5 สิ่ง! ที่จะทำให้คุณ "วิ่งได้เร็วขึ้น!" (ระยะ 5km-42.195km)

เจอวิดีโอ หรือ Youtube วีดีโอที่น่าสนใจ โพสได้ที่นี่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
bootsreview
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant
ตำแหน่ง: Blogger
ติดต่อ:

5 สิ่ง! ที่จะทำให้คุณ "วิ่งได้เร็วขึ้น!" (ระยะ 5km-42.195km)

โพสต์ โดย bootsreview »

การวิ่ง....ทำให้เป็นประจำสม่ำเสมอว่ายากแล้ว
แต่การพัฒนาการวิ่งให้ยั่งยืนนั้นยากกว่า โดยเฉพาะถ้าเราต้องการที่ "จะวิ่งให้เร็วขึ้น" ในระยะมาตรฐาน เช่น 5km, 10km, 21km หรือ ระยะฟูลมาราธอน

เอางี้..ถึงผมจะไม่ใช่นักกีฬาอาชีพ แต่วันนี้ผมมีคำแนะนำจากนักวิ่งระดับท็อป "Sage Canaday" ขวัญใจผมมาฝากครับ
นี่คือ 5 ข้อที่ควรประยุกต์ใช้ ถ้าเราต้องการพัฒนาความเร็วในการวิ่ง!
ลองดูครับ

ตอบกลับ

กลับไปยัง “วิดีโอน่าสนใจ”