แนะนำไมล์ที่ใช้วัดความเร็วกับรอบขา hrที่ใช้ง่ายๆ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
mexihozt
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0639789386
Bike: จักรยานดำๆ

แนะนำไมล์ที่ใช้วัดความเร็วกับรอบขา hrที่ใช้ง่ายๆ

โพสต์ โดย mexihozt »

ช่วยแนะนำไมล์ที่ใช้ง่ายๆไม่ต้องมีลูกเล่นอะไร ต้องการแค่ความเร็ว รอบขา hrไม่ต้องมีค่าอย่างอื่นให้วุ่นวาย ขอแค่ตอนปั่นรู้ค่าก็พอไม่ต้องเก็บข้อมูลให้ยุ่งยาก ขอบคุณทุกคำตอบครับ
Schet Punthipayanon
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มีทีมครับ
Bike: Cipollini
ติดต่อ:

Re: แนะนำไมล์ที่ใช้วัดความเร็วกับรอบขา hrที่ใช้ง่ายๆ

โพสต์ โดย Schet Punthipayanon »

ผมใช้ Polar H7 เส้นเดียว กับ ไอโฟนครับ ซอฟท์แวร์ Polar APP โหลดจาก APP STORE ครับ รองรับทั้ง Strava และ Endomondo อ่านง่าย ใช้กับกีฬาอื่นได้ครับ

ถ้าอยากได้ฟังก์ชั่นเสริมค่อยซื้อแอพเพิ่มครับ
StepRacoon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: None
team: None
Bike: Honda Racoon Compo

Re: แนะนำไมล์ที่ใช้วัดความเร็วกับรอบขา hrที่ใช้ง่ายๆ

โพสต์ โดย StepRacoon »

Cateye stada 3พันนิดๆ
ถ้าอยากได้ hr ชื้อเพิ่มทีหลังได้
Krung SanpaUdom
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Krung SanpaUdom »

Node 2.1 มีHRมาให้แล้วซื้อวัดความเร็วกับรอบขาที่เป็นตัวเดียวกันอีกตัวก็ครบแล้วครับ
pt123
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย pt123 »

cateye 430dw เบสิกสุดล่ะครับ ผมมีมือ2สนใจทักได้ครับ
ไฟล์แนบ
453844.jpg (48.44 KiB) เข้าดูแล้ว 2836 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”