จะนำสินค้าของ Runtastic เข้ามาขาย

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
mahakan
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 66828270303
Bike: Bianchi

จะนำสินค้าของ Runtastic เข้ามาขาย

โพสต์ โดย mahakan »

ถึงเพื่อนๆ ผู้รักการออกกำลังที่รักทุกคนครับ
พอดีอยากจะเอาสินค้าของ Runtastic เข้ามาขายในไทยนะครับ
ก็เลยรบกวนเพื่อนๆ ช่วยดูให้หน่อยว่ามีตัวไหนน่าสนใจบ้าง หรือว่าเพื่อนๆ สนใจตัวไหนเป็นพิเศษจะได้สั่ง (หรือหิ้วดี)เข้ามานะครับ
มีรูปอยู่ด้านล่างนะครับ :P
อย่างเช่น
1. Heart rate combo monitor
2. Heart rate monitor
3. Sport Armband
4. GPS watch with Heart Rate
ส่วนทางปั่นจักรยานก็มี
1. Speed&cadence sensor
2. Bike case for iPhone&Android
ส่วนที่เหลือก็เป็น
ที่ชั่งน้ำหนัก ถุงมือแล้วก็ Battery case
ผมว่าจะเอามาขายในราคา 2,XXX-3,XXX ยังไม่ได้รวมค่าขนส่งเลยครับ เพื่อนๆคิดว่าไงครับ :mrgreen:

รูปภาพ[/url] รูปภาพ[/img]

รูปภาพ

เพื่อนๆ สนใจตัวไหนก็ลองโหวตดูนะครับ
เพิ่มเติม ;)
สำหรับเพื่อนๆที่ยังไม่รู้จักว่า Runtastic คืออะไร ผมมีข้อมูลที่ไปศึกษามาให้
1. บริษัทนี้ก่อตั้งเมื่อปี 2009 ที่ประเทศ Austria ปัจจุบันมี office ที่ Austria และ San Francisco
2. จะเรียกได้ว่าบริษัทนี้เป็นหนึ่งในผู้พัฒนา Wearable device. เอาง่ายๆ เลยก็ อุปกรณ์ส่วมใส่ตั้งเเต่หัวจดเท้าและที่สามารถลิงค์เข้ากับ app บนมือถือได้ นะครับ :P
3. บริษัทนี้มุ่งเน้นด้านการส่งเสริมสุขภาพ หรือที่เรียกว่า Health&wellness นะครับ โดยการนำเสนอขัอมูลในรูปแบบสถิติ กราฟและการเปรียบเทียบซึ่งจะช่วยส่งเสริม กระตุ้น หรือที่เรียกว่า motivate นะเเหละครับ ให้กับผู้ใช้ ดูinterface ข้างล่างนะครับ
รูปภาพ
4. ปัจจุบันมีผู้ใช้ถึง (registered users) ถึง 20,000,000 คน :o (นี้เเหละที่อยากเอาเข้ามา)
5. ค่อนข้างรอบคลุมหลายประเภทกีฬา ผมเองก็ชอบวิ่งกับปั่นจักรยาน :mrgreen:
รูปภาพ
6. มัน support ระบบ iPhone, Android, Windows Phone และก็ BlackBerry.

ถ้าเพื่อนๆ มีข้อมูลเพิ่มเติม สามารถโพสเพิ่มได้เลยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ว่าวต้องลม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Focus Cayo Evo 4.0

Re: จะนำสินค้าของ Runtastic เข้ามาขาย

โพสต์ โดย ว่าวต้องลม »

Heart Rate กับ วัดรอบขา ครับ แต่ต้องเช็คผู้ใช้ส่วนใหญ่ด้วยใช้ ใช้ IPhone รุ่นไหนครับ ของผม IPhone 4 ต่อบลูทูท 4.0 ไม่ได้ ใช้ได้แต่ Herat Rate ที่มีตัวรับสัญญามาให้ เคสโทรศัพท์ก็น่าสนใจเพราะกันน้ำแถมมีที่ปิดเปิดแจ็คกับที่ชาร์แบ็คให้ด้วยแต่ดูราคาจากข้างนอกมาไม่ผ่านแพงไป
งานพิมพ์ด่วน รอรับได้เลยยยยยยยย บริการรับพิมพ์สิ่งพิมพ์ทุกชนิด http://www.thaiutsaha.com
mahakan
สมาชิก
สมาชิก

Re: จะนำสินค้าของ Runtastic เข้ามาขาย

:shock:
เเสดงว่าสิ่งที่ต้องคำนึงถึงคือ
1. Compatibility ใช้มั้ยครับ
2. ราคา
mahakan
สมาชิก
สมาชิก

กลับมาอีกครั้งครับหลังจากไปวิ่งหาเจ้าตัว Runtastic
วันนี้อยากรีวิว เจ้าตัว Bike Case for android ที่เป็น Hardware ส่วนที่เป็น Software จะนำมาเสนอในวันหลังนะครับ

ก่อนอื่นมาดูเจ้ากล่องใส่ของก่อนนะครับ เป็น Bike Case For Android สีขาวครับ ปกติจะมีสองสีคือ ขาวกับดำ เเต่ผมได้ตัวขาวมา
โดยทั่วไปทำออกมาได้ดีมากครับ ตัวกล่องดูดีมีราคา มีรายละเอียดชัดเจน
มีทั้งตัว Key features, Package content และ วิธีติดตั้งพรินท์ ไว้ข้างนอกชัดเจน เป็นภาษาอักฤษกับเยอรมันนะครับ ดูหรูหรามากครับ
รูปภาพ
ต้องขอโทษนะครับที่ไม่ได้มีรูป case อยู่ด้านในมาให้ พอดีได้มาก็เลยรีบเเกะ :oops:

มาดูรูปต่อไปเลยครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ข้างในก็จะมี ตัวcase สายรัด ฟองน้ำเสริม ซึ่งผมใช้มือถือรุ่น Nexus 4 ขนาด 4.7 นิ้ว ใส่ได้พอดีเลยไม่ต้องอัดฟองน้ำเสริมอะไร

ขั้นตอนต่อไปก็นำไปติตตั้งบนตัวจักรยาน ไม่ได้ยากอะไรมากครับ ถ้าไม่แน่ใจสามารถกดดูวิธีติตตั้งใน Youtube ของ Runtastic ได้เลยครับ คอนเฟริ์มว่าง่ายจริงๆ ครับ
รูปภาพ

มาดูด้านหลังของตัวเคสกันครับ ล็อกอยู่ไม่หลุดครับ ปั้นมายังไม่หล่นเลย
รูปภาพ
พอใส่ไปก็จะได้ยินเสียงคลิ๊กก็เป็นอัน OK อยู่แน่นอนครับ

จะใส่แนวตั้งหรือแนวนอนก็ได้ครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

พอใส่เเล้วดูดีมีชาติตระกูลขึ้นเยอะ :lol:
รูปภาพ

เมื่อจับดูตัวเคส พลาสติกทำได้ดีครับ ไม่กรอบแต่เหนียวและกันกระเเทก มีซิลิโคที่เปิดปิดได้ทั้งบนหัวและท้าย ข้างในก็มีแผ่นรองเป็นชั้นๆ เลย ถ้าโทรศัพท์เเน่ไปก็ลอกออกที่ละแผ่นได้ครับ

วันนี้ขอเเค่นี้ก่อนนะครับ เดียวจะมารีวิว ตัว software ให้ทีหลัง
ขอบคุณที่ติตตามครับ :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”