ตรวจสอบว่าandroidของเรามี ant+ หรือไม่

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
Be bee
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek1.1

Re: ตรวจสอบว่าandroidของเรามี ant+ หรือไม่

โพสต์ โดย Be bee »

ขอบคุณมากครับผม
nung4u
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ตรวจสอบว่าandroidของเรามี ant+ หรือไม่

โพสต์ โดย nung4u »

Xiaomi Mi5 (64Gb/3Gb)

Ant Capable: √
Built-in Ant detected: Yes
Usb host support: Yes
Add-on adapter support: Yes

Airplane Mode:
On airplane mode list: No
On toggleable radio list: No

ANT support version info:
Built-in firmware: No
ANT HAL: libantradio.so:Qualcomm UART. Version 1.8.0
ANT HAL service: 4.0.0
ANT Radio Service: 4.14.0
ANT+ Plugins: 3.6.0
Android OS: 6.0.1
รูปประจำตัวสมาชิก
pom_att
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด แอบหมกไปเรื่อย
Bike: Giant defy 1
ตำแหน่ง: ภูเก็ต

โพสต์ โดย pom_att »

nung4u เขียน:Xiaomi Mi5 (64Gb/3Gb)

Ant Capable: √
Built-in Ant detected: Yes
Usb host support: Yes
Add-on adapter support: Yes

Airplane Mode:
On airplane mode list: No
On toggleable radio list: No

ANT support version info:
Built-in firmware: No
ANT HAL: libantradio.so:Qualcomm UART. Version 1.8.0
ANT HAL service: 4.0.0
ANT Radio Service: 4.14.0
ANT+ Plugins: 3.6.0
Android OS: 6.0.1
สรุปใช้ได้มั้ยครับ
สนใจรองเท้าผ้าไทย คลิก
https://www.facebook.com/Onfootheartmade
geoswu
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย geoswu »

รุ่นที่มี มีใครลองเอา heart rate ของการ์มินที่เป็น Ant+ อยู่แล้วมาลองใช้บ้างครับ
อาจใช้กับ endomondo
รบกวนรายงานด้วยครับ
pom_att
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด แอบหมกไปเรื่อย

ล่าสุดผมใช้ lenovo vibe k5 คู่กับสาย hr powertap และ combo sensor bontrager พร้อมกันได้ไม่มีปัญหา
https://www.facebook.com/Onfootheartmade
song4love
สมาชิก
สมาชิก
Bike: -

โพสต์ โดย song4love »

Vivo V3Max ใช้ได้ครับ
den8891
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: เสือหมอบ

โพสต์ โดย den8891 »

pom_att เขียน:อย่างที่รู้ๆกันนะครับว่ามีมือถือไม่กี่ค่ายที่รองรับ ANT+ เท่าที่รุ้กันตอนนี้ก็หนีไม่พ้น ตระกูล samsung กับ sony แต่จริงๆแล้วมันมีมากกว่านั้นครับ เช่น xiaomi mi2 3 4 5 ก็ใช้ได้ทั้งๆที่ตอนแรกเค้าก็ไม่ได้โฆษณาเอาไว้ LG หลายๆรุ่นก็รองรับANT+
แสดงว่ามันน่าจะมีรุ่นอื่นๆอีก(มั้ง)ที่น่าจะใช้ได้

ผมบังเอิญไปเจอแอพเด็ดๆเข้าตัวนึงที่จะทำหน้าที่ตรวจสอบว่ามือถือของเรารองรับ ant+ หรือไม่
นั่นคือ ant tester
โหลดที่นี่เลย >>>>> https://play.google.com/store/apps/deta ... ster&hl=th
มันจะตรวจสอบว่าในเครื่องของเราเนี้ยมีโมดูลที่รองรับสัญญาณแบบ ANT+ มาในตัวจากโรงงานหรือไม่ ถ้าไม่มีแล้วจะใช้แบบ USB แทนได้มั้ย แล้วมีตัวชุดคำสั่งสำหรับแปลสัญญาณรึยัง ถ้าไม่มีมันก็แถมลิ้งมาให้โหลดเลย เรียกว่าครบเครื่องใช้ได้ทีเดียว

ลองเอาไปใช้ทดสอบดูครับ ขนาดไม่ใหญ่มาก ได้ผลอย่างไรช่วยแบ่งปันกันบ้างนะครับ เผือจะช่วยเป็นทางเลือกให้กับคนงบน้อยที่อยากได้ไมล์ดีๆไว้ใช้ทดแทนไมล์เทพราคาแพง

ปล.ผมเคยทดสอบเครื่องของเพื่อนดูแล้วจำนวนหนึ่ง ถ้าจำไม่ผิด ZTE blade ก็มีโมดูลของ ant+ เหมือนกันนะครับ ขาดแต่ชุดแปลสัญญาณ (ant plugin , ant service) ผมไม่ได้โหลดมาทดสอบว่าจะใช้งานจริงๆได้มั้ย

