แจ้งวิธีแก้ปัญหา Endomondo version ใหม่ ไม่ Connect รอบขาและตัววัดความเร็วระบบ ant+

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
heroes_off
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086790xxxx
team: ตามใจฉัน
Bike: Emonda ALR / Panasonic Moutain Cat
ตำแหน่ง: นครศรีธรรมราช

แจ้งวิธีแก้ปัญหา Endomondo version ใหม่ ไม่ Connect รอบขาและตัววัดความเร็วระบบ ant+

โพสต์ โดย heroes_off »

แจ้งวิธีแก้ปัญหา Endomondo version ใหม่ ไม่ Connect รอบขาและตัววัดความเร็วระบบ ant+ สำหรับท่านที่ใช้มือถือ Android ที่มีระบบ ant+ และไม่ได้ใช้ garmin นะครับ

ผมเป็นคนนึงที่ใช้มือถือ Android และมือถือรองรับ ant+ พบว่าเมื่อ endomondo ยกเลิก version pro และให้โหลด version ฟรีแบบใหม่ ไม่สามารถ connect รอบขาและ Speed ได้ (จะยกเลิกทำไม T_T) พยายามหาวิธีใช้งานอยู่นานมาก จนมาเจอวิธีนี้และได้ผลครับ
วิธีการแก้ไขมีดังนี้ครับ
1. Uninstall Endomondo Version ล่าสุดในเครื่อง Android (จำ user กับ password หรือ รูปแบบการ login ที่เคยใช้ไว้ด้วยนะครับ)
2.โหลด Endomondo Pro version 9.4.0 โดยให้โหลดเป็น file .apk นะครับ
3. ย้าย File ดังกล่าวไปไว้ที่เครื่อง android
4. ทำการ Install File ตามปกติ (หากมีขึ้นขออนุญาต การลง File จากภายนอกให้เลือก ยอมรับ)
5. ทำการ Login เพื่อเข้าสู่ระบบการใช้งาน
6. เข้าไปที่ Setting >>> Accessory setting >>> Connect to sensor >>> Scan เมื่อหาเจอแล้วให้กด Save
7. ออกไปปั่นเพื่อทดลองการเชื่อมต่อครับ
ผมทดลองเองแล้ว พบว่าข้อมูลมาครบเหมือนเดิมเลยครับ อีโมติคอน kiki
*** อย่าลืมไป ปิด ตั้งค่าการ update app อัตโนมัติใน Google play ด้วยนะครับ ไม่งั้นอาจจะต้องทำใหม่นะครับ ***
ข้อดี - ข้อมูลมาครบ ไม่ต้องซื้อ garmin เพิ่ม (ประหยัดไปหลายตังค์เลย)
ข้อเสีย - หน้าตาไม่สวยเหมือน version ใหม่
ปล. ผมใช้ Node 1.1 รอบขาและตัววัดความเร็วใช้ของ wahoo มือถือ sony xperia s ครับ
ส่วน IOS ผมไม่มีเครื่อง เลยไม่รู้วิธีทำครับ
ท่านใดมีข้อสงสัย สอบถามได้นะครับ จะพยายามหาคำตอบมาให้
*** บางท่านอาจจะรู้อยู่แล้ว ต้องขออภัยด้วยนะครับ ***
ไฟล์แนบ
Screenshot_2015-06-10-19-20-31.png (131.09 KiB) เข้าดูแล้ว 7379 ครั้ง
Screenshot_2015-06-10-19-21-20.png (46.09 KiB) เข้าดูแล้ว 7379 ครั้ง
1.jpg (154.53 KiB) เข้าดูแล้ว 7421 ครั้ง
### ___ จักรยานเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต ___ ###
รูปประจำตัวสมาชิก
chanyut6256
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878588651
team: อิสระ
Bike: Giant TCR SLR
ตำแหน่ง: 39/664 ม.7 ต.บ้านสร้าง อ.บางปะอิน จ.อยุธยา 13170

Re: แจ้งวิธีแก้ปัญหา Endomondo version ใหม่ ไม่ Connect รอบขาและตัววัดความเร็วระบบ ant+

โพสต์ โดย chanyut6256 »

ขอบคุณมากๆคับผม
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”