กามิน1000 เวลาไม่ตรง กับไทย

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
Dang Mitsu Chaingmai
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

กามิน1000 เวลาไม่ตรง กับไทย

โพสต์ โดย Dang Mitsu Chaingmai »

ขอความช่วยเหลือ กามิน1000 เครื่องนอก เวลาไม่ตรง กับประเทศไทย ต่างกัน เร็วกว่า เวลาไทย 11 ชั่วโมง จะทำอย่างไรบ้างครับ หรือต้องส่งให้ที่ไหน ซ่อมครับ ขอข้อมูลด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
swsjack
สมาชิก
สมาชิก

Re: กามิน1000 เวลาไม่ตรง กับไทย

โพสต์ โดย swsjack »

ปกติเครื่องจะตั้งเขตเวลาและเวลาของวันจากสัญญาณดาวเทียมนะครับ ได้เปิดใช้ GPS ของเครื่องและเดินออกไปที่โล่งๆ หรือยังครับ

ถ้าทำแล้วเวลายังไม่ถูกต้อง อาจเป็นกับไฟล์ข้อมูลเขตเวลาในเครื่องหายไปหรือไฟล์เสียหายครับ ลองดูไฟล์ใน /Garmin/gmaptz.img ครับ

ลอง backup ไฟล์ไว้ก่อน แล้ว copy จากเครื่องอื่นมาทับดูครับ ไม่แน่ใจว่าข้ามรุ่นได้หรือเปล่า ลองหาไฟล์จากเครื่องรุ่นเดียวกันมาลองดูครับ

ถ้าไม่ได้ ผมก็ไม่ทราบแล้วครับ ต้องรอท่านอื่นมาช่วยตอบครับ
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: กามิน1000 เวลาไม่ตรง กับไทย

โพสต์ โดย Dang Mitsu Chaingmai »

ขอบคุณมากครับ
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

มีที่ไหนรับ ลงโปรแกรมให้ ไหมครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”