บันทึกจักรยานของนายหนวด จากกองขยะหลังบ้านสู่คุณค่าในจิตใจ ราคาที่ไม่สามารถซื้อได้

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
รูปประจำตัวสมาชิก
สมพิศ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66894556699
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Jamis Dakota
ตำแหน่ง: สะพานพระราม 7 บางกรวย นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: บันทึกจักรยานของนายหนวด จากกองขยะหลังบ้านสู่คุณค่าในจิตใจ ราคาที่ไม่สามารถซื้อได้

โพสต์ โดย สมพิศ »

partylista เขียน:ครั้งหนึ่งที่ได้พบกันในเส้นทางของจักรยาน และมันต้องมีครั้งต่อในการพบกันอีกแน่นอนครับ ไม่ว่าจะเป็นจักรยานประเภทไหน ถ้าเราปั่นเราจะเจอเพื่อนร่วมทางดีๆมากมาย เรื่องของจักรยานอายุไม่ได้แบ่งชั้นทางความคิด แต่อายุเป็นเพียงตัวเลขคณิตศาสตร์ที่ไว้บ่งบอกประสบการณ์ของชีวิต ไม่ได้มีเอาไว้แบ่งแยกมิตรภาพดีๆที่มีต่อกันนะครับ คุณค่าไม่ได้อยู่ที่ราคา แต่คุณค่าราคามันอยู่ที่ใจ ไม่ว่าถูกหรือแพง เราก็สามารถร่วมเส้นทางเดียวกันได้ครับ ถนนแห่งมิตรภาพ^^
(ขอขอบคุณหัวใจสองล้อทุกๆท่าน และคณะพี่สมพิศ กลุ่มรวมมิตร ทุกๆท่านครับ)

นายหนวด Indy Bike Rider
IMG_1342.jpg (310.33 KiB) เข้าดูแล้ว 645 ครั้ง
ขอโทษด้วยนะครับที่วันนั้นไม่ได้รอ เราออกช้ากว่ากลุ่มหน้าไปหน่อย ผมต้องไล่ให้ทันเพราะกลัวหลุดขบวน ผมก็เหลียวหลังตลอดทีแรกก็เห็นตามมา สักพักก็ไม่เห็นแล้ว

เส้นทางตรงไปจนสุดถนนเลียบคลองมหาสวัสดิ์ แล้วไปเลียบคลองทวีวัฒนาจนถึงดอนตะลุมพุก มุ่งหน้าไทรน้อย เส้นทางน่าปั่นครับ

รูปภาพ
rachata
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเมืองหิน
Bike: จักรยานโครโมลี่

Re: บันทึกจักรยานของนายหนวด จากกองขยะหลังบ้านสู่คุณค่าในจิตใจ ราคาที่ไม่สามารถซื้อได้

โพสต์ โดย rachata »

เจ๋ง มาก นาย..
ไฟล์แนบ
LIKE
LIKE
Kobe_Like.jpg (19.77 KiB) เข้าดูแล้ว 635 ครั้ง
SODATO
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กำลังหาอยู่
Bike: พับ ภูเขา หมอบ นะจ๊ะ
ตำแหน่ง: บางกะปิ

โพสต์ โดย SODATO »

ชอบอ่ะ :mrgreen:
Chatda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-6808898
team: "บ้ากามBIKE" by 9911 bike
Bike: ผีเฝ้าเทรนเนอร์
ตำแหน่ง: ดาวพลูโต

โพสต์ โดย Chatda »

ในบรอดน่าจะมี..ห้อง"เคาะสนิม"เอาไว้ให้เพื่อนๆพี่ๆหารถเก่ามาบิ้วใหม่กัน.. :D
partylista
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Indy Bike Rider
Bike: vintage bike px10-E

โพสต์ โดย partylista »

Chatda เขียน:ในบรอดน่าจะมี..ห้อง"เคาะสนิม"เอาไว้ให้เพื่อนๆพี่ๆหารถเก่ามาบิ้วใหม่กัน.. :D

ถั่วต้มครับ เห็นด้วยอย่าแรงครับและอยากให้มีห้องรวม d.i.y ด้วยครับ น่าจะมีประโยชน์เหมือนกันครับ
crazy-mtb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o8l~3x4~xxl7
team: Family Bike

โพสต์ โดย crazy-mtb »

กระทู้ยอดเยี่ยมครับ ตามอ่านอย่างมีความสุข ชอบครับ ชวนให้นึกถึงจักรยานคันแรกๆ ของตัวเองด้วยในพลัน :D

รถพอทำเสร็จแล้วดูสวยน่าปั่นทั้ง 2 คันเลยล่ะครับ
:D
ความสุขจากจักรยาน หาใช่ด้วยสมรรถนะสูงสวยแพง หรือจุดหมายปลายทางไม่ ..หากแต่อยู่ตรงระหว่างทาง : "Bike for Love", "Heart Made Bike"
hidden6069
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ภูเขาจ้า

โพสต์ โดย hidden6069 »

