Endo เชื่อมกับ Garmin Connect ได้แล้วครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
รูปประจำตัวสมาชิก
perseoat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817328188
Bike: Fondriest TF3 1.2
ตำแหน่ง: รามอินทรา กม.4 กทม

Re: Endo เชื่อมกับ Garmin Connect ได้แล้วครับ

โพสต์ โดย perseoat »

Strava ก็ได้แล้วนะครับ
Syn ทีเดียว เข้า 3 ที่เลย :lol:
nayboy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: Endo เชื่อมกับ Garmin Connect ได้แล้วครับ

โพสต์ โดย nayboy »

MatthewFoto เขียน:
MatthewFoto เขียน: รบกวนสอบถามเพิ่มเติมหน่อยครับคือว่าผมซื้อ Edge510 มาแล้ว Connect ตามที่แนะนำแล้ว
ที่นี้เวลาใช้งานต้องทำอย่างไรครับ ถึงจะ Sync จาก Garmin เข้ามาใน Endomondo ได้
รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ พอดีพรุ่งนี้กะว่าจะลองเอาไปใช้กับเลนเขียวดู :D
ผมได้คำตอบแล้วนะครับ (จากการทดลองใช้ดู) คือเมื่อเราเชื่อมต่อข้อมูลเข้ามาใน Garmin Connect แล้ว
มันจะไปเข้าใน Endomondo ให้โดยอัตโนมัต (ให้ข้อมูลไว้สำหรับผู้ที่สงสัยอยู่นะครับ) ;)

ไม่ทราบว่าใช้เวลานานมั้ยครับ กว่า garmin connect จะ syn เข้ามาใจ endomondo
แล้วที่ garmin connect ต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มเติมมั้ยครับ
ขุนรินสุราวอดวาย
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ขุนรินสุราวอดวาย »

ผมทำตามแล้ว ไม่แน่ใจว่าสามารถเชื่อต่อได้หรือเปล่าครับ
1. เข้า Profile--> Setting--> Connect-->กด Connect power by Garmin แล้วจะเข้าหน้าจอนี้
1. เข้า Profile--> Setting--> Connect-->กด Connect power by Garmin แล้วจะเข้าหน้าจอนี้
2. กด Allow Endomondo access
2. กด Allow Endomondo access
3. หน้าจอก็ขาวแบบนี้ไม่ไปไหนเลย
3. หน้าจอก็ขาวแบบนี้ไม่ไปไหนเลย
Screen Shot 2558-05-27 at 12.00.04.png (135.77 KiB) เข้าดูแล้ว 1434 ครั้ง

ไม่ทราบว่าผมทำผิดขั้นตอน หรือต้องแก้ไขยังไงบ้างหรือเปล่าครับ...

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำไว้ล่วงหน้า
หงส์พลัดถิ่น
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 091-819-7781
team: Dekfungthon
Bike: Bianchi Impulso

โพสต์ โดย หงส์พลัดถิ่น »

ขอบคุณมากครับ
Tuptimkrob
สมาชิก
สมาชิก
team: The Wind Cycling Club
Bike: Bianchi VIA Nirone Alu carbon , Dahon archer P8

โพสต์ โดย Tuptimkrob »

ขุนรินสุราวอดวาย เขียน:ผมทำตามแล้ว ไม่แน่ใจว่าสามารถเชื่อต่อได้หรือเปล่าครับ
Screen Shot 2558-05-27 at 10.37.50.png
Screen Shot 2558-05-27 at 10.38.06.png
Screen Shot 2558-05-27 at 12.00.04.png

ไม่ทราบว่าผมทำผิดขั้นตอน หรือต้องแก้ไขยังไงบ้างหรือเปล่าครับ...

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำไว้ล่วงหน้า
ลองใช้ gogle chrome เปิดเข้าไป setting ดูครับ..คาดว่ามันไม่ รองรับ safari
ขุนรินสุราวอดวาย
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย ขุนรินสุราวอดวาย »

Tuptimkrob เขียน:
ลองใช้ gogle chrome เปิดเข้าไป setting ดูครับ..คาดว่ามันไม่ รองรับ safari
ขอบคุณมากๆครับ
Matoom53
สมาชิก
สมาชิก
team: เสือเขาน้ำค้าง
Bike: TREK One Series 2014
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Matoom53 »

jjaxx เขียน:ดันใช้ account ของ Garmin connect จาก เฟสบุ๊ค ล๊อคอินไม่ได้เลยอดเลยฮะ
ลองป้อนเมลเดียวกับเมลที่ใช้ลอกอินเฟสบุ๊คดูครับ แล้วช่องพาสเวิดกดลืมรหัส มันจะส่งรหัสชั่วคราวไปในเมลและให้เราตั้งรหัสใหม่ ผมเพิ่งลองไป ใช้ได้อยู่ครับ
ดีกว่าเดิน.. เพลินกว่าวิ่ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”