รบกวนเรียนสอบถาม ท่านที่เคยใช้ กล้องรุ่นนี้ครับ

กล้องติดรถ /พกพาไปปั่นจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
phubass
สมาชิก
สมาชิก
Bike: marathon

รบกวนเรียนสอบถาม ท่านที่เคยใช้ กล้องรุ่นนี้ครับ

โพสต์ โดย phubass »

[img]http://upload.one2car.com/download.aspx ... SUOBCDAMN3[42BQC[/img]
คือตอนนี้ผมใช้กล้องรุ่นนี้ อยู่ครับ แต่ ไฟลืวีดีโอเหมือนจะตัดทุก 5 นาที มีทางทำให้ถ่ายได้ยาวๆมั้ยครับ แล้ว ผมอยากรีเซ็ท เวลา ของกล้องด้วย
คู่มือไม่เห็นบอก หรือบอก ก็ไม่รู้ ที่สำคัญผมทำคู่มือหายไปแล้ว

กราบขอบพระคุณ สำหรับคำตอบด้วยครับ
ไฟล์แนบ
spd_2013102692037_b.jpg (22.94 KiB) เข้าดูแล้ว 4154 ครั้ง
วงดนตรึของผมครับ มีผลงาน แต่ไม่มีวาสนาได้ออกอัลบั้มครับHIPPO
ดาวนโหลด ริงโทนและเสียงรอสาย วง HIPPO อัลบั้ม HIPPO In Loveได้ที่ กด *492278 โทรออก แล้วตามด้วยรหัส 63(ค่าบริการนาที ละ 5 บาท)
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

Re: รบกวนเรียนสอบถาม ท่านที่เคยใช้ กล้องรุ่นนี้ครับ

โพสต์ โดย woodyvuth »

ใช้อยู่ครับ ภาพที่ได้ไม่ค่อยดี สีจะเพี๊ยนๆ แต่ก็สมราคาพันกว่าบาท.. :mrgreen:
โดยปรกติ กล้องรุ่นนี้จะตัดไฟล์ทุกๆห้านาที เนื่องจากเป็นกล้องที่เค๊าใช้บันทึกอุบัติเหตุ ไม่ใช่กล้องVDO ทั่วๆไป ไฟล์ภาพเป็น AVI ซึ่งใหญ่มาก..
อีกอย่างถ้าถ่านหมด หรือถอดถ่านออก จะต้องตั้งเวลาใหม่ทุกครั้ง...
ในคู่มือมีบอกวีธีการตั้งเวลา แต่อธิบายยาวมาก... เคยอ่านตอนซื้อมาครั้งเดียว แต่ตอนนี้ ก็ยังหาคู่มือไม่เจอเหมือนกัน :lol:
ลองดูท่านอื่นๆก่อน เผื่อจะมีใครอธิบายได้ชัดเจน
ไว้ผมหาคู่มือเจอแล้วจะมาตอบอีกครั้งครับ
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
phubass
สมาชิก
สมาชิก
Bike: marathon

Re: รบกวนเรียนสอบถาม ท่านที่เคยใช้ กล้องรุ่นนี้ครับ

โพสต์ โดย phubass »

ขอบคุณ คุณwoodyvuth มากครับ ผมตั้งเวลาได้แล้วแต่ตตอนถ่าย บางทีถ่ายได้เป็นไฟล์สั้นๆ แล้วก็ต่อๆกันไป บางที ก็ได้ไฟล์เดียวแล้วก็ดับครับ
วงดนตรึของผมครับ มีผลงาน แต่ไม่มีวาสนาได้ออกอัลบั้มครับHIPPO
ดาวนโหลด ริงโทนและเสียงรอสาย วง HIPPO อัลบั้ม HIPPO In Loveได้ที่ กด *492278 โทรออก แล้วตามด้วยรหัส 63(ค่าบริการนาที ละ 5 บาท)
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

ถ้าถ่ายไปแล้วดับ แสดงว่าไฟอ่อน แนะนำให้ใช้ถ่านชาร์ทดีๆครับ จะถ่ายได้เป็นวันเลย ดีกว่าถ่านอัลคาไลน์เยอะ และ SD Card ให้ใช้แบบความเร็วสูงๆ ยิ่งClass 10 จะยิ่งดี ถ่ายข้อมูลเร็วกว่า ปัญหาของผมคือไมค์ ไม่ดี ไม่ไว และบันทึกอะไรไม่ได้ เวลาตัดต่อ ก็เลยตัดเสียงเดิมออก เอาเพลง Mp3ใส่แทนไปเลย
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Sport Camera”