<<<<< แชร์ปัญหา GARMIN EDGE 510 สัญญาณ ANT+ หลุด>>>>>

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
artto2you
สมาชิก
สมาชิก
team: Featuring Cycling Team
Bike: Bianchi impulso

Re: <<<<< แชร์ปัญหา GARMIN EDGE 510 สัญญาณ ANT+ หลุด>>>>>

โพสต์ โดย artto2you »

Meow-Meow เขียน:
artto2you เขียน:รูปภาพ

อยากสอบถามพี่ๆเรื่องGarmin510คับ

1.อัพเดตเฟิมแวร์แล้ว ต่อบลูทรูตไม่ได้คับ ใครเปนมั่งคับ ขอคำแนะนำหน่อยคับผม.

2. ฮารตเรต มีสัญญานแต่เวลาปั่นไม่ขึ้นคับ เปลี่ยนถ่านแล้วยังเหมือนเดิมคับผม

ขอคำแนะนำด้วยคับ. ขอบคุณครับ
หลัง upgrade firmware แล้วให้ทำการ pair ใหม่อีกทีครับ ส่วนเรื่อง H/R ลองเอาน้ำแตะๆ ตรงขั้วไฟฟ้าของสายคาดดูครับ

พี่คับ pair ใหม่ นี่ ทำยังใงคับ พอดีมือใหม่คับผม ขอบคุณมากๆ คับ กำลังเจอปันหาครั้งแรก ไปไม่เปนเหมือนกันคับ ^-^
รูปประจำตัวสมาชิก
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

Re: <<<<< แชร์ปัญหา GARMIN EDGE 510 สัญญาณ ANT+ หลุด>>>>>

โพสต์ โดย Meow-Meow »

artto2you เขียน:

อยากสอบถามพี่ๆเรื่องGarmin510คับ

1.อัพเดตเฟิมแวร์แล้ว ต่อบลูทรูตไม่ได้คับ ใครเปนมั่งคับ ขอคำแนะนำหน่อยคับผม.

2. ฮารตเรต มีสัญญานแต่เวลาปั่นไม่ขึ้นคับ เปลี่ยนถ่านแล้วยังเหมือนเดิมคับผม

หลัง upgrade firmware แล้วให้ทำการ pair ใหม่อีกทีครับ ส่วนเรื่อง H/R ลองเอาน้ำแตะๆ ตรงขั้วไฟฟ้าของสายคาดดูครับ

พี่คับ pair ใหม่ นี่ ทำยังใงคับ พอดีมือใหม่คับผม ขอบคุณมากๆ คับ กำลังเจอปันหาครั้งแรก ไปไม่เปนเหมือนกันคับ ^-^
ตามด้านล่างครับ

How do I pair my Edge 510/810 with Garmin Connect Mobile on my smartphone?
Email this AnswerPrint this Answer
01/07/2015
When paired to an Edge 510/810, the Garmin Connect Mobile application can wirelessly upload and share activities to a Connect account as they happen.
To pair an Edge 510/810 with the Garmin Connect Mobile application, please follow the steps below:
iOS:
Place the iOS device within 33 ft. (10 m) of the Edge.
Ensure that Bluetooth is enabled on the iOS device (see iOS device manual for details).
From the Edge homescreen, touch Settings (tool shaped icon).
Touch 'Bluetooth'.
Touch 'Pair Smartphone'.
The Edge will display a message stating "Now Discoverable".
Open the iOS device's Bluetooth settings.
Touch the name of the desired Edge device listed under 'Devices'.
When prompted with a 'Bluetooth Pairing Request', Touch 'Pair'.
Wait on this screen until prompted with a message stating "Connect would like to communicate with the GARMIN EDGE" appears.
Touch 'Allow'.
The Garmin Connect Mobile application will automatically open.
Touch the Menu button (3 lines) located in the upper-left corner.
Touch 'Devices'.
Ensure the Edge is listed and shows 'Connected'.
Android:
Place the Android device within 33 ft. (10 m) of the Edge.
Ensure that Bluetooth is enabled on the Android device.
From the Edge homescreen, Touch Settings (tool shaped icon).
Touch 'Bluetooth'.
Touch 'Pair Smartphone'.
The Edge will display a message stating "Now Discoverable".
Open the Android device's Bluetooth settings.
Touch the name of the desired Edge device listed under "Available Devices"
Some Android devices may require you to Touch 'Scan' or 'Search' to view nearby Bluetooth devices.
When prompted with a 'Bluetooth Pairing Request' message, Touch 'Pair'.
The Edge should now be listed as 'Paired'.
Open the Garmin Connect Mobile application.
Touch the Menu button (3 lines) located in the upper-left corner.
Touch 'Devices'.
Ensure the Edge is listed and shows 'Connected'.
You have now successfully paired the Garmin Connect Mobile application with your Edge 510/810.
Bangna
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818416107
team: บางนาทีม(แก๊งสว.ขาอ่อน)
Bike: Trek1.7 GIANT XTC Team

