ.เมือง จ.สกลนคร 47000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เณรแอร์ »

yes
Wattana_69
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0800609090

โพสต์ โดย Wattana_69 »

มันต้องแบบนี้
mcgathekop
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-5648488
team: เสือดอยคำ...เจียงใหม่เจ้า
Bike: หมอบคาร์บอน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mcgathekop »

พึ่งได้ลองใช้ สว่างมากครับ ใช้งานจริงเปิดแค่โหมด Mid ก็เพียงพอแล้วครับ วัสดุที่ทำดีมาก แต่ติอยู่หน่อยตรงชุดขาจับเวลาเสียบไฟฉายเข้าไปแล้ว มันจะไม่แน่นสนิทจะขยับได้ ซึ่งทำให้เวลาปั่นจะมีเสียงตัวไฟฉายกระทบกับขาจับ คงต้องหาแผ่นยางมารองในร่องเสียบให้มันแน่นขึ้น หรือใครมีวิธีอื่นก็นำเสนอมาได้นะครับ
".. Liverpool in my heart.. "
www.facebook.com/groups/hongneua/
***อ้ายคนจนจ๋ำต้องทนปั่นรถถีบ***
notendobe
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Nirone7

โพสต์ โดย notendobe »

mcgathekop เขียน:พึ่งได้ลองใช้ สว่างมากครับ ใช้งานจริงเปิดแค่โหมด Mid ก็เพียงพอแล้วครับ วัสดุที่ทำดีมาก แต่ติอยู่หน่อยตรงชุดขาจับเวลาเสียบไฟฉายเข้าไปแล้ว มันจะไม่แน่นสนิทจะขยับได้ ซึ่งทำให้เวลาปั่นจะมีเสียงตัวไฟฉายกระทบกับขาจับ คงต้องหาแผ่นยางมารองในร่องเสียบให้มันแน่นขึ้น หรือใครมีวิธีอื่นก็นำเสนอมาได้นะครับ
เพิ่งได้ลองวันแรกเหมือนกันครับ
เจอปัญหาเหมือนกันเลยครับ ปั่นๆไปผมเสียวตัวไฟฉายมันจะหล่นจริงๆ พรุ่งนี้ว่าจะลองหาเคเบิ้ลไทร์มารัดให้แน่นหน่อยครับ
แต่เจอแบบนี้ แอบเซ็งเล็กน้อยครับ :roll:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไฟส่องสว่าง / อุปกรณ์อิเลคโทรนิคอื่นๆ”