ขอถาม app ที่ใช้ใน android

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
hoow
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816880116

ขอถาม app ที่ใช้ใน android

โพสต์ โดย hoow »

1.ผมใช้สายวัด HR กับ วัดรอบขาของcycleops gps อยู่เราสามารถตั้งในมันทำงานกับRUNTASTICหรือโปรแกมอื่นๆ ได้ไหม ทำอย่างไรครับ
2.ถ้าไม่ได้แน่ มันต้องซื้อ HR กับ วัดรอบขา ได้จากร้านไหนในไทยนะครับ (sport trackerมีแต่HR)
3.ผมว่าถ้า set ระบบนี้ได้มันสะดวกกว่าต้องซื้อไมล์มากๆๆ
4.ถ้าจับจาก GPS ความเร็วกับระยะทางมันจะน้อยกว่าไมล์เสมอ แก้ไขได้ไหม เพราะมันมีผลกับกำลังใจเวลาปั่น
5.ขอบคูณทุกคำตอบ เพราะมันคาใจผมมาตลอด
6. มีใครตั้งระบบ navigater ของไมล์cycleops gps ได้ไหมครับ ขอเบอร์เลยดีกว่าเพราะขอความกรุณาสอนผมด้วย
รูปประจำตัวสมาชิก
AShinomura
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-1575xxx
team: Spin Alone
Bike: LA Bulky 24,Bianchi Kuma 5300

Re: ขอถาม app ที่ใช้ใน android

โพสต์ โดย AShinomura »

ขอตอบข้อ4นะครับ ความเร็วกับระยะทางไม่ได้น้อยนะครับ ผมใช้ Runtastic ระยะทางเป๊ะ แต่ความเร็วมันจะช้ากว่าไมล์เฉพาะของจักรยานครับ เพราะ มัน จับจาก GPS เลยส่งข้อมูลมาช้ากว่านิดหน่อย อาจจะ 1-2 วินาที ประมาณนั้นครับ ขอบคุณครับ :D :D
Bike : Bianchi Kuma 5300

* เมื่อ 195 ปีที่แล้ว " จักรยานคือยานพาหนะที่ดีที่สุดในโลก "
** หากปัจจุบันวันใดโลกขาด " พลังงานกล " จักรยานคือยานพาหนะที่ดีที่สุดในโลก " เช่นเดียวกัน

Prachinburi Club
hisoft
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MixVR
Bike: STRiDA, Trek 1.2 2012

Re: ขอถาม app ที่ใช้ใน android

โพสต์ โดย hisoft »

ข้อหนึง ถ้าผมจำไม่ผิด HR ของ CycleOps และตัววัดรอบขาเป็น ANT+ ครับ ลองเช็ครุ่นโทรศัพท์ว่ามีรองรับ ANT+ หรือไม่ (ถ้า iPhone ต้องใส่ตัวแปลงเพิ่ม ยกเว้น iPhone 5 ที่ยังไม่มีตัวแปลง ต้องซื้อตัววัดที่เป็น Bluetooth 4.0 แทน)
ข้อสาม เอาเข้าจริงก็ไม่สะดวกหรอกครับ แค่ประหยัด ไหนจะกินแบตมือถือ ไหนจะต้องคว้ามากด วุ่นวายกว่ากันมาก แบตมันไม่อึดเหมือนไมล์
ข้อสี่ ถ้าเป็นแบบนั้น แสดงว่าตั้งค่าเส้นรอบวงล้อไม่เป๊ะครับ อย่าง Garmin มันจะมีให้เลือกเป็น auto คิดว่าคงเอาระยะทางจาก GPS มาปรับเส้นรอบวงเองเลย ของผมขึ้นอยู่ที่ 2111 mm
hoow
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0816880116

โพสต์ โดย hoow »

ข้อหนึง ถ้าผมจำไม่ผิด HR ของ CycleOps และตัววัดรอบขาเป็น ANT+ ครับ ลองเช็ครุ่นโทรศัพท์ว่ามีรองรับ ANT+ หรือไม่ (ถ้า iPhone ต้องใส่ตัวแปลงเพิ่ม ยกเว้น iPhone 5 ที่ยังไม่มีตัวแปลง ต้องซื้อตัววัดที่เป็น Bluetooth 4.0 แทน) ผมขอรายละเอียดด้วยครับ ผมใช้imobile iq6 เช็คอย่างไรครับ ส่วนiphoneซื้อตัวแปลงที่ไหน เรียกว่าอะไร

ผมก็ใช้ runtastic มันไม่ได้รับข้อมูลช้า แต่เวลาจบการปั่นแล้วมาดูค่าต่างๆจะน้อยกว่าไมล์เสมอ

มันสะดวกกว่า ไมล์ตรงเวลาหยุดพักแล้วกดหยุดได้เริ่มปั่นก็กดเริ่ม ทำให้recordเป็นทริปเดียวกันแล้วขึ้นเว็ปเลย แต่ไมล์ผมเวลาหยุดพักแล้วมันชอบบันทึกใหม่ทุกครั้ง หรือผมใช้ไม่เป็น

มีใครตั้ง navigater เป็นบ้างครับ
GOBBS
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Lefty Ocho TB
ติดต่อ:

โพสต์ โดย GOBBS »

ผมเคยใช้ Strava มันมีทุกอย่างที่บอก แต่มันต้องเสียเงินนี่สิครับ
Facebook "นพดล ฤกษ์โรจี"
089-0288749 เบอร์เดียวครับ
krissada
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฅนชานเมือง
Bike: CAAD12
ติดต่อ:

โพสต์ โดย krissada »

ผมใช้ endomondo ครับ มีทั้งฟรี และเสียเงิน และแบบรายปี มีคนรีวิววิธีใช้ไว้แล้ว ตอนนี้มีคนไทย ใช้กันเยอะมากครับ
A mind forever voyaging through strange seas of thought, alone
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”