[ขอคำแนะนำ]Bluetooth headset สำหรับปั่นจักรยาน

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
lokoong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Canyon Aeroad CF

[ขอคำแนะนำ]Bluetooth headset สำหรับปั่นจักรยาน

โพสต์ โดย lokoong »

พอดีขณะปั่นจักรยานบางครั้งก็จะมีสายสำคัญโทรเข้ามา
ขี่มือเดียวก็ยาก หลุดกลุ่มหมดแรงครับ
อยากหาดีๆตัดเสียงรบกวน กันน้ำ และไม่หลุดหายง่ายๆอ่ะคับ
แนะนำด้วยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
waratino
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0867482429
Bike: Trek 4300

Re: [ขอคำแนะนำ]Bluetooth headset สำหรับปั่นจักรยาน

โพสต์ โดย waratino »

ตอนนี้ผมใช้ Rapoo 6020 แบบครอบหัวครับ แบตอึดดี ไม่กวนสัญญาณกับ edge 510 ด้วย สามารถ LiveTrack + ฟังเพลงไปพร้อมกัน (มือถือผม Galaxy s2 เก่าๆ)

ก้านหูฟังก็เกี่ยวคร่อมท้ายหมวกได้พอดี แง้มๆหูไว้ฟังเสียงแตรรถข้างหลังนิดนึง

แต่เวลาโทรศัพท์พร้อมกับปั่นไปด้วยมันจะมีเสียงลมนะครับ ปลายสายบอกมา แต่ตัวอื่นคงไม่ต่างกัน เพราะรูไมค์มันชี้ไปด้านหน้า เหอๆ
ขาไม่แรง และรถแพง....ไม่มีตังค์ซื้อ T T
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”