เข้ามาอ่านช้าไป จนจบกระทู้แล้วเพิ่งมาอ่าน ขอให้เพื่อนรักการปั่นแบบนี้ไปตลอด สังคมจักรยานเป็นสังคมที่ดี มีมิตรภาพที่ดีในทุกๆเส้นทาง ว่างเมื่อไหร่ก็มาปั่นด้วยนะครับคุณหนวด (ผมคุ้นๆข้อความภาพหมู่จังเลยนะครับคุณหนวด)
hidden6069
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ภูเขาจ้า

โพสต์ โดย hidden6069 »

สมพิศ เขียน:
partylista เขียน:ครั้งหนึ่งที่ได้พบกันในเส้นทางของจักรยาน และมันต้องมีครั้งต่อในการพบกันอีกแน่นอนครับ ไม่ว่าจะเป็นจักรยานประเภทไหน ถ้าเราปั่นเราจะเจอเพื่อนร่วมทางดีๆมากมาย เรื่องของจักรยานอายุไม่ได้แบ่งชั้นทางความคิด แต่อายุเป็นเพียงตัวเลขคณิตศาสตร์ที่ไว้บ่งบอกประสบการณ์ของชีวิต ไม่ได้มีเอาไว้แบ่งแยกมิตรภาพดีๆที่มีต่อกันนะครับ คุณค่าไม่ได้อยู่ที่ราคา แต่คุณค่าราคามันอยู่ที่ใจ ไม่ว่าถูกหรือแพง เราก็สามารถร่วมเส้นทางเดียวกันได้ครับ ถนนแห่งมิตรภาพ^^
(ขอขอบคุณหัวใจสองล้อทุกๆท่าน และคณะพี่สมพิศ กลุ่มรวมมิตร ทุกๆท่านครับ)

นายหนวด Indy Bike Rider
ขอโทษด้วยนะครับที่วันนั้นไม่ได้รอ เราออกช้ากว่ากลุ่มหน้าไปหน่อย ผมต้องไล่ให้ทันเพราะกลัวหลุดขบวน ผมก็เหลียวหลังตลอดทีแรกก็เห็นตามมา สักพักก็ไม่เห็นแล้ว

เส้นทางตรงไปจนสุดถนนเลียบคลองมหาสวัสดิ์ แล้วไปเลียบคลองทวีวัฒนาจนถึงดอนตะลุมพุก มุ่งหน้าไทรน้อย เส้นทางน่าปั่นครับ

รูปภาพ
วันนั้นตัวผมติดงานช่วงบ่ายครับ ส่วนเพื่อนว่าง ผมเลยบอกเพื่อนวนกลับทางเดิมเพราะใกล้กว่า ไม่มีโอกาสได้บอกพวกพี่ๆเลยครับ จริงๆอยากไปกับพวกพี่ๆมาก ขนาดนายหนวดมันยังบ่นเสียดายๆตลอดทาง มีโอกาสคงได้เจอกันทริปหน้านะครับ ขอบคุณพวกพี่ๆมากนะครับที่ถ่ายรูปด้วยกัน พวกพี่ๆน่ารักทุกคนครับ :D
surapong
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892232572
team: ทางดินแดง
Bike: นิยมของเก่าๆเหล็กหนิมแดง
ตำแหน่ง: MBK CENTER

โพสต์ โดย surapong »

:o สุดๆๆเลย ;) ;)
วางเมื่อไรได้เจอกันนะๆๆๆๆ
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893200104
team: อกาลิโก
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง »

- ชอบมากเลย ชื่นใจแทนรถ ผมนั่งอ่านรวดเดียวจนจบ อ่านไป ยิ้มไป จนแฟนถามนั่งอ่านอะไรยิ้มคนเดียว ท่าจะบ้า :lol: :lol:
- ขอบคุณมากครับ ทั้งสองท่านเลย :mrgreen: :mrgreen:

รูปภาพ
GT-WEST
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-2978736
Bike: GT,WILD WEST

โพสต์ โดย GT-WEST »

ร้านนี้เสือมารถอยู่ที่ไหนครับ ช่วยบอกทีครับ
shine
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: รามคำแหง 174 มีนบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย shine »

ยกนิ้วให้เลยครับ ....
ปั่น เพื่อสุขภาพ ....... ที่ดี
ปั่นเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก ไปตามที่ใจฝัน :D :D
GT-WEST
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-2978736
Bike: GT,WILD WEST

โพสต์ โดย GT-WEST »

partylista เขียน:เข้าพิท ฟิตเกียร์ใหม่ให้ครบสิบ
ต้องทุบ ดัด ตัด ขัด ปาด เจียร ถึงจะได้สมบูรณ์ ใช้เวลาในการทำทั้งสิ้น 8ชั่วโมง
และพี่คนนี้คือ เสือมารถ โอบีวันครับ เทพdiyอีกท่านนึง มือขวาท่านเจได
ร้านเสือมารถอยู่ที่ไหนครับ ช่วยบอกหน่อยครับ
ผมอยู่ตลิ่งชันครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”