สอบถามผู้ใช้ไมค์ garmin edge 500 มีปัญหามั๊ยครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
mr.kav
สมาชิก
สมาชิก

สอบถามผู้ใช้ไมค์ garmin edge 500 มีปัญหามั๊ยครับ

โพสต์ โดย mr.kav »

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ พอดีมือใหม่ครับ เลยตัดสินใจจะถอยไมค์ garmin edge 500 มาลองใช้ดูก่อนครับ เนื่องจากว่าราคาพอรับได้. อยากถามเพื่อนๆ หรือผู้ที่เคยใช้หน่อยครับ ว่ามีปัญหาจุกจิกมั๊ย? รวนง่าย และบ่อยมั๊ยครับ?

ปล...หรือถ้าเทียบกับ edge 25 อันไหนน่าใช้กว่าครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าไว้นะทีนี้ครับ...
minginho
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: สอบถามผู้ใช้ไมค์ garmin edge 500 มีปัญหามั๊ยครับ

โพสต์ โดย minginho »

ข้อเสียของ edge25 สำหรับผมคือ หน้าHRจะแยกต่างหากไปเลย ต้องกดเลื่อนหน้าเอาหรือไม่ก็ต้องตั้งค่าให้มัน scroll หน้าไปเรื่อยๆ
ป.ล. หน้าที่ตั้งค่าได้จะมีอยู่ 2หน้า หน้า1 เลือกได้3parameter หน้า2 เลือกได้2parameter
photong
สมาชิก
สมาชิก

Re: สอบถามผู้ใช้ไมค์ garmin edge 500 มีปัญหามั๊ยครับ

โพสต์ โดย photong »

มีคนทำให้ค่า HR แสดงผลในหน้ารวมได้อยู่ครับ

http://www.edge25.net/

แต่แบตมันน้อยครับ

- แบตเตอรี่ เอาไปลองใช้ในทริป TC Randonneurs (TC100) พุทธมณฑล-วัดไร่ขิง
เปิด Course นำทาง / GPS / ต่อ Sensor / ปิด Bluetooth / รับค่า HR จาก FR235 พบว่าจบ 100 กม. ใช้เวลาไปทั้งหมด ประมาณ 6 ชม. แบตหมดพอดีแบบต้องให้ลุ้น น่าจะเป็นเพราะเปิดให้นำทางด้วย ขี่อย่างเดียวยังไม่เคยลองนานๆ

ผมรีวิวไว้ในพันทิปครับ
http://pantip.com/topic/35296717
mr.kav
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย mr.kav »

ขอบคุณมากครับ ถ้างั้นผมคงตัด edge 25 ออก ตอนนี้เหลือ edge 500 ขอไปหาข้อมูลอีกทีครับ.
Supercolt
ขาประจำ
ขาประจำ
team: นักปั่นพลังเต่า
Bike: TREK 4300//BAINCHI MONO Q

โพสต์ โดย Supercolt »

เพิ่มอีกนิดไป 510 มือ2ดีกว่าครับ ผมมีทั้ง2ตัว 500 ตัวรับGPS มันสู้ 510 ไม่ได้ ระยะทางจะได้น้อยกว่าความเป็นจริงนิดนึง สปีดด้วย แต่ถ้ารับได้ 500 ทนหายห่วง แบตอึด ยาวๆ
ปั่นเพื่อสุขภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”