เราสามารถโอนข้อมูลจาก Nike+ Running ไปที่ Endomondo ได้หรือเปล่าครับ???

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
Onzen
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Impulso 2014

เราสามารถโอนข้อมูลจาก Nike+ Running ไปที่ Endomondo ได้หรือเปล่าครับ???

โพสต์ โดย Onzen »

ปกติผมจะวิ่งโดยใช้เจ้า Nike+ Running เป็นประจำครับ สะสมถ้วย,ไมล์ แล้วก็มีกลุ่มเพื่อนในแอพพอสมควร เลยไม่อยากเปลี่ยนแอพ แต่ตอนนี้หันมาปั่นจักรยานเลยใช้ Endomondo ตอนปั่นครับ แต่ใน Endo ก็มีหลายๆ challenge ที่คิดระยะทั้งวิ่งกับ ปั่นด้วย เลยอยากหาวิธี Sync ข้อมูลระหว่างแอพทั้ง 2 ตัวครับไม่รู้ว่าทำได้หรือเปล่า เคยลองเปืดแอพทั้ง 2 พร้อมกัน ผมเปิด Endo ก่อน แล้วค่อยมาเปิด Nike+ (run foreground) สรุปว่า Endo มันหยุดนับไปเลย แต่ผมยังไม่ได้ ลอง เปิด Nike+ ก่อนแล้วค่อยตามด้วย Endo นะครับ (จริงๆ ไม่อยากเปิด 2 แอพพร้อมกันเท่าไหร่ผมใช้ Iphone4 ปกติ Ram ก็ไม่พอใช้อยู่และ เปิด แอพ 2 ตัวนี่ช้าหน่วงสุดๆ)

แล้วถ้าสมมุติแอพ 2 ตัวนี้มัน sync ข้อมูลกันไม่ได้ ถ้าผมหาพวกนาฬิกาสำหรับออกกำลังมาใช้ เช่น Garmin 910xt แล้วเปิด Nike+ ตอนวิ่งแล้วค่อยมา sync ข้อมูลจาก นาฬิกา เข้า Endo จะสามารถทำได้หรือเปล่าครับ

ถ้าถามอะไรงงๆ ก็ขออภัยนะครับ มือใหม่ ปกติวิ่งก็ใช้แค่ Nike+ อย่างเดียวเลย Heart Rate, นาฬิกาอะไรไม่เคยใช้ ไม่เคยสนใจ วิ่งตามมีตามเกิด แต่พอมาปั่นจักรยาน...... accessory เพียบบบบบบ เลยอยากลองใช้ดูบ้างอ่ะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”