อัพเดท(17/11/59)
รุ่นที่ใช้ได้
samsung ตระกูล galaxy เกือบทุกร่น
sony ตระกูล xperia เกือบทุกรุ่น (จขกท ใช้ e3)
oppo find7
xiaomi mi2 3 4 5
zenfone max
lenovo vibe k5
vivo v3max
รุ่นที่ใช้ไ่ม่ได้
asus zenfone go
ขอรบกวนสอบถามหน่อยคับเพ่ของผมขึ้นแบบนี้แสดงว่ารองรับใช่ไหมคับ แร้วผมต่อทำไงต่อ ถึงจาใช้ได้ ตอนนี้มีโทสับอย่างเดียวต้องซื้ออะไรอีกไหมคับ ถามเพ่สะดสกทางลายขอไอดีไว้ปรึกษาด้วยก้ดีคับ :D ขอบพระคุนมากคับ
ไฟล์แนบ
Screenshot_20170330-002606.png (284.83 KiB) เข้าดูแล้ว 1878 ครั้ง
pom_att
ขาประจำ
ขาประจำ

แบบนี้ซื้อพวก วัดหัวใจ วัดความเร็ว วัดรอบขา วัดวัตต์ ก็ใช้งานได้เลย
อย่าลืมโหลดแอพ wahoo fitness มาใช้ด้วยนะ
skkn
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 095 1670838
Bike: Trek + Tank + Giant + LA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย skkn »

ใช้ samsung J7 ตรวจสอบแล้วได้ผลแบบนี้
ant+ check.jpg
ant+ check.jpg (46.12 KiB) เข้าดูแล้ว 1796 ครั้ง
ลองใช้กับสายคาดอก blackburn ค้นหาไม่พบสัญญาณ
(สายคาดอกซื้อมือ 2 จากในนี้ คนขายบอกเชื่อมต่อด้วย Ant+)

ขอคำแนะนำด้วยครับ / เพิ่งหัดใช้สายคาดอก
pom_att
ขาประจำ
ขาประจำ

skkn เขียน:ใช้ samsung J7 ตรวจสอบแล้วได้ผลแบบนี้
ant+ check.jpg
ลองใช้กับสายคาดอก blackburn ค้นหาไม่พบสัญญาณ
(สายคาดอกซื้อมือ 2 จากในนี้ คนขายบอกเชื่อมต่อด้วย Ant+)

ขอคำแนะนำด้วยครับ / เพิ่งหัดใช้สายคาดอก
ใช้แอฟอะไรครับ ลองwahooยัง
skkn
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 095 1670838
Bike: Trek + Tank + Giant + LA
ติดต่อ:

โพสต์ โดย skkn »

ใช้ Endomondo (ตัวฟรี) คาดสายที่อกแล้วก็ Connect ไม่ได้

เดี๋ยวเย็นนี้จะลอง wahoo ดู

ปกตินี่ต้องทาอะไรก่อนคาดสายไหมครับ

ขอบคุณครับ
pom_att
ขาประจำ
ขาประจำ

เอาน้ำแตะพอชื้นๆก็ใช้ได้แล้วคับ
song4love
สมาชิก
สมาชิก
Bike: -

โพสต์ โดย song4love »

เพิ่มเติม Zenfone 2 se ใช้ Ant+ ได้ครับ
chaysf2521
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0850524540
team: ทีม คนขี่เสือ
Bike: MERIDA MATT , MOSSO 7585,xds,kaze

โพสต์ โดย chaysf2521 »

ขึ้นมาอย่างงี้ใช้อะไรได้บ้างครับ
ผมมีรอบขาการมินใช้ได้มั้ยครับ
ไฟล์แนบ
ขึ้นมาอย่างงี้ใช้อะไรได้บ้างครับ<br />ผมมีรอบขาการมินใช้ได้มั้ยครับ
ขึ้นมาอย่างงี้ใช้อะไรได้บ้างครับ
ผมมีรอบขาการมินใช้ได้มั้ยครับ
IMG_20170712_123755.jpg (119.94 KiB) เข้าดูแล้ว 1711 ครั้ง
:roll: :lol: แค่ลงมือทำชัยชนะมาครึ่งหนึ่งแล้ว :D :D
thusiri
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MERIDA slick rock,C'Dale Rush 400

โพสต์ โดย thusiri »

Samsung galaxy J1 mini ใช้ได้ไหมครับ ...ราคาถูกดี หน้าจอ 4 นิ้ว กำลังดี ไม่ไหญ่มาก ว่าจะซื้อมาทำไมล์ ดู ท่านใดมีรุ่นนี้ รบกวน เทสให้หน่อยครับ....ขอบคุณครับ....
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”