จักรยานที่ประเทศญี่ปุ่น

ห้องนี้สามารถโชว์รถของท่าน เพื่อเป็นแนวทางในการแต่ง
ตอบกลับ
MK1975
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0882462568
team: -
Bike: Bridgestone Radac
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.นนทบุรี

จักรยานที่ประเทศญี่ปุ่น

โพสต์ โดย MK1975 »

จักรยานที่ประเทศญี่ปุ่น ...เก่ง
สวัสดี พี่ เพื่อนสมาชิก ทุกท่านครับ
ผมขออนุญาตนำภาพ จักรยานในประเทศญี่ปุ่น ที่ผมมีโอกาสไปเที่ยวมา ระหว่าง ต้นมิถุนายน 2561
มาฝากให้ เพื่อนสมาชิกชมครับ ภาพถ่ายส่วนใหญ่ เป็นภาพขณะอยู่ในเมือง มหานครโตเกียว หรือเรียกเอะโดะหรือเอโดะ เป็นเมืองหลวงของประเทศญี่ปุ่น และเป็นภาพที่ถ่ายระหว่างเดินทาง ไปเที่ยวฟูจิ (จังหวัดชิซุโอะกะ และ จังหวัดยะมะนะชิ ซึ่งอยู่ทางตะวันตกของ โตเกียว) ครับ ทริปนี้ ได้ไปเที่ยวกับทัวร์ มีเวลาส่วนตัวไม่มากนักเมื่อว่างเว้นจากเที่ยวก็อดจับกล้องถ่ายภาพจักรยาน มาให้ชม ตามภาษาคนรักจักรยานมาให้ชมกันไม่ได้ ขาดตกบกพร่องอภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ครับ ขอบคุณครับ...เก่ง Baja

(กระทู้แรก : จักรยานที่ประเทศออสเตรเลีย http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=558992)

ภาพแรก เป็นภาพ ที่ถ่ายแถว วัดอาสะกุสะ หรือที่นิยมเรียกกันว่า วัดเซ็นโซจิ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ภาพนี้ ขี่มาเป็นครอบครัว (ครบ พ่อแม่ ลูก ) น่ารักมาก ผมชื่นชมจริง สำหรับภาพนี้ ครับ
รูปภาพ
ภาพต่อไป มีฉากหลังเป็นโตเกียวสกายทรี หรือเรียก โตเกียวทาวเวอร์แห่งใหม่ เป็นหอกระจายคลื่นตั้งอยู่ที่เขตซุมิดะ
กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น ปัจจุบันเป็นสิ่งก่อสร้างที่สูงที่สุดในประเทศญี่ปุ่น และ ได้กลายเป็นหอคอยที่สูงที่สุดในโลก ที่ความสูง 634 เมตร
รูปภาพ
ดูที่จอดรถจักรยานสาธารณะ ครับ ทำไมเขาทำได้เหมาะ ไม่กินเนื้อที่ทางเดินเท้า น่าเอาอย่างมาทำบ้านเรานะครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ภาพนี้เป็นจักรยานของตำรวจ แถวฮาราจุกู (Harajuku)
รูปภาพ
วันที่สอง ของทริปนี้ ผมมีโอกาสไปเที่ยว บริเวณ ชั้น 5 ของภูเขาไฟฟูจิ และเป็นวันที่ มีการซ้อมขี่จักรยานเพื่อแข่งขันในงาน Mt Fuji Cycling (Mt.Fuji Subaru Line 5th Station) โดยใช้เส้นทาง ซูบารุ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

จักรยาน ยังใช้ในชีวิตประจำวันของชาวญี่ปุ่น รวมถึึงบ้านเราด้วย ตัวจักรยานคงไม่แตกต่างกัน แต่สิ่งที่สนับสนุน/เอื้อให้มีการใช้จักรยานคงมีข้อแตกต่างกันบ้าง หวังว่าจักรยานบ้านเราในอนาคตจะสามารถใช้ในชีวิตประจำวันได้อย่างจริงจัง และปลอดภัย ครับ
ขอขอบคุณมากครับ
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องโชว์รถ”