โพสต์ โดย Bangna »

artto2you เขียน:

ผมใช้วิธีปิดตัวการ์มินแล้วเปิดใหม่ครับ
................................................................................
ความไม่ยั่งยืน เป็นสิ่งที่ยิ่งใหญ่และแน่นอน
หลวงปู่มั่น ภูริทตฺโต
perseus
สมาชิก
สมาชิก
team: XL Rider
Bike: Trek 4.3>Bianchi Intenso>Bianchi Sempre Pro
ตำแหน่ง: เขตคลองสามวา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย perseus »

ผมมีปัญหาฮาร์ทเรตครับ ปั่นๆไปหายทั้งเปลี่ยนถ่านทั้งน้ำแต่ไม่เจอ ต้องปิดเปิดใหม่ถึงเจอแลวก็ปั่นๆไปหายเหมือนเดิมอีกเกิดจากอะไรครับปวดหัว :cry:
Taninzaa
สมาชิก
สมาชิก
team: BAANFAH CYCLING / ลำลูกกา
Bike: Giant Propel Advanced SL3 ISP
ตำแหน่ง: ลำลูกกา - พัทยา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Taninzaa »

perseus เขียน:ผมมีปัญหาฮาร์ทเรตครับ ปั่นๆไปหายทั้งเปลี่ยนถ่านทั้งน้ำแต่ไม่เจอ ต้องปิดเปิดใหม่ถึงเจอแลวก็ปั่นๆไปหายเหมือนเดิมอีกเกิดจากอะไรครับปวดหัว :cry:
ผมก็เป็นเหมือนกันครับ EDGE 510 ยังไม่ถึงปี เปลี่ยนถ่านก็แล้ว เอาสายมาล้างทำความสะอาดด้วยน้ำเปล่า ตากแห้ง ทำความสะอาดขั้วกระดุมทั้งตัวเครื่องและสายก็ยังเป็น อาการแรกๆยังจับ HR ได้ แต่พอใช้ปั่นไปสักพักหายไปดื้อๆเลย ขยับสายคาดก็มาแบบขึ้นบ้างหายบ้างตลอดครับ เพิ่งจะมาเป็นไม่นานนี่เองครับ :oops:
perseus
สมาชิก
สมาชิก
team: XL Rider
Bike: Trek 4.3>Bianchi Intenso>Bianchi Sempre Pro
ตำแหน่ง: เขตคลองสามวา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย perseus »

Taninzaa เขียน:
perseus เขียน:ผมมีปัญหาฮาร์ทเรตครับ ปั่นๆไปหายทั้งเปลี่ยนถ่านทั้งน้ำแต่ไม่เจอ ต้องปิดเปิดใหม่ถึงเจอแลวก็ปั่นๆไปหายเหมือนเดิมอีกเกิดจากอะไรครับปวดหัว :cry:
ผมก็เป็นเหมือนกันครับ EDGE 510 ยังไม่ถึงปี เปลี่ยนถ่านก็แล้ว เอาสายมาล้างทำความสะอาดด้วยน้ำเปล่า ตากแห้ง ทำความสะอาดขั้วกระดุมทั้งตัวเครื่องและสายก็ยังเป็น อาการแรกๆยังจับ HR ได้ แต่พอใช้ปั่นไปสักพักหายไปดื้อๆเลย ขยับสายคาดก็มาแบบขึ้นบ้างหายบ้างตลอดครับ เพิ่งจะมาเป็นไม่นานนี่เองครับ :oops:
สายคาดพังครับของผมนะลองแล้วเอาสาย HR ยี่ห้ออื่นแต่เอาตัวเซ็นเซอร์กามินมาใส่ใช้ได้ปกติเลยไม่หายเลยแต่พอเอาเซ็นเซอร์ตัวอื่นมาใส่สายกามินเป็นเหมือนเดิมปั่นๆไปหายยยยยยยยยยอาการเดิมสรุปสายพัง T_T
sunmatesport
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0877062555
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sunmatesport »

มาเก็บข้อมูลๆๆ :D :D
จำหน่ายปลอกแขนกันแดด sunmate ปลอกแขนกันแดดป้องกันรังสียูวี uv มากกว่า99% ปลอกแขนกันแดดทั้งชายและหญิง
ปลอกแขน ผ่านมาตรฐานรับรองสากลAATCC คุณภาพดี ใส่ปั่นจักรยาน ตีกอล์ฟ เล่นกีฬาทุกชนิด ติดต่อได้ที่ Tel. 087 706 2555
Alpha_7D
ขาประจำ
ขาประจำ
team: P.O.P Cycling Team, SMILE Club, OSK Cycling, Super Highway
Bike: Alpha One FM-066
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Alpha_7D »

