เหตุการแย่ๆขณะออกปั่น

ห้องนี้เทียบได้กับ "ห้องนั่งเล่น" ในกระดานเดิมนะครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
tee001
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0854833374
ตำแหน่ง: 82/8 ม.7 ต.บางเตย อ.สามโคก จ.ปทุมธานี 12160

เหตุการแย่ๆขณะออกปั่น

โพสต์ โดย tee001 »

วันนี้ออกไปปั่นมา เจอกลุ่มขาแรงแซง(ถ้าแซงไปเลยก็ไม่มีปัญหา)แล้วมาฟรีขาใส่ทำให้ที่เราขี่อยุ่เสียจังหวะ พอสักพักผมจึงตัดสินใจแซงหน้าไป แล้วก็ขี่ตามปกติต่อ แต่กลุ่มเดิมกันนี้ก็แซงมาอีกที ผมเลยบอกว่าแซงแล้วก็แซงไปเลยนะ เลยเกิดมีปากเสียงกัน โน1ในนั้นมาคุยกับผมแบบไม่พอใจที่ผมไปว่า คำตอบเขาคือสิทธิ์ของเขาๆจะปั่นยังไงก็ได้นี้ถนนสาธารณะเขาไม่ผิด พร้อมอ้างตัวเป็นตำหรวจ ผมก็ต่อว่าเขาว่าปั่นแบบนี้ไม่มีมารยาท เขาก็ตอบกลับมาว่าผมตะหากที่ไม่มีมารยาทไปว่าเขา
ผมขอความเห็นพี่ๆน้องๆทุกคนนะครับ ว่าผมทำผิดที่เตือนหรือป่าว แล้วทางกลุ่มนั้นปั่นแบบนี้สมควรไหม
ถ่ายรูป จักรยาน
nopparat2510
ขาประจำ
ขาประจำ
team: --
Bike: Fuji3.0 , Eddy mercxk
ตำแหน่ง: เพชรเกษม 63

Re: เหตุการแย่ๆขณะออกปั่น

โพสต์ โดย nopparat2510 »

มีแรงก็แซงคืน ไม่ไหวก็แวะ 7-11 นึกซะเป็นเกมส์ขำ ๆ อย่าซีเรียส
ตอบกลับ

กลับไปยัง “คุยนอกเรื่องใดๆ ที่ไม่เกี่ยวกับจักรยาน”