สอบถามเรื่องอุปกรณ์ เซนเซอร์ต่าง ที่ใช้กับสมาร์ทโฟนครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
pattyyllw
สมาชิก
สมาชิก

สอบถามเรื่องอุปกรณ์ เซนเซอร์ต่าง ที่ใช้กับสมาร์ทโฟนครับ

โพสต์ โดย pattyyllw »

อยากทราบว่า ถ้าซื้อพวก เซนเซอร์ พวก รอบขาความเร็ว หัวใจ มาใฃ้กับสามาร์ทโฟน ต้องใฃ้แอฟอะไรบ้างครับ เเล้ว หาซื้อได้ที่ไหน ราคาประมานเท่าไหร่

เนื่องจากไม่อยากเสียตังเพิ่มไปซื้อ Garmin
sak1810
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Caad10 / Panasonic Order / Dahon Boardwalk / Bruno Mini / Java Decaf / Champee-i / Retro MTB

Re: สอบถามเรื่องอุปกรณ์ เซนเซอร์ต่าง ที่ใช้กับสมาร์ทโฟนครับ

โพสต์ โดย sak1810 »

ถ้าใช้ iPhone หรือมือถือรุ่นใหม่ๆ ที่รองรับ Bluetooth 4.0 ลองดู runtastic ครับ ครบทั้ง เซ็นเซอร์ความเร็ว รอบขา หัวใจ แต่ตัวแอฟต้องซื้อแบบpro 199 บาท

ถ้ามือถือเป็น Sony Xperia ที่รองรับ ant+ ก็ใช้แอฟได้หลากหลายขึ้น strava , endomondo
ตัวเซ็นเซอร์ ant+ ก็หาได้ไม่ยากครับ พวก wahoo และอีกหลายยี่ห้อ
nung4u
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: สอบถามเรื่องอุปกรณ์ เซนเซอร์ต่าง ที่ใช้กับสมาร์ทโฟนครับ

โพสต์ โดย nung4u »

ใช้สมาร์ทโฟนรุ่นไรครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
d_blem
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0905690499
Bike: Merida, Dahon
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย d_blem »

สนใจเหมือนกันครับ
ของผม note4 ครับ
nung4u
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nung4u »

note4 มีทั้ง Ant+ และ BT4.1 เลือกเอาตามสะดวกเลยครับส่วนใหญ่ก็ได้หมดน่ะครับ ดูที่บอกว่าใช้กับ Ant+และBT4 ได้
รูปประจำตัวสมาชิก
TorukMakto
สมาชิก
สมาชิก
team: มือใหม่ ยังไม่มีสังกัด
Bike: MTB Giant
ติดต่อ:

โพสต์ โดย TorukMakto »

พอดีผมใช้ Note 4 กับ Bontrager comboset ในแอพ Endomondo ตัว Free ปรากฏว่า ไม่สามารถ connect กับตัว sensor ได้ ผมไปค้นหาใน กูเกิ้ล พบว่า Endomondo ยังมีปัญหากับ ANT+ อยู่นะครับ ตัวที่ผมใช้ Update เวอร์ชั่นล่าสุดแล้ว จึงแจ้งมาให้ทราบครับ

ปล. ผมทดลองกับแอพตัวอื่น สามารถเชื่อมต่อกับ bontrager ได้ปรกติครับเช่น lpBike, ANT+ demo
jackbua
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-867-7547
team: ์Nook-Naan,ECT,6AM,040wakeup
Bike: ฺbianchi nirone7-10speed - specialized hardrock
ตำแหน่ง: ทำงานและปั่นอยู่สุพรรณ กลับมาช่วยเมียซักผ้าที่กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jackbua »

แนะนำใช้ wahoo แล้วค่อย export tcx เข้าเอนโด หรือ ส่งเข้าสตราว่าก็ง่ายครับ
http://www.facebook.com/profile.php?id=100000183834646
จะทำอะไรรีบทำ โลกจะแตกแล้ว
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”