ตอนนี้เจออาการคล้ายๆกัน :(

เปิดมากเจอ sensor HR แต่หัวใจไม่ขึ้น
ซักพัก sensor HR จะหลุดเอง
พอหาใหม่ไม่เจอ sensor HR ล่ะ ต้องขยับๆสาย
ขยับสายเจอ แต่หัวใจไม่ขึ้น แล้วก็วนลูป

บางทีปั่นๆไปหัวใจก็ค่อยๆขึ้นบ้าง แต่ซักพักก็จะหายไปเหมือนเดิม

ปวดหัวมากๆตอนนี้ ไม่รู้เป็นที่อะไร :cry:
Apinan Klaysri
สมาชิก
สมาชิก
team: อำนวยศิลป์ สิงห์นักปั่น
Bike: Cannondale Super six EVO HI MOD

โพสต์ โดย Apinan Klaysri »

เครื่องการ์มิน510มันมีอาการหน้าจอค้างและกด powerปิดไม่ได้ครับ อาการแบบนี้หมายถึงอะไร แนะนำด้วยครับ
Pong_Innovation
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0924504686
team: Innovation team
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย Pong_Innovation »

GARMIM 510 รุ่นใหม่ เซ็นเซอร์แบบรัดดุม มีอาการความเร็วแกว่งครับ เช่น ปั่นอยู่ที่ความเร็ว 49แต่แสดงผลเป็น 4.9 ปั่นอยู่ 28 อยู่ๆก็แกว่งลงมา 18 เป็นแบบนี้ครับ ใครเป็นบ้างแล้วแก้ไขกันยังไงครับ .... ขอบคุณครับ
otto2525
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย otto2525 »

ขอบคุณครับ

แต่ฉันไม่เดือดร้อน แม้ไม่มีมากมายอย่างใครสักที
แม้มีเท่านี้ แต่หัวใจมันก็ยินดี ทุกวัน
ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม
ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการ
สุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆก็พบมัน
nitiwatn
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มีสังกัด
Bike: Java Skeggia

โพสต์ โดย nitiwatn »

ความเร็วแกว่งผมก็เป็นครับ แต่อาการที่เป็นอีกอันคือ ค่า ele หรือค่าระดับความสูงมันไม่ใช่ครับ ปั่นไปกลับจุดเดิมมันไม่เท่ากันครับต่างกับมากแก้ยังไงครับขอบคุณครับ
easytom15
สมาชิก
สมาชิก
team: PKT Cycle

โพสต์ โดย easytom15 »

Pong_Innovation เขียน:GARMIM 510 รุ่นใหม่ เซ็นเซอร์แบบรัดดุม มีอาการความเร็วแกว่งครับ เช่น ปั่นอยู่ที่ความเร็ว 49แต่แสดงผลเป็น 4.9 ปั่นอยู่ 28 อยู่ๆก็แกว่งลงมา 18 เป็นแบบนี้ครับ ใครเป็นบ้างแล้วแก้ไขกันยังไงครับ .... ขอบคุณครับ
ผมเป็นคับเซงมากๆ ไม่รู้เพราะอัพ 4.20 หรือ เซ็นเซอร์เสีย
thaiji333
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือชากังราว
Bike: Ridley finix c
ติดต่อ:

โพสต์ โดย thaiji333 »

Alpha_7D เขียน:ตอนนี้เจออาการคล้ายๆกัน :(

เปิดมากเจอ sensor HR แต่หัวใจไม่ขึ้น
พอหาใหม่ไม่เจอ sensor HR ล่ะ ต้องขยับๆสาย
ขยับสายเจอ แต่หัวใจไม่ขึ้น แล้วก็วนลูป

บางทีปั่นๆไปหัวใจก็ค่อยๆขึ้นบ้าง แต่ซักพักก็จะหายไปเหมือนเดิม

ปวดหัวมากๆตอนนี้ ไม่รู้เป็นที่อะไร :cry:
อาการเดียวกันกับของผมเลยครับ ปัจจุบันหา heartrate ไม่เจอเลย ทำงัยดีครับ
เข็นรถขึ้นภูเขา
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant OCR3 2003
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เข็นรถขึ้นภูเขา »

thaiji333 เขียน:
Alpha_7D เขียน:ตอนนี้เจออาการคล้ายๆกัน :(

อาการเดียวกันกับของผมเลยครับ ปัจจุบันหา heartrate ไม่เจอเลย ทำงัยดีครับ
ผมก็เป็นครับ มั่นใจมากว่าเป็นที่แบต แต่พอเปลี่ยนแบตก็ยังไม่หาย สงสัยสายพังจริงๆ เส้นนึงไม่ใช่ถูกๆซะด้วย เศร้า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”